Có lên mua đt ở Vinhvumobile hay không...

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Hứa Hoàng Hiệp, 29 Tháng mười hai 2013.

1. Hoang Bich

Hoang Bich New Member

Giá chát nhưng chất lượng ko bằng máy cũ, máy xước thì lấy lí do là hàng xách tay nên không tránh khỏi xước. Phần mềm thì bị lỗi. Nói chung chỉ bị lừa 1 lần, ko có lần thứ 2 quay lại cửa hàng này. - cửa hàng VINH VŨ MOBILE - hoàng hoa thám - Hà nội ý :(

2. Hoang Bich

Hoang Bich New Member

ko nên đâu. Chọn cửa hàng khác, trừ cái bọn Vinh Vũ này ra, nói ngọt lắm, mà chất lượng máy chả ra gì đâu. 7 ngày đổi mới, nhưng nếu bạn tới đổi, còn lâu nó mới đổi cho, lấy lí do này khác :(

3. Hoang Bich

Hoang Bich New Member

Thời điểm bạn chọn mua điện thoại đã qua, nhưng mình vẫn trả lời bài viết này, để có ai đang băn khoăn mua như bạn, thì ko nên mua ở cửa hàng Vinh Vũ Mobile này nữa. Mình mua điện thoại thời điểm giống bạn là trước tết 2014. Khi mua điện thoại của mình mua tại Vinh Vũ (Hoàng Hoa Thám - Hà Nội ) là mới 100% và đắt hơn cửa hàng khác 1 triệu cùng con điện thoại đó, và các hàng khác cũng báo là mới 100%. Nhưng mình mua ở đấy và chịu đắt vì nghĩ là tốt ( tiền nào của đó, đắt thì sẽ tốt). Nhưng ko ngờ, mình rất hối hận vì đã mua điện thoại ở đây. Chả khác nào lừa đảo. Khi mua thì nói là dùng thử đổi mới trong 7 ngày. Test ở cửa hàng ko sao. Mình vừa về dùng thấy chụp mình thì máy tắt. Mang tới đó, CH chỉ cài lại HĐH, sau đó nói là lỗi phần mềm. Thêm vào đó, về xem kỹ, mới phát hiện nắp sau lưng điện thoại, bị vết rạn nứt sơn rất lớn, như vật gì rơi vào. Và mình tới đổi nắp luôn. Cửa hàng nói là hết hàng, phải đặt từ Hàn Quốc về cho mình. Nói là có hàng sẽ gọi mình tới lấy. Nhưng mà lúc đó sắp hết 7 ngày rồi, CH vẫn nói là Trường hợp của mình cứ dùng đi, lỗi nữa, vẫn đc đổi mới. Vậy mà từ tháng 12 tới giờ. Mình tới rất nhiều lần + gọi điện mà lần nào cửa hàng cũng lấy lí do hàng chưa về, haizzzzzzzzzz..... Thấy thất vọng và nản cực kỳ. Vì lần nào buôn điện thoại cũng nói rồi, CH thì xa nhà mình, tới cũng nhiều lần rồi, chả giải quyết đc gì. Phần mềm chụp ảnh giờ thỉnh thoảng vẫn bị tắt máy khi chụp ảnh + phần mềm nhắn tin CH cũng chưa sửa cho mình, hẹn đi hẹn lại. (Mỗi lần nhận 1 tn hay gửi đi 1 tn, thì mình đều nhận đc 2 tin nhắn và gửi đi 2 tin nhắn, đọc rất bực mình) :( Nếu ko có hàng thì nói luôn là ko có, với cái điện thoại mới 100% mà nắp nứt,... thế này chỉ như máy cũ, giá máy cũ thôi chớ nói là mới làm gì. Lại còn ko chịu đổi cho KH như thỏa thuận :( Mất thời gian và làm người ta bực.

4. Dennis

Dennis Member

Cũng đang định mua máy. Nghe bác nói thế thì chán hẳn!

5. Khuonghap

Khuonghap Active Member

Tốt nhất mua chính hãng.

6. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

chính hãng thì nhiều ng không đủ tiền bác êy

7. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Trường hơp ban gai mua s2hd bản k là dòng tại thời điểm đó rom chưa được hoàn chỉnh. Quá trình di chuyển nắp lưng k có 1 vêt xươc nhỏ. Và nắp lưng k ko còn co thê đăt dc nữa. Bên mình có ý muôn chuyên nắp sang l hoăc hoàn tiền nắp lưng nhưng ban gai ko chiu. Ai dùng s2hd e120. bản k thơi điêm trc có thê biết bản k hiếm va it được hỗ trợ vê rom nên môt sô lỗi vặt vẫn thỉnh thoảng xuất hiện. Lâu lâu đi qua đọc đc bài viêt có đôi lời giải thích vs a e

vinhvumobile - Bring technology to everyone

8. duymanhtdh

duymanhtdh Member

tất cả chỉ la nguyện biện. rất đồng cảm với bạn gái đã mua pải máy đêu o tren

9. vinhvumobile

Vâng đúng rôi bac. Thời gian đầu điện thoại hàn quốc rom chưa ổn định còn nhiêu lỗi thì công cuộc phổ biến còn gian nan lắm

10. Dungtnt91

Dungtnt91 New Member

Mình mới bị nó chơi xong,mình mua lg g pro 99% full box,con đầu tiên bị lỗi màn hình thì cứ bảo là tại tấm nền,gửi hàng cho cái tai nghe cùi,free ship mà đến lúc lại phải trả tiền ship,cứ nằng nặc cho là đó là tấm nền trong khi mình hỏi cửa hàng khác thì không bị như vậy,sau đó mình chất vấn yêu cầu đổi máy khác thì đưa cho mình bản k với sước tùm lum trong khi đó hàng đang có sẵn bảo chỉ còn mỗi máy này,99% mà như kiểu 88% ý,cái nút nguồn bị liệt nữa chứ,buôn bán không đàng hoàng,một lần và vĩnh viễn không quay trở lại với chỗ đểu giả này

11. vinhvumobile

Mời bác và bạn của bác có thê đối chứng xác nhận lại thông tin. Bác có thể chụp ảnh bộ gpro bản K kèm hộp và phụ kiện bên minh chuyển đổi. Hàng nguyên bản nắp lưng có thê hơi xước xát 1 chút bên mình cũng chủ động tặng thêm 1 ốp nikin Bạn cua bac đã đên nơi. Test ok còn nhơ minh chuyên. Lân 1 cac ban bên minh co sơ suât chưa thanh toán tiền chuyển 70k mình đã hưa gửi kèm cùng tai nge. Bác về dùng 3 hôm có thông báo màn hình có chia các ô vuông và muốn đổi. Bên mình cũng ko gây khó dễ gì. Bác có nhờ bạn bác qua test. Test ok va nhơ minh ra bên xe chuyên hộ. Nhăc lai la bên minh ko hê yêu câu đưa tiên chuyển phát ma bạn bác cứ năng nặc đưa

12. exciter2014

exciter2014 New Member

Gpro bản K thì làm sao nhỉ. chẳng nhẽ K ko bằng S vs L? Ô ở trên chụp ảnh máy hộp phụ kiện lên a e xem nào. Đang quan tâm. Mình là thích nguyên bản. Hôp phụ kiện chuẩn. Chứ hàng dựng long lanh thì thiếu gì

13. Dungtnt91

Dungtnt91 New Member

Ban đầu tôi dt hỏi thì cửa hàng bảo đấy là tại tấm nền nó như thế,bạn của mình đến thì đưa đc mỗi 1 cây thì lựa với chả chọn gì,không đưa tiền thì nhỡ đến lúc cũng phải trả thì sao,ốp lưng là một chuyện hàng là chuyện khác,ốp nikin cùi chắc nhập về 20 k,hàng 99% khác với hàng 90% chứ.Thế quả màn hình bác cứ bảo là tại tấm nền thì sao,định chơi nhau à

14. vinhvumobile

Minh chỉ bảo có thể tấm nền có chia các ô vuông. Bác cứ test thêm 1 buổi. Hôm sau bac co goi báo muôn đổi minh cũng vui ve đông ý. Bác có thê chụp ảnh bộ mơi đổi để mọi người đánh giá khách quan. ngoài cái năp lưng hơi xươc bac hoan toan có thể nhăn bên minh đăt cho bac 1 cái nắp lưng khác.
    Viêc lân 1 quên chưa thanh toán tiền chuyên phát minh đã nói sẽ gưi kèm 70k với kèm tai nge.

Bên minh cũng luôn lăng nge ý kiến phản hồi khách hàng để khắc phuc va hỗ trợ. Chưa thây bac liên hê j mà bac noi bên mình có ý chơi bác là ko hợp lý

15. Dungtnt91

Dungtnt91 New Member

Ban đầu bác bảo con nào cũng bị như vậy mà,tôi đếck cần mấy đồng bạc ấy chỉ mong lần sau không nên lừa dối khách như vậy,màn của nó bình thường mà bác cứ bảo con nào cũng bị như vậy,với cả đưa mỗi 1 máy thì lựa chon thế éo nào đc,máy đổi trả 50% cũng phải hốt quá

16. vinhvumobile

Bac goi điên thông bao vê man hinh minh có nói là có thể vì mình ko trực tiếp cầm máy. Đê nghi test thêm 1 buổi chiều. Hôm sau bac goi muốn đổi bên minh ko gây kho dê. Luc ban bac đên đung la con đung 1 bô likenew. Bac và bạn co thê yêu câu chuyên thêm. Minh cũng đâu băt ep. Ban bac test chưc năng vs hinh thưc ok. Ko phan nan hay phản ánh hay yêu câu j. Va bên mình cũng ko có cái chế đô đôi tra 50% đê băt ep khach hàng như bác nói.

17. Dungtnt91

Dungtnt91 New Member

Like new hàng của bác như vậy thì cũng đc đó mà chẳng phải ai cũng biết coi hàng đâu

18. exciter2014

exciter2014 New Member

Likenew xươc lưng tí nó mới là nguyên bản. Long lanh toàn hàng dựng thôi. Ko thich đê nghi ho đổi thêm hoăc hoan tiên xem phản ứng tnao. Hỗ trợ ko tốt thì phản ánh cho a e

19. conchuot

conchuot New Member

Mình cũng có call đến các địa chỉ ở Đà Nẵng và Huế để xem hàng của vinhvumobile nhưng các địa chỉ này và chủ của nó hình như chẳng phải là các cửa hàng chi nhánh của vinhvu, mà chỉ là những nơi làm nhiệm vụ trung chuyển hàng cho khách ở xa. Cách các chi nhánh này họ trả lời thì ởm ờ, không nắm rõ thông tin về vinhvumobile, không biết tí tẹo gì về máy móc thiết bị cả, thấy khó tin tưởng lắm.
    Không khéo lại giao trứng cho ác là.

20. vinhvumobile

Dạ trụ sở cửa hàng chính thức đã có ở 498 hoàng hoa thám - hà nội. 303 lê quang định - hcm. 631 tôn đức thắng - đà nẵng. Còn ở Huế bạn phụ trách mới chỉ bán tại nhà. Có thời gian mời bác cứ ghé xem trực tiếp. Đoán già đoán non quy chụp thế cũng ko nên a