con F180s của em bị sao thế này mong các men chuẩn đoán giúp em

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi ducbp, 19 Tháng bảy 2014.

1. ducbp

ducbp New Member

Tình hình là em mua con lg g được hơn 6 tháng rồi mới up lại room 4.4.2 được 5 ngày về xài bình thường rồi vào buổi tối hôm trước em sạc pin. Đến sáng hôm sau con lg g của em bị tình trạng là đang xài bình thường nếu tắt máy đi xong mở máy lại thì màn hình không cảm ứng được các nút back,home,search vẫn cảm ứng được, nhưng tắt máy đi mở lại lần nữa thì xài lại bình thường. Bị như thế là do room hay máy em bị loạn cảm ứng vậy các men. Em lo quá sinh viên nghèo lấy tiền đâu mà thay màn hình đây. Mong các men giúp đỡ

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Giống 2 khách tới chỗ mình, dùng 4.1.2 hoài chả sao, lên 4.4 được 2 ngày làm cho 1 vệt rồi lâu lâu nhảy loạn, về gấp 4.1.2 dùng đến giờ :D

3. ducbp

ducbp New Member

Vậy giờ là phải về lại 4.1.2 hả men uổng quá vậy có room 4.4.2 mà ko xài được ah

4. bác sĩ mobile

Tạm thời về 4.1.2 cho ổn định, đợi khi bản 4.4 được các cao thủ tìm hiểu kỹ và đưa ra cách sử dụng tối ưu lúc đó lên cũng chưa muộn đâu bạn.

5. ducbp

ducbp New Member

Hiện mình đang xài room của bác VDT đó room có ổn ko vậy vì lên nhiều diễn đàn nói ro của bác xài ổn định lắm

Nguyen Ba Chien thích bài này.
  6. bác sĩ mobile

VDT nhiều tùy biến, nhiều người dùng nên có thể hỗ trợ cho nhau tốt nhưng mình thì vẫn dùng Sling 1.2.3 và vote cho bản này.

Nguyen Ba Chien thích bài này.
  7. barsoom

barsoom Member

4.4 kitkat chưa ổn định đâu bác , bác ùng 4.1.2 đi ổn định mà ngon lành chạy theo bản room mới chưa dc đầy đủ và fix các lỗi nên vậy.

8. Nguyen Ba Chien

Nguyen Ba Chien New Member

Mình cungx dính 1 em đanv 4.1.2 up lên 4.4.2 vdt 20 được 2 ngày thì máy đi mất cái main. Máy đang dùng cắm sạc để đó lúc sau bật ko lên. Nhưng những máy khác mình up hộ t
    Cũng bản rom đó thì dùng vẫn ổn. Do máy ko hợp rom cung nhiều bạn ah. Bạn thử chuyenr sang rom khác.
    Máy mình thay main khác về dùng cài tiếp vdt 20 , 22 23 thì thấy máy nóng khi 3g wifi, nhưng mọi người dùng lại bảo mát, rùi mình chuyển qua sling 2.2 thấy máy mát hẳn. Chắc do máy phải hợp rom. Bạn nên thử rom khi nao hợp thì thui.