Hỏi compile file LGPhone bị lỗi

Thảo luận trong 'Dev Android' bắt đầu bởi hoanglong083, 29 Tháng mười một 2013.

1. hoanglong083

hoanglong083 New Member

mình đang sử dụng máy lte2 bản k đang sử dụng rom gốc v20h, mình đã cài nhiều rom và quyết định sử dụng rom gốc luôn, nên mình đang việt hoá rom cho dể sử dụng. mình đã việt hoá được các file apk khác chỉ có file LGPhone.apk là khi bung ra việt hoá rồi compile lại là bị lỗi ( dùng apktool hay apk manager điều bị lỗi cả, mình cũng đã thử chỉ bung ra không chỉnh sửa gì hết rồi compile lại cũng bị lỗi).
    có bạn nào biết tại sao compile LGPhone bị lỗi và cách khắc phục xin chỉ mình với.

2. linhpop

linhpop Member

cùng câu hỏi như bác. Có cao nhân nào chỉ giáo k hihi

3. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

thế log đâu
    nó báo đoạn nào đã chứ

4. hoanglong083

hoanglong083 New Member

em đã vào xem log không báo lỗi đoạn nào cả, như tren đã nói "đã thử chỉ bung ra không chỉnh sửa gì hết rồi compile lại cũng bị lỗi" dùng apk manager compile bị lỗi apk.exe báo lỗi nhưng vẩn đóng gói được, cài vào máy bị lỗi phải úp lai rom, dùng apktool thi không compile được luôn.

5. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Hoặc bạn chụp cái hình báo lỗi lúc compile hoặc bạn up mấy file lgphone_jb.apk, lg-res.apk,framework.apk lên mình compile thử xem thế nào

6. hoanglong083

hoanglong083 New Member

dùng apktool thì bị lỗi như hình

còn dùng apkmanager thì bị lỗi appt.exe not working sau đó hiện lên hình này vẩn đóng gói được nhưng cài vào máy bị lỗi liên tục phải cài lại rom

bạn yeucongnghe cho mình hỏi ngu 1 chút là compile file LGPhone.apk thì liên quan gì tới file lg-res.apk, framework.apk vậy?
    các bước làm của mình là if LGPhone.apk --> d LGPhone.apk --> b LGPhone.apk là bị lỗi (mình chưa chỉnh sửa gì hết nhé)

7. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

LGPhone.apk là file cốt lõi của điện thoại LG, vì thế nó phải liên quan đến framework-res cũng là 1 trong các file quan trọng nhất của android. framework-res chứa rất nhiều nguồn lực chung của hệ thống.
    1/ Nếu dùng apktool, bạn phải đăng ký 3 file framework và systemui (của cùng rom với LGPhone) bằng lệnh sau :
    apktool if framework-res.apk
    apktool if LGSystemUI.apk
    apktool if LG-res.apk
    Các lệnh trên chỉ cần chạy 1 lần cho rom đó. Sau này decompile các file khác của cùng Rom này ko cần chạy lại nữa.
    Sau đó mới chạy :
    apktool d LGPhone.apk
    2/ Nếu chạy apkmanager thì bạn cũng vẫn phải tìm file .bat để chạy đăng ký 3 file trên. Mình thì dùng APK-Multi-Tool, trong đó nó có file setup.bat để đăng ký.
    Sau khi làm hết và làm đủ các bước trên mà vẫn ko hết lỗi thì có thể do phiên bản của mấy cái tool này cũ quá. Bạn tìm down về bản mới nhất.
    Theo cái màn hình bạn chụp lỗi của apktool thì lỗi đó là do bạn chưa đăng ký framework-res.apk.

chienthan_16_12 thích bài này.
  8. hoanglong083

hoanglong083 New Member

mình đã làm đủ các bước bạn hướng dẩn nhưng vẩn bị báo lỗi như trên, mình mới tải về bản apk multi tool v1.0.10 bạn yeucongnghe xin bỏ ra chút thời gian chỉ mình từng bước cách sử dụng phần mềm như thế nào nhé, mình không biết tiếng anh nên bó tay.

chienthan_16_12 thích bài này.
  9. boyboyxmen

boyboyxmen Member

HELP ME....
    NHƯ THẾ NÀY THÌ BỊ LỖI GÌ VẬY

10. Dacasa1989

Dacasa1989 Active Member

Bệnh này bọn tàu nó lafm hay lắm m ko thể nào đóng gói đc ms chán

11. thaihanhnguyen

thaihanhnguyen Active Member

Mình cũng bị lỗi aapt.exe khi build file LGPhone_2c.apk của V20I trên KU5400.
    Có bác nào nghiên cứu được chưa nhĩ! Chỉ hộ với