Hỏi Có bác nào bị như em không

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Bình, 19 Tháng năm 2014.

1. Bình

Bình New Member

Máy em dùng 1 tý là nóng máy phần ở dưới phía sau ah. Nếu chơi game nhiều không nói nhưng e chỉ đọc báo và chơi ít game khoảng nửa tiếng mà nóng lắm các bác ạ.
    Bác nào biết chỉ giáo e với. cái này là do rom hay phần cứng ạ. :(
    Em Hoang mang quá :(

2. nthone

nthone Active Member

có đây .. đít chả bật 3g wifi cũng nóng --> pin sut nhanh . chắc phần cứng
    bật wifi nóng như lửa
    980 ATT

3. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Nói chung smart phone máy nào cũng nóng.gpro màn hình lớn lại full hd ,nắp lưng mỏng lại sát pin ,bởi vậy chơi game phần dưới nóng . mà nền 4.4 cũng nóng hơn chút ít so với 4.1

4. Dark Angel

Dark Angel Active Member

chả có vấn đề j đâu bạn , bạn sử dụng 3g hay wifi j cũng đều bị nóng ngay phần dười camera do con chip xử lý nó nằm đoạn đó , đăc biệt khi bạn dùng 3g máy còn nóng mau ác nữa , nhưng không sao đâu ạ , bạn cứ yên tâm mà dùng đi ạ , khi nào máy bạn để không không dùng gì cả không bật wf 3g mà máy tự nóng lên thì lúc đó máy của bạn mới có vấn đề :)

5. nthone

nthone Active Member

nhưng pin tụt nhanh hay tại PIn

6. Giang

Giang Active Member

thế đây, bjo nhiệt độ chung trong phòng máy lạnh toàn để 29 độ, máy bình thường ko chạy ở 31 là thấp nhất, thường trực thì 34 độ, dùng rom Z Lite 3-4 đều bị chạy wifi tầm 1 tiếng là lên 41-45-49 là đỉnh điểm...mới chuyển qua rom RIN FINAL thấy thường ở tầm 39 độ, trong khi rom Z Lite 3-4 đều tầm 42 độ cả, đấy là chạy đọc báo wifi thôi...vì vậy m nghĩ là nên thử rom khác, máy có thể rom này HỢP, rom kia máy khác chạy ngon nhg máy mình lại ko ổn, vì thế nên thử xem...còn pin chờ thụt thì trc m chưa dùng SetCPU thì cũng sụt 3-4% qua đêm nhg sau khi set Offscreen về min với Offscreen+call có biên độ đề phòng có cuộc gọi màn hình chậm lên thì % pin toàn TĂNG lên phần do PIN ẢO, phần do ít tụt hơn...các bác nên thử xem

7. nthone

nthone Active Member

đo nhiệt dộ thế nào bác . cái này là nhiệt độ CPU à bác .. e sai TrickerMOD cho nhệt độ con CPU khi chả bật mạng 3g haywwifi gì . toàn 44 độ 45 độ à. dùng bt