CloudyROM (Lollipop) cho F320 S/L/K

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Cloudyfa, 19 Tháng một 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ABCShop

ABCShop Active Member

Vừa cài đặt xong, để trãi nghiệm :D

2. devisdungbg1995

devisdungbg1995 Member

Rom nay chơi game dk chút là đơ làm sao giơ mấy pro ơi đang choi clan vua đua quân di đánh thì đơ mất hết quân

3. Hiếu_tQ

Hiếu_tQ New Member

[GIÚP] Mong các anh chị giúp em vụ này.!
    Em dùng LG G2 Ls980 hôm qua nghịch dại đã up nhầm rom này.!
    Giờ máy màn hình đen và ở góc trên cùng bên trái có dòng chữ nhỏ mầu trắng ghi là [850] Fastboot mode started
    Em trót nghịch dại mong các anh chị giúp đỡ và hướng dẫn em chi tiết.! Xong việc em xin hậu tạ bằng card ạ.! :'(

4. Radiohead

Radiohead Member

Mình đang dùng bản Flex 2.0 của Lam Hoang,4.4.2 có flash đc rom này luôn không các bạn,và dùng recovery gì vậy,thank nhiều!

5. Radiohead

Radiohead Member

Cái này cứ copy vào máy rồi Flash bình thường như up rom à bạn ?Thanks!

6. Radiohead

Radiohead Member

Link Walkman die mất rồi bạn à,bạn còn link nào khác cho mình xin với,thanks nhiều!

7. Radiohead

Radiohead Member

Bạn cho mình xin lại link Walkman cho Lollipop với nhé,cám ơn nhiều :)

8. ngoctuyenjyp

ngoctuyenjyp Active Member

Rom này mình dùng thấy lỗi GPS như sau:
    Location bị lỗi nhiều lúc bật ko đc (cái biểu tượng Location có nhưng bị mờ). Cứ mỗi lần như vậy cứ cố bật tắt 1 vài lần là được. Khi bắt đầu mở Maps lên thì nó hiện location ở 1 địa điểm cố định chứ ko phải chỗ mình đang ở. Có bác nào bị như mình ko? Và có cách nào khắc phục được ko hay chờ LG vá lỗi?

Last edited: 29 Tháng ba 2015
  9. Điền Trung

Điền Trung New Member

up room 2 ngày cảm nhận là sạc thế nào mà tận 4h đc 65%,cắm sạc gõ 2 phát ko mở sáng màn hình ( gõ 2 phát vẩn tắt) chạy ứng dụng đơ máy,thoát ra màn hình home rồi tự vào lại nhưn vẫn đơ,tầm 5p thì bình thường lại.

10. phanhuy

phanhuy Member

Máy e dạo này pin chờ chán quá. 1h hết 2% pin. Cả 4.4 và 5.0 làm sao giờ các bác?

11. khanh5111992

khanh5111992 Member

xác định màn hình cảm ứng chuẩn bị đi thay đc rồi đó bác. mình củng bị như vậy. 1 tuần sau nó liệt 1 hàng ngàn. ý chân mình luôn

12. ABCShop

ABCShop Active Member

KDZ lại đi bạn... còn ko kiếm file *.TOT mà chạy lại cho nó lên... Nếu biết dùng lệnh adb thì khắc phục cũng ko khó :cry:
    Mình xài gần tuần rồi nè bạn, hiệu năng Pin tốt (mình xài rất nhiều), GPS chuẩn mình dùng liên tục trong việc dò Map ở SG, Audio chuẩn, Camera đẹp :rolleyes:

1h tuột 2% pin cũng bình thường rồi bạn, nếu máy đã sử dụng lâu. Còn nếu có $ thì mua cục pin mới về biết ngay :)
    Vậy thì kiểm tra cục sạc & cục pin đi bạn ơi. Rom ko ảnh hưởng gì cái vụ sạc này cả, vì mình sạc rất nhanh từ mức 15% lên trên 80% khoảng 1h. Mức nạp lâu nhất là từ 90% khoảng 30p thôi :rolleyes:
    Lúc đầu mình cũng bị cái vụ gõ 2 cái thì tắt, mà gõ 2c lại ko mở bực thầm trong bụng rồi. Cuối cùng vào factory Wipe thử xem sao thì ổn lại.... xém tí tưởng die :geek:

duongthanhbinhde thích bài này.
  13. duongthanhbinhde

duongthanhbinhde New Member

uh tôi dùng tuần nay rồi, duy có 1 lần đơ tháo pin bật lại ( có thể do cài greenfy hoặc xung đột vì cài khá nhiều thứ linh tinh) còn đâu mọi thứ GPS pin, độ mượt, đặc biệt camera đẹp mỹ mãn. Tôi đã down bản camera oppo mod ( tek cafe) nhưng so với cam LG bản 5 thua xa. luôn! Thật thà là hài lòng. Có chi tiết flash bản walkman cho Lol, cm12 không dùng được bị force stop ạ!

14. duongthanhbinhde

duongthanhbinhde New Member

ah có tí mong muốn ngoài lề. Bác nào có nhiều theme đẹp bem lên cho a e dùng với ạ!

15. quochiephn

quochiephn New Member

Có ai trong thread cài viber và gọi video call không được như e không??? Cài các bản click vào video là bị văng ra (rom sphinx cũng tương tự). Gọi được cũng chỉ 1 2 lần đầu? Gọi cho bố mẹ ở quê nên chỉ gọi bằng viber. Các pm khác phải về quê cài cho bố mẹ mới dùng được.

16. Điền Trung

Điền Trung New Member

đã tets với G2 chạy 4.4.2 và G3 chạy 5.0 ( G2 mềnh chạy room này cái khoảng camera bá đạo hơn hẵn 2 con kia) về khoảng pin thì chịu.

17. hlong163

hlong163 Active Member

Anh @Cloudyfa a giúp e với. Máy e đang dùng rom 5.0 của anh, hôm nay e úp qua rom 5.0 Sphinx được 10% thì bị rớt pin ra ngoài anh ạ( máy e là f320l tại e thấy nóng máy nên gỡ nắp lưng ra, trong lúc úp rom lỡ làm rớt pin ra) khi e vào rec bằng phím cứng thì k vào đc nó hiện như là mất boot ấy. E cắm vào máy tính cũng k nhận download mode, chỉ hiện cục pin đang sạc thôi anh ạ. Giờ làm sao được anh. Anh giúp e với. E cảm ơn anh nhiều.
    Khi e vào bằng phím cứng nó hiện những dòng này anh ạ
    Boot certification verify
    Secure booting Error!
    Cause: boot certification verify
    E mãi mà k post đc ảnh, khi khởi động giống như ảnh đầu tiên trong cái topic này anh ạ.
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2571892

Last edited: 2 Tháng tư 2015
  18. BoyKhongSoMa

BoyKhongSoMa Active Member

máy e bị lỗi là cứ gọi đi hay gọi đến, cứ có tiếng là nó phát loa ngoài, phải ấn 2 lần nút loa ngoài thì mới hết, có bác nào lỗi như vậy ko ak

19. ngoctuyenjyp

ngoctuyenjyp Active Member

Bạn kiểm tra xem máy bạn có cài phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hay ko? Nhiều phần mềm ghi âm nó có chức năng tự động bật loa ngoài đấy :)

20. quangars0504

quangars0504 Member

em đang ở rom stock 4.2 máy chưa root.e muốn lên 5.0 Cloudy 3.0 phải làm những gì ah.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.