Hỏi [Closed] F160S tự nhiên không phát loa ngoài

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi vth102, 21 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vth102

vth102 Active Member

Hôm qua miình vừa bán còn S yêu quý cho 1 ông anh, máy mình ok ngon lành pin trâu bán đi rất tiếc. Lúc bán máy thì ok hết ae tin tưởng nhau. Thế nhưng hôm nay ông gọi kêu máy không mở đc loa ngoài, mình bảo ông đem máy sang mình kiểm tra xem, ông bảo sau khi cắt sim về lắp vào thì loa ngoài k mở đc kể cả nhạc or chuông điện thoại, phản hồi âm cũng k có tiếng, ông khởi động lại thì có dòng chữ đỏ báo gì đó những vẫn lên OS bình thường, do ông gà nên không biết nó báo gì. Lúc đó máy đang ở Sling 1.5.3. Mình xem máy rồi up lại các Rom kể cả KDZ mấy lần vẫn thế.
    Có thể là do loa ngoài máy bị tác động gì đó lên phần cứng rồi không nhỉ. Do mình đang xài rất tốt không gì cả bán đi tiếc đứt ruột. Dù gì mình bán máy rồi nhưng thấy áy náy với ổng nên tận tình giúp nhưng tình hình này vô phương rồi. Ông cũng tin tưởng mình nên để máy lại cho mình coi luôn.
    Theo mọi người do phần cứng hay phần mềm gì, phần cứng gì thì mình k chịu trách nhiệm vì mình biết máy mình bán ngon thế nào nhưng vì uy tín nên cố cứu chữa rom các loại cho ổng. Mọi người cho mình ý kiến nhé. Tks
    P/s klq nhưng hy vọng sắp đc về đội G pro :eek:

2. vth102

vth102 Active Member

Bổ sung là rung nghiêm chỉnh, nghe bằng tai nghe vẫn ok nhé các bác

3. tranngoc87

tranngoc87 Active Member

Về stock rồi mà ko hết bệnh thì là phần cứng rồi

Sent from my LG-F160L using Tapatalk

4. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác tháo máy ra xem lại chân tiếp xúc của loa ngoài rồi nắp lại xem sao

5. caophilam

caophilam Well-Known Member

Kdz về stock mà ko có thì chắc chắn ko phải phần mềm rồi . tháo máy kiểm tra lại loa xem sao hư thì phải thay thôi

6. vth102

vth102 Active Member

nó tự dưng được lại rồi các bác, nguyên nhân do loa ngoài tiếp xúc khỗng tốt rồi, giờ an tâm quăng lại cho ông kia đc rồi. tks mọi người :D

7. caophilam

Thế mà kêu là máy e rất tốt . khì khì máy tớ hơn năm nay chưa bị lỗi gì nè cậu vậy mới là máy tốt chứ

8. vth102

vth102 Active Member

máy mình xài lâu nay đâu có gì đâu, ông kia đem về 1 bữa sao bị vậy thì sao mình bảo đảm đc

9. caophilam

Bán ko bao test cho người ta à . máy mình mà bán thì bao test ít nhất cũng 3 ngày cậu à đó gọi là trách nhiệm

10. tranngoc87

tranngoc87 Active Member

Phải bao test ít nhất 3 ngày chứ, mua bán là phải uy tín

Sent from my LG-F160L using Tapatalk

caophilam thích bài này.
  11. vth102

vth102 Active Member

Bao test 7 ngày đấy nên mình mới giữ lại máy fix đc rồi, lỗi là của ông đem về để túi quần chật chội o ép đi chở hàng thì bạn thay thế không cho người ta à, chỗ ae hay không giúp đc mình cũng giúp, bảo hành phần mềm trọn cho ổng. còn trách nhiệm uy tín mua bán thiếu gì người có, bạn chỉ cần đảm bảo cho khách hàng bạn chứ bạn nói ra làm gì

12. caophilam

Ồ . bạn có nói nguyên nhân bị ko làm sao mình biết vì sao nó bị . trên kia bạn nói ông kêu cắt sim gắn vào thì bị thế . thứ 2 bạn nói mang 1 ngày về bị mà còn nói nếu hư phần cứng cũng kệ ông chỉ có trách nhiệm giúp đc thì giúp thôi rõ ràng chưa thế mới mình mới thắc mắc bao test cậu nhé . lần sau muốn nói gì xem kĩ lại những gì mình nói rồi phán xét nhé

13. vth102

vth102 Active Member

Thế bạn đọc lại top đi, mình không có nói mình kệ ông nhé, mình nói mình thấy áy náy vì dù gì cũng mới là máy của mình.
    Mình cũng không muốn tranh luận vấn đề này vì chẳng thể hiện gì cả. Cảm ơn mọi người đã tư vấn mình phần loa ngoài máy :D

14. caophilam

Ko muốn tranh luận thì đừng nói cái câu cuối nhé cậu ae nc mình chia sẻ thế thôi mà cậu nói đừng nói ra miệng như vậy . còn cậu nói cái này mình nói thẳng luôn nhé thế cái câu nếu là phần cứng gì mình ko chịu trách nhiệm nó là gì bạn . kết thúc ở đây nhé mình ko tranh luận với bạn nữa đừng trả lời lại nhé thanks

15. nthung2112

nthung2112 Active Member

Đóng lại nhé :)

caophilam thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.