Hỏi Có ai năng cấp được lên C12 rom cyanogenmod chưa?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi minple, 30 Tháng ba 2015.

1. minple

minple New Member

Mình có vào trang cyanogenmod tải nhiều bản C12 về cài thử nhưng đều không chạy được. báo lỗi lúc thiết lập điện thoại (sau khi khởi động lên), còn nếu từ rom cũ nâng cấp lên thì hiện thông báo lỗi liên tục, nào là ứng dụng này bị dừng, ứng dụng kia bị dừng. Các bác cho có cao kiến gì không. Giờ ko về được bản 4.4.2 luôn vì trên trang cyanogenmod nó xóa C11 rồi

2. Linhnnh

Linhnnh Active Member

Cái này hình như phải về 4.1 rồi mới flash thì phải.

3. Boyvuive132

Boyvuive132 New Member

Bản CM cho LG G này mình đã dùng được mấy tháng, và vừa rồi thì quay lại stock 4.4.2 của e975 vì mấy lý do sau:
    - Tốn pin
    - Tồn tại 2 lỗi mà qua rất nhiều bản update ko được sửa, đó là thi thoảng có người gọi đến mình ko kéo để nghe được, thứ 2 là thi thoảng màn ko lên, chỉ có mấy đèn ở phím điều hướng sáng (phải tắt đi bật lại :-( ).
    Mấy bản cm12 gần đây bị lỗi phần setup ban đầu, bạn thử tải bản ngày 4-3 flash lại xem, mình đọc trên diễn đàn thì thấy bảo bản đó ko bị lỗi setup, còn ko thì đành kdz thôi -_-

4. minple

minple New Member

Cám ơn các bạn. Có thể bản nightly chưa ổn định nên thế. Ma không ai bị giống mình ah hic. thử mấy bản nightly cũ hơn mà nó cũng vậy

5. nhuvanhiep

nhuvanhiep New Member

Cái này mình cũng bị bạn ạ. Mình dùng G E970. Có cách khắc phục rồi. Bạn chạy rom CM11 nhé, flash xong, cả Gapp luôn nhé. Xong khởi động vào rom bình thường, thực hiện các bước thiết lập bình thường nhé. Đến bước vào home screen nhé là ok rồi.
    Sau đó bạn vào lại recovery và flash CM12, Gapp bình thường nhé (không wipe, factory reset gì bạn nhé). Flash xong thì khởi động nó sẽ vào luôn màn hình chính bạn ạ. K cần qua bước cài đặt ban đầu nữa :)

6. nhuvanhiep

nhuvanhiep New Member

CM 11 cho E975 đây bạn nhé.

7. nhuvanhiep

nhuvanhiep New Member