Có ai sài g2 lâu 5 - 6 tháng mà màn hình vẫn bình thường ko.

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi nguyenpa, 1 Tháng bảy 2014.

1. Không có tên

Không có tên Active Member

Đã nói chuyện với ng có chuyên môn về đt thì dc khẳng định: vấn đề liệt cảm ứng ko phải do sạc hay chất lượng linh kiện kém mà do lỗi trong dây chuyền ép màn hình cảm ứng và xác xuất cũng rất nhỏ, ai đen đủi thì bị thôi. Ng này nói với thợ tay nghề cao và có đủ thiết bị họ sẽ khắc phục dc ngay mà ko cần phải thay cả bộ.
    Còn đây là máy mình, mua từ đợt đầu g2 về vn (thời mà mình mua 14 triệu có lẻ, xót xa quá). Mình chơi game onl nên gần như găm sạc suốt, chơi tất cả các loại sạc và cáp từ sony, samsung, sky đến lenovo còn sạc qua đêm là bình thường, cho đến thời điểm này vẫn chưa bị lỗi gì.
    Kết: chỉ 2 từ HÊN XUI.
    Screenshot_2014-07-10-18-50-05.png Screenshot_2014-07-10-18-50-24.png QuickMemo+_2014-07-10-19-13-49.png

thuanpham, chocon1411 and anhtu123 like this.
  2. anhtu123

anhtu123 Member

đã thích thì xài , ngại gì máy hỏng:laugh::laugh::laugh::laugh::laugh:

3. Hungnguyen3410

Hungnguyen3410 Member

Bạn đại gia nhỉ, thích thì ai chả thích, cái quan trọng là khi vớ phải con lởm rồi thì lấy tiền đâu mua máy mới, phải sửa thôi, mà bây giờ tìm của hàng uy tín muốn đỏ mắt luôn

4. anhtu123

anhtu123 Member

đại gia gì đâu bạn , xài cái mình thích mình thấy vui đc ròi , xài cẩn thận là đc bạn ạ, nhiều cái mua mới là chưa gì 2-3 tháng lăn queo ra bệnh rồi nói chi hàng cũ :devilish::unsure: mình cũng mua hàng cũ xài chứ có tiền đâu mua chính hãng vn :cry::cry:

5. vin263

vin263 New Member

Máy của bác cần root trước :
    Mở root explorer -> chọn /etc -> bấm vào dòng Mount R/W ở phía trên bên phải -> bấm giữ vào file featureset.xml chọn Open in Text Editor -> tìm đến dòng <imtem name="max_user_data_bytes_ex">999</item> sửa thành160, và dòng bên dưới cũng tương tự <imtem name="max_user_data_septet_ex">999</item> sửa thành160 -> Save & Exit
    Mình thường dùng Hangouts để nhắn tin hơn.

Sent from my LG-G2

goseiger87 thích bài này.
  6. quynhu

quynhu Active Member

mình đây mua hồi thang 7 năm ngoái nè

7. goseiger87

goseiger87 Active Member

rom gốc 4.4.2 mặc định nhắn tin thì đủ 160 ký tự rồi, nhưng lại ko qua đc sms thứ 2 nó thành mms ngay. cái app gọi củng bị dính số hàn.
    à chỉnh toàn bộ <imtem name="max_user_data_bytes_ex">999</item> xóa rồi thay bằng số 160 là đc rồi ah?:ninja:

8. goseiger87

goseiger87 Active Member

máy mình ko bị sọc màn hình. nhưng lần đầu tiên khi fash cái recovery vào là nó có hiện tượng giựt màn hình, xong đến nay ko thấy nữa. mình củng nghi chắc do cái đó.

9. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Mình nói lại trường hợp of mình các pác xem sao nhé. Hôm đó đi công tác đảo Phú Quốc, ra quán nhậu quên mang sạc zin mà máy lại cạn pin, mình mượn cái sạc samsung nhỏ xíu của cô bạn gái cắm vào để trên bàn chủ quán. Chủ quán cầm máy lên để lấy quyển sổ tính tiền thì gọi mình vào vì máy quá nóng. Mình vội rút ra, sau đó về khách sạn cắm sạc zin vào đến sáng vẫn bình thường. Ra quán cà phê có người gọi tới màn giật liên tục ko nhận cuộc gọi được. Mình rút pin ra, để máy mát hẵn rồi bật lại thì liệt 1 đường ngang chỗ chỉnh sáng. Mình bán lỗ sặc máu.
    P/s: Đang xài docomo và ngày nào cũng thắp nhang lạy nó đừng có loạn cảm ứng, tất nhiên là rút kinh nghiệm vụ sạc.

10. JimmyLin

JimmyLin Member

Ngu kiến của em: máy quá nhiệt -> chết cảm ứng/chip cảm ứng hay cái gì nó liên quan đến cảm ứng :v

11. Truong Vu

Truong Vu Member

Máy D802 16G: Dùng hơn 8 tháng, xác nhận không bị lỗi màn hình, không lỗi liệt cảm ứng, không bị sọc màn hình...

12. ntdung

ntdung New Member

Từ tháng 9.2013 đây, mọi cái đều bt. D802 cty, chạy toàn xạc tự chế.

13. hoinack

hoinack Member

F320l, hơn 6t rồi, sạc ss2a cửa hàng cho, toàn cắm qua đêm sáng mới rút, mong em nó ngỏm để lên g3 đây

14. vitxiem02

vitxiem02 Member

Haizzz, nghe ớn ăn quá :geek:
    Của mềnh D802, chính hãng, xài hơn 6 tháng roài, nói chung chưa có vấn đề gì trầm trọng, có điều chơi Plant VS Zombie nhiều thì màn hình nóng lắm, đôi khi hơi đơ cảm ứng nhưng không loạn
    Sạc thì xài tá lả, cả chính hãng lẫn zỏm và của hãng khác như Samsung, Sony...
    Rút kinh nghiệm thoai :eek:

15. phamthinh3290

phamthinh3290 Member

Của e cũng & thằng banh mua cùng 2 con g2 16gb D802 dùng đc 5 -6 tháng rồi chả bị làm sao cả, còn 1 ng bạn nữa mua trước đc gần 1 năm con 32gb màu đen hàng cty, thằng này dùng máy thì rất hay quăng quật như phá, sạc máy của nó thì hỏng lâu rồi nên nó cứ cắm sạc lung tung cũng chả bị hỏng hóc gì. Hay máy nó thời đầu nên trâu bò nhỉ?

16. trandangarch

trandangarch Member

Mình thì 6 tháng , nhảy disco, nghe đâu hư main, sửa 500k.

17. phithang84

phithang84 Member

anh em g2 vui tính vãi heehehe. dùng g2 cũng gần 1 năm sạc thì dùng tùm lum hết. root rom đủ kiểu có thấy gì đâu heheheh g2 d802

18. vitxiem02

vitxiem02 Member

Coi bộ G2 F320 bị nhiều hơn là D802 bà con nhẩy :oops:

19. quynhu

quynhu Active Member

20. hieuanh

hieuanh New Member

Em mua thang 3 tới tháng 6 màn hình xuất hiện đóm vàng khi sử dụng nong máy,ngui là hết.đem tới lgvn bảo hành thì được thay cái mới,chất lượng cực tệ.đi tới đổi cái khác chợ 1 tuần thì được thay,chất lượng màn hình tốt.nhưng bị hở khe sáng trên đầu camere.tới lui hoài mệt qua,thôi đêt dùng luôn.