CloudyROM (KitKat) cho các dòng G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Cloudyfa, 15 Tháng tám 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. pham hieu

pham hieu Active Member

Bác nào cho e xin gói keyboard g3 ( hỗ trợ telex vs vni) với ạ. Thanks các bác.

2. RapNotDead

RapNotDead Member

A total already know when will release LG G2 D802 someone knows something about this?

3. Nani

Nani Active Member

This weekend

From G2 with love

4. Nani

Nani Active Member

This weekend

From G2 with love

5. hoangphucdt

hoangphucdt Well-Known Member

Tình hình có vẻ rất tình hình.

6. hcuong156

hcuong156 Member

Cái này giống việc ăn cắp bản quyền quá bác .mà Việt Nam mình là trùm rồi

7. Hùng Béo

Hùng Béo Member

tối nay là có link thật chứ bác @Cloudyfa

8. pakminhhoa

pakminhhoa New Member

Gửi anh @Cloudyfa , mình đang dùng bản G3 1.3 thấy rất ổn định và mượt. Mình cũng quan tâm đến bản rom mới vì nghe nói fix được NFC. Mình có xem qua diễn đàn thì thấy nhiều bạn vẫn chưa biết trân trọng công sức của bác đã bỏ thời gian ra để làm bộ rom hoàn chỉnh để anh em dùng. Đôi khi họ dùng những từ ngữ chưa hay. Cộng đồng sẽ tiếp tục ghi nhận đóng góp của bác, nếu như có sự ủng hộ để phát hành rom mới mình cũng sẽ ủng hộ. Mình cũng là một trong những người ủng hộ bác và tham dự buổi offline đầu tiên. Mình thấy là nên có buổi offline tiếp theo để những người thật sự đam mê đến chia sẽ. Bản rom mới bác giới thiệu trong buổi đó là hay nhất. sau đó sẽ phát hành cho mọi người. Thân

9. Minh Hưng

Minh Hưng Member

Xin các bác cứ từ từ test Rom thật kỹ trước khi post ạ...1 vài ngày với chúng em là chuyện nhỏ. Rom làm ra tốt được mọi người nhìn nhận tích cực và nhiều người dùng mới là điều khó ...Thời tiết đã bắt đầu thay đổi rồi các bác nhớ giữ gìn sức khỏe nhé.

10. @hoanh

@hoanh Member

Theo mình thì để chào đón Cloudyg3 2.0. AE LG lại tổ chức off nhằm chào đón rom mới, giống như hôm công bố rom Cloudyg3 1.3.1 cho nó có ý nghĩa và cũng là để tỏ lòng cảm ơn bác @Cloudyfa đã rất tâm huyết với hội.

hviet75 and plnghiepla like this.
  11. YoLee

YoLee Active Member

A ơi đừng buồn. Người dùng chân chính sẽ biết đâu mới đích xác là tác giả, biết rõ ngọn ngành. Còn 3 cái kiểu tự tay nâng bi, xào nấu lại rồi nói là của mình. Bọn em biết mà. Cũng có nhận thức cả rồi. Mong anh hãy ggsk và lòng nhiệt huyết. Tuy những ng như e chả làm đc j ngoài việc cám ơn và tận hưởng. Chỉ biết động viên như vậy thôi. :(

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

nhuvan1989 and Q9Angel like this.
  12. plnghiepla

plnghiepla Member

Thanks anh @Cloudyfa nhiều!
    Ai download rom mà k để lại lời cảm ơn thì đáng trách thiệt

13. shin12321

shin12321 New Member

Các bác cho eám hỏi cái . khi có cuộc gọi đến nhấn phím volume toàn trả lời luôn ko về chế độ yên lặng là sao . Đã tắt chế độ phím nguồn kết thúc cuộc gọi rồi vẫn bị :cry:. Đang ở CS 2.5...Heo mi

14. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Đúng là có tâm huyết và niềm đam mê. Mình hiểu và cảm thông với bạn. Mình cũng làm rom, mod thêm các tiện ích cho rom nên hiểu được nỗi vất vả của công việc này. Đáng buồn có 1 số người chỉnh sửa lại tý chút, thêm bớt 1 vài app từ rom có sẵn và cứ coi như đó là rom của mình. Và cũng chỉ làm như thế thì vài ngày mới ra đc bản rom, do đó các bản rom hầu như giống nhau. Vì sở thích mỗi người 1 khác, cũng cần phải có việc mod từ 1 nền rom nào đó để tạo ra sự khác biệt giữa các bản, nhưng phải là khác biệt thật sự rõ ràng và mình cũng bất bình khi có 1 số người làm trên nền rom của ai đó ko trích dẫn đầy đủ. Đó vô hình chung là ăn cắp bản quyền, muốn đánh bóng thương hiệu của bản thân mà thôi. Họ ko đủ trình độ để tự làm ra 1 bản rom mang bản sắc của riêng mình. Nhưng cái đó ko quan trọng vì những người làm rom chân chính share cho cộng đồng sử dụng chủ yếu vì đó là sở thích, niềm đam mê công nghệ. Mình nghĩ hầu hết anh chị em trên diễn đàn nhận thức được điều đó.

hviet75, Lambda, hhhfdq and 6 others like this.
  15. mashara

mashara New Member

Bạn này nói có chỗ sai rồi, Android cũng bắt nguồn từ Unix là Open Source, nôm na là không phải của riêng bất kỳ ai, ai thích thì cứ làm, người nào thích dùng thì cũng cứ dùng.
    Còn quyền sở hữu trí tuệ, đăng ký bản quyền thì nếu bạn ở VN bạn cũng đã hiểu.
    Mình rất trân trọng anh em làm và share room, để những người như mình được dùng thoải mái. Nhưng anh em làm room không phải làm vì đam mê thì chẳng nhẽ có nhu cầu lợi nhuận! Chính vì thế anh em cứ làm vì đam mê của anh em và share cho mọi người cùng dùng, ai không dùng thì thôi, ai nói gì mặc kệ, thế mới vui!

16. VôHận

VôHận New Member

Công bằng mà nói, lỗi của họ là không nhấn mạnh đc bảm rom này là mod trên rom của thánh này thánh kia, mà cứ nâng cao là rom của mình, dẫn đến sự khó chịu nhẹ với người làm ra. Còn 90% người sử dụng ở đây chẳng có có lý do j mà phải chỉ trích họ cả, các bạn có mất j đâu có ai ép các bạn dùng đâu, và họ cũng có thu tiền của ai đâu. Không có người như họ thì các bạn lấy j trải nghiệm, bản thân các bạn có làm đc không? Rom clody rất tốt, thì cứ dùng đi, việc j phải rom này rom kia làm j, rồi chỉ chích này nọ.

xtungftu, hoangphucdt and julylaanh like this.
  17. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Nếu vậy sẽ chẳng ai tạo ra được điều gì, vì các bạn ủng hộ cho việc lấy công sức của người khác làm của mình. Những người thức nhiều đêm trắng để làm ra những thứ giá trị rồi ngay lập tức có người khác trắng trợn nói rằng họ làm ra. Bọn mình đúng là không trông mong lợi nhuận gì cả, nhưng bọn mình chỉ cần được thừa nhận kết quả tạo ra. Chỉ vậy thôi.
    Có những thứ mình thức nhiều đêm liền để giải quyết, mục đích duy nhất của mình là tạo ra những thứ tốt nhất cho cộng đồng. Nhưng ngay hôm sau, có người nói họ vừa làm ra xong, phủ nhận hoàn toàn công sức của mình. Điều đó làm mình rất tức giận

Mình sẽ ngừng thảo luận về vấn đề này. Bởi vì đúng như bạn nói, điều đó chẳng khiến bạn quan tâm.

PS:
    Và cũng tiện đây, mình cũng cảnh báo những người chỉ biết lấy công sức của người khác, sẽ có ngày các bạn phải trả giá vì việc thiếu tôn trọng những gì người khác đóng góp và tạo ra.
    (1 câu credit, hay 1 pm xin cấp phép cũng ko có).

18. hoangnova

ROM CloudyFA cho DCM, mình và cloudy, thức liền mấy đêm, làm, fix, giải quyết từng vấn đề, có những bug mất gần 1 tuần. Người khác lấy về, nhẹ lắm, trong 5 phút, ko 1 permission gì cả, ko 1 câu cám ơn.

Thú thật, lâu rồi mình không làm ra tính năng gì mới, bởi vì mình thừa biết, nhiều người không hề tôn trọng những gì mình tạo ra. CÒn những người sử dụng thì ủng hộ cho việc đó.
    Câu nói này của mình có phần hơi bất mãn, nhưng nếu 1 ngày nào đó các bạn thử làm gì đó rồi đặt các bạn và mình sẽ hiểu được cảm giác đó.
    Cảm giác cả 1 đêm dài chỉ để add thêm cái điều hòa, và full nhà sản xuất vào qRemote, rồi anh em vui, hôm sau thằng khác lấy code, chép vào chưa đến 2 phút nói họ làm ra, coi như mình chưa từng tồn tại. Trong khi tất cả code đó đều là của mình.

Thôi. Ngừng hản thảo luận. Và có rất nhiều bạn không hiểu giữa việc tôn trọng công sức của người khác với việc cho rằng bọn mình ích kỷ hẹp hòi.
    Thực ra cùng là dev bọn mình chưa bao giờ hẹp hòi giấu diếm, chỉ cần họ có quan điểm giống nhưu mình, thích chia sẻ tôn trọng công sức của người khác mình không hề giấu gì cả, chia sẻ hết.

decon, nguyenanh07, hviet75 and 15 others like this.
  19. VôHận

VôHận New Member

Đồng ý là sẽ ngừng nói về vấn đề này, mình chỉ nói 1 câu cuối cùng là các bạn muốn không bị mất công sức thì phải có biện pháp tự bảo vệ mình, còn không làm được điều đó thì phải chấp nhận thôi và những gì họ lấy được và có thêm thắt vào chắc chắn là sẽ có sự cải thiện hơn.

hoangphucdt thích bài này.
  20. hoangnova

Vấn đề khác nhau chỉ nằm ở nhận thức thôi bạn, lấy và phủ nhận công sức của người khác.
    Lấy cám ơn và tôn trọng công sức của người khác. KO đặt nặng vấn đề Sợ mất hay ko sợ mất.

nguyenanh07, hviet75, Lambda and 4 others like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.