Chia sẻ CM11-Rom 4.4 cho G Pro

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi nhathoa, 28 Tháng mười một 2013.

1. Huuloc14

Huuloc14 New Member

Hi , may ban cho minh hoi , minh dung g pro f240k , minh ul rom carbon ben xda no bao loi " chi danh cho e980 e 989 , gk gi do roi thiet bi lg g pro " , ban nao chi minh cai rom nay voi , cam on nhiu

2. RackBee

RackBee Member

có bác nào up giúp lên link khác với, baidu e down ko đc.

3. ducanhtian

ducanhtian Active Member

Bac e980 hay f240 neu LA f240 thi ban dung benstack ngay nao

4. Huuloc14

Huuloc14 New Member

Làm the nao de cai rom carbon ben xda cho may f240k vay ban ducanhtian , minh cai no bao loi hoai a , chỉ minh voi @

5. Dragon9x

Dragon9x Active Member

Mình E980 và cài bản mới nhất. Beanstalk này cũng cài được cho các máy F240 đấy, và cài tương tự như BS Harmony.

Nếu ko cài được bản mới nhất thì down bản cũ nhất rồi up lên như Harmony. Beanstalk này những bản đầu tiên chắc chắn cài tốt trên F240.

6. kubytb

kubytb Active Member

cài xong vẫn cài kernel 4.4 của wangsai hả bác

7. cutjvungtau

cutjvungtau G2 Staff Member

4.4cm đều cài thêm kernel ưansai hết nha bác

kubytb thích bài này.
  8. satthu_01

satthu_01 Well-Known Member

Em doc lai trang 9 hay trang 10 gi do co bai anh huong dan roi, cu the ma lam nhe

9. ducanhtian

ducanhtian Active Member

minh cai roi, nhung may ko vao dc deep sleep, ban co the backup rom cua ban dang dung dc ko.

kubytb thích bài này.
  10. Dragon9x

Dragon9x Active Member

Mình dùng E980, bạn không dùng rom backup của mình được. Bản thân bản E980 muốn vào được Deepsleep cũng đều phải flash lại modem hết. Bạn thử tìm bản modem thích hợp của F240 và flash xem. Mình nghĩ Modem của bản Commotio mà bạn đã dùng thích hợp đấy.

11. ducanhtian

ducanhtian Active Member

ban co file flash modem cua e980 ko, share cho minh xem co mod dc ko. thanks

12. Dragon9x

Dragon9x Active Member

13. ducanhtian

ducanhtian Active Member

14. cutjvungtau

cutjvungtau G2 Staff Member

Cái này mod thế nào vậy bác

15. caheo

caheo New Member

Mình xài beanstalk bản 01/21 (kernel F240_CM11_kernelz ducanhtian post + 4.4_qc-optimized_dalvik) mà lúc mới cài xong vào được deepsleep nhưng sau khi cài thêm vài phần mềm linh tinh như Chrome, facebook, viber thì không deepsleep được nữa. Các bro cho mình hỏi nếu so sánh về battery life thì Vanir, Harmony và Beanstalk thì ROM nào tốt hơn cả? Mình xài ROM LEHOANG V2 hoài cũng chán nên đua đòi lên KitKat nhưng batter life là critical với mình. Cám ơn trước :)

16. ducanhtian

ducanhtian Active Member

theo cam nhan vanir minh thay pin online tot hon harmony, co the harmony nhieu tuy chinh len thoi luong online ton hon, navir ko nhieu tuy chinh bang harmony. ban cai beanstak 21 vao dc deep sleep ko bao nhieu phut.
    P/S: go ngay chrome di, chrome goi suspen_backoff dan den may ko vao dc deep sleep.

caheo thích bài này.
  17. caheo

caheo New Member

Cám ơn bạn ducanhtian. Mình không hiểu rõ câu này lắm "ban cai beanstak 21 vao dc deep sleep ko bao nhieu phut" có nghĩa là bản beanstalk của bạn cũng không vào được deepsleep lâu hả? Có lần mình check là deepsleep trên máy có khi 4,8 tiếng sau đó là 2,4 phút, khó hiểu???
    Mình sẻ thử Vanir nhưng cho mình hỏi thêm về 2 kernel mà bạn post: F240X_MOKEE4.4_kernel.zipF240_CM11_kernelz.zip thì kernel nào ít tốn pin hơn?
    :| giờ mình mới biết là do chrome nhưng mình dùng chrome nhiều vì nó sync bookmark của mình trên đó rất tiện do mình dùng nhiều devices nên gỡ ra cũng uổng :(

18. ducanhtian

ducanhtian Active Member

2 cai kernel la nhu nhau ban a. minh F240L cai beanstack ban 21-01 ko vao dc deep sleep, quan trong la thoi luong online con khi da deep sleep thi ko noi lam gi, muon deep sleep tot nhat ban len vao muc setting wifi bo tich cai scan alway location gi do di la deep sleep cua ban rat tot.
    sorry minh ko co unikey, beanstack co ban moi roi do ban thu xem co vao dc deep sleep con voi bookmark thi ban dung brower mac dinh cung syn dc bookmark ma`

caheo thích bài này.
  19. Dragon9x

Dragon9x Active Member

Beanstalk có bản mới ngày 3/2, theo cảm nhận là đỡ hao pin hơn bản trước. Tác giả giới thiệu tích hợp Halo và Multiwindows (phải disable halo mới thấy) mà mình tìm mãi chả thấy đâu cả :laugh:

Nói Rom nào tốt hơn cả thật quá khó. Nhưng nếu bạn muốn một Rom 4.4 ổn định, nhanh, nhẹ, đỡ hao pin hơn các Rom 4.4 khác thì khuyên bạn chọn CM11 hoặc Omni. (CM11 dùng tốn pin hơn Omni nhưng mạnh mẽ hơn và update nhanh hơn, hoàn thiện hơn), tuy nhiên cả 2 đều là Rom gốc nên rất ít tùy chỉnh.

Bạn có thể dùng các Rom khác phát triển từ nền CM như Slimkat, Beanstalk, Carbon, PAC-man, Vanir, Cyanfox ... nhưng tất cả chúng đều không ổn định bằng CM :D, được cái nhiều tùy chọn và tích hợp nhiều tính năng hay. Mình thích Paranoid Android (PA) nhưng nó chưa phát triển 4.4 cho Gpro :(.

Sài Rom nào tùy vào cảm nhận của mỗi người thôi xem có phù hợp vs yêu cầu hay không thôi. Cá nhân mình sẽ chọn CM hoặc Beanstalk.

caheo thích bài này.
  20. ducanhtian

ducanhtian Active Member

bực nhất là các rom mới CM11 bây giờ build cho e980 lên F240 ko thể vào deep sleep dc mà chưa tìm dc nguyên nhân, với e980 thì chỉ cần flash modem nhưng với f240 thì ko thể.