Có nên dùng sạc pisen cho lg isai l22

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi laog, 17 Tháng bảy 2014.

1. laog

laog New Member

Mình mua sạc pisen 2A ở tgdd . cục sạc pisen dùng bình thường thì máy báo sạc chậm rồi rung 1 lần rồi chữ sạc chậm mất đi nhưng sạc rất lâu . tầm 4~5 tiếng mới đầy pin . Nhưng khi dùng cục chuyển đổi for galaxy kèm theo cục sạc thì sạc rất tốt , tầm hơn 2 tiếng đầy pin nhưng lúc test mình thử lướt cảm ứng thì thấy hơi loạn nhẹ. Còn dùng ko có cục chuyển đổi galaxy thì rất bình thường. Nhưng bực la sạc chậm quá. Có bạn nào dùng qua sạc này rồi thì cho mình xin ý kiến. Nên dùng cục sạc 1.2A bên cửa hàng kèm theo hay là nên mua 1.8A . ? Sac pién mình nghe nói là sài cho mọi loại máy ,mình thấy cai g pro sạc rất ok không bị loạn khi dùng cục chuyển đổi và sạc cũng rất nhanh nữa. ... Ai giúp mình với. Cho mình xin ý kiến. Cảm ơn các bạn trước.

2. laog

laog New Member

Đây là hình của sạc

Các file đính kèm:

3. hieuhuan

hieuhuan Member

Bạn mua dây sạc pisen đi kèm không. Mình dùng cả củ cả dây pisen tầm 2h10 phút là đầy nhé.

laog thích bài này.
  4. laog

laog New Member

ukm mình có xài đủ bộ luôn cả dây sạc pisen nữa ! mà bạn xài pisen cho con Isai này lâu chưa ! mình mới xài dc vài ngày ,mình test thử thấy sạc bằng củ sạc 1,2A thì thấy cảm ứng bình thường nhưng sạc lâu đầy pin quá ,mà sạc đầu pisen có gắn cục chuyển đổi galaxy thì thấy cảm ứng nó giật giật , thấy ghê quá , thấy chỗ mình mua con isai này bảo nên xài 1,8A của LG cho nó là dc ! nhưng gần chỗ mình đi hỏi các cửa hàng không có ! toàn bán sạc 0.7A và 1,2A . phân vân quá . mấy bữa lên trên GenK thì nghe là G2 bị lỗi cảm ứng nhiều . giờ mình muốn kiếm sạc chuẩn cho con Isai này .

5. hieuhuan

hieuhuan Member

Mình dùng sạc pisen thì cảm ứng hơi lag :laugh: nhưng chém mồm chứ giờ toàn tắt máy để xạc :) thấy okie ko bị gì bác ạ :) Mình xài được 3 tháng rồi

6. hieuhuan

hieuhuan Member

Bác search trung tâm bảo hành Lg ở đâu ra mà mua. Nhưng sợ rằng nhân viên nó nhập sạc lô về bán kiem loi. Bac cứ dùng pisen đi.

7. trieuniemvui

trieuniemvui Member

Đang dùng pisen cho con Docomo thấy ok tầm hơn 2 tiếng la full và không có cảm giác loan cảm ứng gì cả.

8. vipnongthon

vipnongthon Active Member

bác post ảnh cái sạc không. bác dùng sạc loại nào thế. em bị cháy sac định kiếm 1 em pisen

9. kayko

kayko New Member

Sạc chậm nhiều khi do dây sạc bạn ạ. Nguồn cấp đủ mà dây sạc không chuyển đủ thì vẫn sạc chậm. Bạn đổi dây sạc khác xem sao nhé.

Còn muốn mua sạc thì bạn ra trung tâm bảo hành LG gần nhà nhất mà mua (gọi số miễn phí 18001503 hỏi địa chỉ trung tâm bảo hành LG gần nhất, tổng đài viên nó chỉ cho). Mua ở hãng mà còn sợ nó bán hàng đểu cho thì mình cũng thua đấy. Tất nhiên trước đây không phải không có, nhưng chuyện nhập hàng này nọ nó có cả một bộ phận theo dõi, chỉ có nguyên bộ phận đó làm bậy thì hàng lởm mới lọt được chứ làm bậy kiểu đó kiếm được chả đáng bao nhiêu mà khi bị lộ ra thì vừa mất việc, vừa bị xử lý hình sự, bỏ tù. Mình nghĩ thời buổi khó khăn chả ai dại đánh đổi vài đồng tiền bất chính rẻ mạt đó đâu. Chứ khi bán cho bạn nó đều xuất hóa đơn lưu sổ hết mà.

Mình đang xài sạc và cáp của LG, mua ở Sương Nguyệt Anh, Quận 1, TPHCM. Ra đó thang máy cảm ứng, có cả TV to và ghế nệm với máy lạnh mát rượi cho bạn ngả lưng ngắm tiếp tân đẹp như tiên nữ nữa :D. Ráng tranh thủ mà ngắm vì thời gian mua từ lúc hỏi mua đến lúc nhận hàng chỉ chưa đầy 5 phút đâu nhé ;).