Có phải máy bị brick rồi không?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi SANGTRAN2010, 11 Tháng năm 2014.

1. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Tình hình là mình đang ở rom sling 1.2.3 muốn up thử knock on của rom bác Đồi Vắng.
    Mình đã 3wip sạch sẽ sau đó flash gói nền UL của bác Chucvnn rồi flash gói zip v2c của bác Đồi Vắng.
    Lúc flash máy không báo lỗi nhưng khi khởi động lên tới lúc vào logo thì màn hình tối đen. Để 1 lúc sau thì mình bấm nút nguồn hay nút volume cũng không khởi động được. Lúc này mình cắm cáp vào laptop thì máy vẫn có đèn đỏ. THử vào download mode thì không được. Chắc do xài win 8.1. Sau đó mình thử nhấn vol+ và nút nguồn thì thấy có con robot nằm ngửa nhưng vừa hiện là mất. Mình thử làm thêm vài lần nhưng vẫn không ăn thua. Sau đó đem nó đi cắm sạc thì vẫn thấy có đèn báo đỏ nhưng không vào chức năng nào hết. VỌc 1 hồi thì giờ đèn hết cháy luôn rồi... Seach trên mạng thì bảo có thể bị brick. Mong anh em giúp đỡ ca này với.

2. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Cứu cứu với!!!!!!!!!!!!! Anh em đi với gấu hết rồi ak... Huhu.....

3. ph4m4nhtu

ph4m4nhtu Member

có thể là mất boot mang ra hàng thôi

4. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Có cách nào sửa không bạn? Ở tận Tân Phước mà mang ra hàng thì mất thời gian quá... Mình đi làm công nhân cả tuần nghỉ có chủ nhật thôi... Hixx.... tội vọc mà không lo hậu quả.... đne quá

5. longtrung94

longtrung94 Active Member

Không mất boot đâu, kdz lại là được, hôm qua mới bị nè, kiếm máy khác đi, 8.1 chưa hỗ trợ hết driver đâu

6. Đinh Công Ngọc Thuận

Đinh Công Ngọc Thuận Member

máy đang tắt, bạn thử giữ 2 nút volume + - , sau đó cấm cáp vào máy tính( vẫn giữ tay 2 nút) xem có vào đc download mode hong

7. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Cũng hy vọng là vậy. Mà sạc không lên đèn báo luôn vẫn kdz được hả bạn?? Cần tháo máy ra kích pin không?

8. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Mình thử trên máy nhà cài win 8.1 thì chưa thấy phản ứng nào cả. Đang định thử trên máy win 7 đây. Hixx... kiếm máy để test hơi khó.

9. chithanh1213

chithanh1213 Active Member

Mất boot thôi bác. Màn hình đen chứ máy đang hoạt động đó.
    Cách fix. Bác cắm sẳn cáp rồi nhấn nguồn 5s.ko quan tam nó rung hay gì. Sau 5s bác thả phím ra và nhấn volume - sẽ vào đc download mode. Rồi stock mà về thôi.

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

ồ, để thử liền. Đang làm việc mà cũng ráng cứu em nó. Cảm ơn bác.

11. hieualu

hieualu Member

theo mình thì ko brick đâu.bác đã up gói nền UL đã báo thành công. giờ bác giữ nút nguồn cho máy tắt hẳn(em thường giữ 20s) rồi ấn vol up + power vào bootloader chọn recovery mode để flash rom khác, nếu ko có rom nào khác ông đồi vắng thì kdz lại vậy.chúc bác thành công

12. okmanjaja

okmanjaja Member

dùng win 7 đi bác, 8.1 hình như không chơi kdz đc đâu, cứ giữ volume + và volume - rồi cắm cáp, vào download mode xong cứ đè f180kv20b mà kdz, mấy bản khác e không chắc là kdz được còn với v20b thì kdz mái thoải bác ạ, không brick đâu mà lo.

13. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

đã thử cài driver trên máy win 7 nhưng không vào download mode được anh em ơi. Bây giờ nó cháy đèn đỏ lại rồi nè. Có cách nào khác không????

14. hieualu

hieualu Member

theo mình thì ko brick đâu.bác đã up gói nền UL đã báo thành công. giờ bác giữ nút nguồn cho máy tắt hẳn(em thường giữ 20s) rồi ấn vol up + power vào bootloader chọn recovery mode để flash rom khác, nếu ko có rom nào khác ông đồi vắng thì kdz lại vậy.chúc bác thành công

15. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Nhấn mà nó không lên mới ác chứ..... màn hình cứ đen thui ak. Được mỗi cái đèn đỏ chớp chớp thì sao mà flash hay up gì??? Với lại máy không nhận driver dt luôn mà.

16. anobis2000

anobis2000 Active Member

em toàn đè v20l ( 180L) hè hè, không thì v10.. cho chắc, up xong hard reset phát cho nhận bộ nhớ trong

17. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Mình có bản v20b trogn máy sẵn luôn rồi. mà máy không nhận driver cũng đành ngậm ngùi ngồi ngó thôi. Có cách nào dùng câu lệnh hay cái gì đso cho máy tính nó flash lại rom cho điện thoại không nhỉ?

18. ph4m4nhtu

ph4m4nhtu Member

Mất boot thì có mang ra hang thôi trừ khi bác có đồ

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

19. SANGTRAN2010

SANGTRAN2010 Member

Hixx.... tối qua về cắm sạc một hồi thấy nó chớp đèn, khoảng 1 tiếng sau đem cắm vào máy tính vào download mode được mà kdz không ăn thua gì, cứ được 1 lúc là đt tự thoát chế độ download mode rồi đen thui màn hình, đèn sạc thì nhấp nháy. Đã cài driver đầy đủ luôn rồi đấy. nhận đủ 3 driver luôn. Có lúc nó vào recover được nhưng mà vừa vào là tắt liền ak. không biết sao luôn.
    Ảnh lúc kdz:

20. ph4m4nhtu

ph4m4nhtu Member

Đang kdz mà bị restar vào bootloader thì để im ko rút cáp ko tắt kdz, bấm phím volume chọn POWER OFF rồi nhanh tay bấm VOLUME + và - điện thoại sẽ tự vào DOWNLOAD MODE và KDZ lại chạy tiếp.HẾT

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk