>Chuyện vui< Sau 1 năm sử dụng mới biết dòng máy

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi qtrungqed, 29 Tháng mười 2014.

1. qtrungqed

qtrungqed Member

Ngày xửa ngày xưa, à mà cũng chưa xưa lắm, mới năm ngoái đây em có mua cho gấu nhà con LTE2 likenew, máy trong đợt hàng vừa về, trắng trẻo xinh xắn không tỳ vết...ốc, rom nguyên bản tiếng hàn tiếng cưa cà na xí muội, các ứng dụng lướt qua đều có sử dụng, NFC ok, logo khởi động và vỏ lưng đều là U+ ,thông tin phần mềm F160L. Mở máy ra, trên dòng ngày tháng sản xuất hay xuất xưởng gì đấy là hàng chữ LG-F160LV , nhìn xuống phía dưới ngay cạnh loa ngoài cũng 1 hàng chữ in F160L, chắc mẩm quả này về với đội Lờ rồi đây. Check tất tần các kiểu con đà điểu thấy ưng ý cho dù ...mắt ti hí, em mới dõng dạc lên tiếng:

- Má mì, em chấm con này, làm thủ tục checkin để nó về đá cho tuyển việt nam, chứ cứ "sao răng em hô" thế này em không giao lưu và kết hợp được.

- Ok. Vợ chú cứ để anh ;)

Sau một hồi trao đổi số điện thoại với mấy em nhân viên, với cú liếc mắt đưa...tiền của lão chủ, em lâng lâng đưa nàng về dinh. Từ đó em sống hạnh phúc mãi mãi về sau.

...Xoẹt ...xoẹt ...xoẹt, trở lại thời điểm vừa mua máy về...
    Phần II - Avengers - Bại binh phục hận
    với sự tham gia của các diễn viên: iron mentos, optimus G, mega star, bò húc và A Thô
    cùng các diễn viên quần chúng khác.

Về đến nhà, kiểm tra Thông tin > Nhận dạng điện thoại > Số model LG - F160L
    À há, chuẩn như lý công uẩn. thế là lên mạng search rom, baseband, gói nền, patch cho bản L. Nào miui, nào stock fix, nào sphinx, sling, minimal.... cứ L mà fap, tất cả đều oke con tê tê, trừ 1 điều, pin tụt quần hơi nhanh, mà thôi chắc rom chưa tối ưu lắm.
    Thấm thoắt đã 1 mùa lá rụng, vào 1 ngày sáng nắng chiều mưa bỗng trưa lại được mời ăn thịt chó.
    Cạch cạch cạch...LgViet.com...click...Lg optimus Lte2...click...
    - Ồ...Gói nền F160 K/S/L/LV mới...click...Máy bản K hay S thì tải gói dành cho máy K/S. Máy bản L hay LV thì tải gói dành cho máy L/LV...Ừm, đang dùng NTH hardcore nhẩy, để xem...
    - Ớ...Ku... có lẽ, có lẽ nào
    ~Đã từ rất lâu rồi, trong anh định nghĩa 2 tiếng yêu thương anh không thể trao cho ai kể từ khi anh có em...
    Mùa thu đó anh có em...
    Vậy cớ sao giờ... Hơn 1 năm trôi qua, người đã khác xa thật nhiều...
    Anh nghe tiêng lá rơi không còn êm nữa...
    Mùa thu đến anh không còn em nữa...

Rom Optimus LTE2 - Không post hỏi đáp...click...
    Rom NTH - 20H cho LTE2 - F160 V2 Version Hardcore....click...
    "Hiện thị đúng Số Model trong Nhận dạng điện thoại (Dựa vào số IMEI để hiện thông tin)"
    Imei.info...click...Check imei...click...tach tạch tạch tạch.....
    Information about your phone: F160K Optimus LTE II
    "Kuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu" cơm mẹ nấu rồi

~Thế đéo nào... Em vội quên đi
    Thế đéo nào... Em đưa mùa thu đi
    Thế đéo nào... Mùa thu chẳng còn lại gì, trong tâm trí em
    Thế đéo nào... Em buông anh đi xa mất
    Thế đéo nào... Anh không phải người mà em yêu nhất
    Thế đéo nào... Anh phải tự nhủ rằng chỉ là 1 giấc mơ
    Anh mất em rồi...!

Vậy là, là thế *beep* nào. Cần Lời Giải Thích

Tác giả: qtrungqed
    Phóng tác trong giờ nghỉ giải lao sau hiệp 1 giữa đội LG LTE2 và Kitkat tại sân vận động LgViet.com

2. qtrungqed

qtrungqed Member

Tiện đây em đang ngồi bên khán đài Lờ và nhìn sang khán đài Ku, các bác bảo em phải làm như nào giữa dòng nước lũ ạ.
    Em thì xài G2 chứ cái con "hồn trương ba da hàng thịt" này gấu em xài cả năm bình thường đấy ạ, giờ tòi ra Ku đâm ra lại cay cú, haizz

Last edited: 29 Tháng mười 2014
  3. luong chung

luong chung Active Member

không có gì là lạ nhé bác rom các chủ thớt mod đã sửa đổi thông số,kernel...vv thế nên bác up rom cook sẽ mang thông số theo rom thôi.vd máy e bản K nhưng khi up rom minimal v2.0 kiểm tra máy thì lại là bản L

4. lamdoba93

lamdoba93 Well-Known Member

tóm tắt cho ai muốn đọc:
    "máy bản L sao khi cài NTH thì hiện là K"
    trả lời luôn: Máy của mod Hưng là bản K nên kiểm tra ra K là đúng rồi. Cái check đó hồi trước hoạt động, giờ thấy hết xài đc rồi.
    Còn nếu bản L mà up gói nền bản K thì boot ko lên đâu.

5. boconngusi

boconngusi Active Member

muốn check theo IMEI thì vào chalg.com mà check chứ check imei.info thì máy nào chả ra K :laugh:

6. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu là rom nguyên bản tiếng Hàn thì bản nào sẽ đúng với bản đó. Còn trường hợp IMEI trên máy và IMEI sau lưng trùng, check ra bản L nhưng up rom bản L bị mất boot thì 99% là đã bị write IMEI khác và in lại tem khác :D

7. qtrungqed

qtrungqed Member

Em vừa check lại trên trang chalg.com xong, giờ là bản LV như trên tem sau lưng, mỗi ngày tháng hơi khác đôi chút. Mà thế này thì L với LV khác nhau như nào vậy các bác ?

Ấy, em viết chuyện vui bác lại túm váy, chứ chuyện các bản rom mang model của người làm rom tất nhiên là em biết chứ, mỗi tội cái dòng đấy trong bài rom NTH được in trang trọng bằng màu khác nên em tin tưởng thôi.

lamdoba93 thích bài này.
  8. boconngusi

boconngusi Active Member

NTH 2.6 mới có check IMEI còn 2.0 vẫn chưa có check IMEI đâu, coi chừng đang dùng 2.0