Có nên mua LG G5 SE H845?

Thảo luận trong 'LG G5' bắt đầu bởi DangNemo, 31 Tháng mười 2017.

1. DangNemo

DangNemo New Member

Chào mọi người. Mình đang muốn mua điện thoại mới và đang ngắm con G5 SE bản Snap 652 (mã H845). Tuy nhiên, mình còn phân vân vì không thấy cộng đồng người dùng dòng này nhiều lắm ở xda, ko có rom cook, ko root dc (thì phải?). Mình có vài câu hỏi còn băn khoăn
    1 - Có nên mua ko? Dòng SE có dính lỗi bóng mờ, màn hình mỏng (bấm lõm vào màn hình LCD), hay đột tử không?
    2 - Có rom nào ngoài rom chính hãng không?
    3 - Máy đã lên đc Nougat chưa?
    4 - Tổng thể, có nên mua máy không? Hiệu năng, camera như thế nào? ...
    Cảm ơn mn và mong có câu trả lời sớm!

2. emlaDuc

emlaDuc Active Member

Mình hiện tại đã sử dụng cả G5 Korea và G5 SE nên có thể trả lời cho bạn như sau:
    1- G5 SE không dính lỗi bóng mờ, màn hình cứng bấm k lõm, dùng chip khác nên sẽ k lo đột tử.
    2- Rom chính hãng đã rất tốt rồi, mình cũng k có nhu cầu root hay vọc vạch gì cả nên cơ bản mình xài bt.
    3- Đã lên đc Android 7 như G5 Korea bạn nhé.
    4- Tổng thể G5 SE ngon bổ rẻ, hiệu năng bạn xem youtube giùm mình, camera như G5 Korea.
    Nếu bạn cần trải nghiệm thì mình đang ra đi e G5 SE còn bh 10 tháng tại link này, bạn ở HCM thì mời bạn qua mình trải nghiệm luôn cả G5 Kore (đang xài) và G5 SE nhé.
    https://nhattao.com/threads/can-ban-lg-g5-se-chinh-hang-con-bh-dai.7272704/

3. Viet65

Viet65 New Member

mình đang dùng g5SE chính hãng của Hnam, mua hôm 20/8. nhìn chung máy đẹp, pin bình thường, sạc nhanh, màn đẹp, Camera chụp nói chung tốt, tuy nhiên điều kiện ánh sáng và màu sắc phức tạp gây sai màu (mình lại cần nhất cái này), nên mình không hài lòng về SE, mây sbanr Mỹ Hàn mình chưa sd nên không biết. bạn có nhu cầu mình để lại 4tr (máy có BH màn hình 1 năm thay màn rơi vỡ miễn phí)
    mình SG: 0917511345

4. DangNemo

DangNemo New Member

Mình ở Hà Nội cơ ạ. Mới ra hoangha mua màu titanium rồi. Dùng thích phết, cấu hình cũng ngon. Chưa thấy bị ám hay bị burn in, nhưng thấy dùng fb hay bị force close (nhiều người cũng bị)