CloudyROM (KitKat) cho các dòng G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Cloudyfa, 15 Tháng tám 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuanthang

xuanthang Member

Lầm tưởng nhiệt độ tý về nhiệt độ cpu và nhiệt độ pin =]] cài app xong cpu lúc nào là cuzng phải 50 độ sê ^^ pin thì 31 độ sập sình...nhưng k hiểu sao sờ cam k thấy nóng...chỉ ấm lúc đang sạc thôi @@

2. thamkt82

thamkt82 Active Member

Chọn cái theme blue là trong suốt ....

boy_pro thích bài này.
  3. phamhue

phamhue Member

Cho link đi bạn? Pin có trâu và nóng không bạn?

4. xuanthang

xuanthang Member

Bác nào cho hỏi tý...cái nhiệt độ cpu...thỳ bao nhiêu đc gọi là mát ^^

5. nguyenhmu

nguyenhmu Active Member

Cloudy stock pin dưới 10% là bị sập nguồn các bác ạ hic

Chiến Trần thích bài này.
  6. Dang Chinh Do

Dang Chinh Do Member

Pác thik thời tiết trong suốt thì vào setting--> Display --> homescreen --> theme --> Blue ---> đổi hình nên tùy thik.

7. Nu_Le

Nu_Le Member

8. thehiep89

thehiep89 Member

Cứ suy từ cái máy tính ra bạn a. Máy tính có quạt làm mát các kiểu mà nhiệt độ lúc bt cũng trên dưới 40° theo mình nhiệt độ đt thì khoảng 40-45 là bt.lướt web bằng chrome hay chơi game nặng thì ko bít đc

9. hitmanvn1

hitmanvn1 Active Member

A flash cái này vào. Ko cần wipe, cảm nhận của e là mát rõ rệt đấy. Chơi game online 3G luôn, thấy âm ấm thôi. Trước thì nóng ran.
    https://www.androidfilehost.com/?fid=23610159112654950

hviet75 thích bài này.
  10. xuanthang

xuanthang Member

Như vậy đt sấp sỉ ngưỡng 50 vẫn. Đc gọi là mát rồi ^^

11. KaiAsin

KaiAsin New Member

12. KaiAsin

KaiAsin New Member

bác nào chỉ em mod cái ios với :( em mò cả tiếng không đk

13. Nu_Le

Nu_Le Member

Cái này của ông Luật Định gì đó trong hồi DOCOMO trên fb. Sài ngon á. Thử đi bà con. Tui đang sài nè. K nóng

14. Cloudyfa

Cloudyfa Unknown Member Staff Member

Mới vài ngày mà topic trôi ghê quá :)
    Thấy đa phần mọi người còn bỡ ngỡ khi vừa lên KitKat nên mình xin tóm tắt như sau vậy:

- Nền ROM rất quan trọng trước khi up ROM mới nhé (nói nền ROM chứ thực chất bản ROM - system part ko liên quan vì sẽ bị format trước khi bạn up ROM mới). Dù bạn đang ở ROM 4.2.2 bất kỳ hay CM, MIUI nào đi nữa thì chưa chắc toàn bộ các phân vùng còn lại đã hoàn chỉnh. Nên TOT/KDZ về bản mới nhất để lấy full nền chuẩn (vì 1 số bạn xài nền quá cũ, hoặc up ROM có kèm theo 1 vài phân vùng khác system/boot nên ko còn đồng nhất nữa). Đ/v DCM thì là 11k (thời điểm hiện tại) và các dòng khác là 20/21 tùy theo, nên 1 vài bạn làm bước này là chính xác chứ ko phải là thừa.

- Một số bạn gặp lỗi vặt mình nhắc lại là nên wipe đủ 4 phần (Dalvik, Cache, System, Data), tùy theo recovery (CWM/TWRP) mà menu có thể khác chút, bạn ko lo vấn đề về dữ liệu, chỉ khi bạn wipe luôn cả Internal Storage thì khi đó mới mất toàn bộ (kể cả file ROM chưa kịp up)

- Bạn nào bị lỗi về sensor, cảm biến ánh sáng, xoay màn hình,... là do bạn ko làm theo hướng dẫn và flash KitKat Baseband.

- Khi bạn muốn dùng Xposed để tinh chỉnh 1 số thành phần thì nên xài 2 module đc hỗ trợ tốt nhất là GravityBox KK (1 số tính năng ko xài đc vì đa phần mod dành cho AOSP) hoặc G2 Tweaksbox, riêng đối với ROM CloudyG3 thì xài G3 Tweaksbox, G2 Tweaksbox hay G2 Xposed sẽ gây ra lỗi.

- Sau khi up ROM, các bạn tránh restore backup mà nên chịu khó cài đặt app và cấu hình lại bằng tay để có đc sự ổn định, nhất là đối với ROM G3. Một vài trường hợp, lần đầu sau khi up ROM thì Google Service chạy ngầm gây tốn pin rất nhiều, lý do là máy bạn vẫn sync dữ liệu với server của Google khi đăng nhập. Bạn cứ xài bt rồi ở lần sạc thứ 2 vấn đề của Google Service sẽ tự khắc phục mà ko cần phải thao tác gì cả, pin sẽ tự cải thiện.

- Bạn thắc mắc vì sao khi up lên KitKat thì thấy WiFi hay chạy ngầm mặc dù bạn tắt nó và ko hề sử dụng, lý do là trên KitKat có thêm 1 option ẩn khiến WiFi luôn hoạt động (để kết nối nhanh hơn, định vị nhanh hơn) bạn ko thích thì có thể tắt nó trong Advanced Wi-Fi\Allow Wi-Fi Scanning uncheck option đó.

- Trừ khi người up bản mod/tweak giao diện nói rõ là dùng file từ ROM bạn đang sử dụng thì bạn mới dùng, ko nên lấy bản mod từ 1 rom tương tự vì có thể phát sinh lỗi mà bạn ko nhận thấy ngay được.

- Về kernel, nếu thích bạn có thể flash kernel GCC (mặc định theo ROM là Linaro) ở link sau: https://www.androidfilehost.com/?w=files&flid=14807 Về sự khác nhau giữa 2 cái này bạn có thể tra Google. Đại loại đơn giản thì GCC là toolchain default của Google mà LG dùng để compile kernel cho ROM gốc, trong khi Linaro thì đc tối ưu hơn và đc gần như toàn bộ kernel dev sử dụng nhưng trong 1 số trường hợp thì Linaro có thể gây nóng máy hơn chút.

15. luatdinh

luatdinh Active Member

Quá hay luôn đại ca ơi.

Sent from my L-01F using LG Việt mobile app

hviet75 thích bài này.
  16. BoyKhongSoMa

BoyKhongSoMa Active Member

Tuyệt vời. Cảm ơn bác nhiều. Chúc a sức khỏe thành công trong công việc , cuộc sống. Đôi chút rảnh a buid cho anh em nhiều rom tốt hơn. Hihi :D

17. luatdinh

luatdinh Active Member

Chia sẽ nhớ ghi rõ nguồn gốc nhé bạn hiền.

Sent from my L-01F using LG Việt mobile app

18. Nu_Le

Nu_Le Member

Ok. Rút kinh nghiệm.

19. gionee1410

gionee1410 New Member

bạn ơi khi mình format system thì bảng rom của mình nó cũng format luôn rồi còn đâu mà up nữa bạn.và có ai bị như mình không.chỉ có bảng rom cloudyg3.13 mình copy thì nó hiện copying rồi đứng đó luôn.(mọi bảng rom khác mình copy vào máy vẫn bình thường ) mình phải copy qua wifi thì mới đc

20. xuanthang

xuanthang Member

Vậy cứ theo như lời anh @Cloudyfa thì cứ cái j ổn định thỳ dùng...như vậy ae 4rum ai muốn mát máy k nóng đột ngột thỳ cứ flash kernel gcc, ai muốn nuột nà thỳ flash laniro...em là em cứ mát mà tương k quan trọng game gủng mà mượt mà =]]

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.