Cloudy 2.5 XDA & Fshare cho ai cần nha!

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi sangdt66, 11 Tháng bảy 2015.

1. sangdt66

sangdt66 Active Member

Bạn xem IMEI vs Baseband còn đủ không? Cũng nhiều máy úp rom lỗi baseband không biết do đâu. Nếu bạn mới úp thì WIPE úp lại thử xem, Rom ok mà.

daitritue thích bài này.
  2. daitritue

daitritue New Member

Mình up rom này, cũng mới lấy em này nên chưa biết có phải do pin ko vì lúc đầu chạy rom lamhoang 2.3 ko dùng đến 15% pin, khi chạy rom này thì cứ đến bắt đầu 15% pin là nó tự sập nguồn ko bật lên được, tháo pin ra lắp lại cũng ko lên, chỉ có cắm sạc vào phát là bật lên ngay. Chưa biết tại rom hay tại máy, với lại dùng lướt web bằng wifi mình test liên tục trong 24p thì mất 10% vậy là liên tục bằng wifi được 4h độ sáng 50%. Vậy có phải pin kém quá ko nhỉ

3. sangdt66

sangdt66 Active Member

Bật Wifi độ sáng 50% sài 4h là ok rùi, mình để wifi + 3g chơi game sợ gớt mạng độ sáng 35% chỉ khoảng 3h hà. Mình sài tới cạn pin mới tắt nguồn nha bạn. Mình sài 2Pin cục nào cũng thế. Coi chưng Pin bạn ko cầm ở mức 15% sụp nguồn đó.

daitritue thích bài này.
  4. anhduc2606

anhduc2606 New Member

Mình cũng mới chuyển từ lh2.3 sang cloudy2.5 cũng bị lỗi này, về lại lh mà vẫn bị. Tối lội page bên xda xem có au bị k

daitritue thích bài này.
  5. daitritue

daitritue New Member

wifi liên tục phải hơn chứ nhỉ, mình xem review pin em nó bên tinh tế thì wifi lướt web liên tục tận 6h mà , ko tính onscreen đâu nha.
    Bạn cũng bị lỗi 15% pin là sập nguồn à

6. anhduc2606

anhduc2606 New Member

Mình bị sập nguồn bất ngờ, k cần biết bao nhiêu %. Hôm nay ranh ngồi text lại thấy ổn rồi, chắc do cài app lung tung. Để mình theo dõi tiếp, đang nghi ngờ do xpose hoặc app network monito

daitritue thích bài này.
  7. daitritue

daitritue New Member

vậy à, thế ko giống mình, mình dùng ổn định chỉ bắt đầu xuông 15% báo pin yếu là sập nguồn ngay. Cũng có cài xpose nhưg chắc kô phải đâu. Cài lại thì lại ngại quá. Thôi cứ kệ vậy

8. daitritue

daitritue New Member

mà xin cho mình hỏi rom stock 5.0 của con g3 d851 với, mình định up về stock rồi chạy lại rom này có hết lỗi sập nguồn ở 15% pin ko, mình có down bản rom stock d851 v10c chắc là 4.4.2 ko biết up rom đấy xong up được rom cloudy 2.5 này luôn ko hay bắt buộc phải up stock 5.0 rồi mới up được. sợ brick nên chưa dám về stock 4.4.2

9. sangdt66

sangdt66 Active Member

Về stock 4.4.2 dể Root và Recovery hơn 5.0 àh. từ stock lên thì quá ngon rùi. Mình qua lại giữa cloudy và lamhaong hoài vẫn Ok nha. khi nào lỗi treo máy mình mới về stock làm biếng lắm. ;)

daitritue thích bài này.
  10. daitritue

daitritue New Member

nghĩa là từ 4.4.2 lên cloudy 2.5 luôn cũng được ko cần phải stock 5.0 lên ạ

11. sangdt66

sangdt66 Active Member

Đúng rùi bạn.

daitritue thích bài này.
  12. daitritue

daitritue New Member

hì ok cám ơn bạn mình hiểu rồi, mình về stock 4.4.2 thì hết lỗi sập nguồn rồi,h về lại cloudy 2.5 chắc là ok. Mà thấy dòng này nó có nhiều rom như CM, RR... như kiểu rom thuần google đó mà ko thấy ai up trên này nhỉ

13. sangdt66

sangdt66 Active Member

Trời Rom Cloudy vs Lamhoang là Mod lại từ Rom Stock mà còn ko ổn định lắm, úp Rom Cut chắc chết quá. Ai thích mạo hiểm thì thử, chứ mình chạy mất dép àh. ;)

daitritue thích bài này.
  14. daitritue

daitritue New Member

đang tính thử nghịch tí nhưng chắc thôi hihi,cần rom ổn định nhất là pin ngon nhất là ok. rom lamhoang thì pin chờ kém quá, để qua đêm 7h phải mất 9% trong khi cloudy 2.5 ko mất dù chỉ 1% thế mới bá dù nếu sử dụng liên tục thì 2 rom tụt như nhau. Được cái rom lamhoang đẹp hơn tí xíu và có thêm tí tùy biến

sangdt66 thích bài này.
  15. daitritue

daitritue New Member

ko được rồi chán thật, về stock 4.4.2, 5.0.1 thì pin ngon dùng đến 2-3% , cài rom cloudy này thì lại vẫn sập. Thôi đành up thử lại lamhoang vậy.

16. sangdt66

sangdt66 Active Member

uhm bạn thử qua lamhoang xem còn bị không. Rom nào ok với máy thì dùng thui. Hihi...chúc bạn sớm tìm được bản Rom ưng ý. ;)

daitritue thích bài này.
  17. daitritue

daitritue New Member

Mình chưa thử lại rom lamhoang, chơi luôn rom RR 5.1.1 thấy cũng ngon, chưa thấy lỗi gì, máy chạy mượt hơn các rom kia. Vừa cài thử thêm máy cái theme phê quá, thấy dùng còn ngon hơn rom lamhoang và cloudy2.5. Ổn áp luôn hihi

Last edited: 17 Tháng chín 2015
  18. nguyenvu1899

nguyenvu1899 New Member

2.5 có khác gì k các bác, mình đang ở 2.4 mà ngại lên sợ phải cài lại các thứ quá

19. quachtam82

quachtam82 Active Member

rom cloudy thi ngon roi.chi so bi ngu dong.minh da tung up thay ngu dong chan qua nen ve stock cho no lanh.

daitritue thích bài này.
  20. daitritue

daitritue New Member

Chuẩn rồi, mình bị ở 15% pin đổ xuống, cứ đến mức pin đó là sập ko lên được phải cắm sạc mới lên. Đang chạy rom Resurrection Remix 5.1.1 rất mượt ko lỗi ngủ đông với lại mượt hơn stock vì rom này rút gọn hết thuần google mà, pin thấy cũng ổn áp.