Cứu em với

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi nguyenthangbt1, 29 Tháng tám 2014.

1. nguyenthangbt1

nguyenthangbt1 Member

Cứu em với bác ductrieu và các bác ơi. Chăngr là em đang dùng rom g3v2 bình thường thì thấy chỗ phần mềm cập nhật gì đấy báo cập nhật 1 cái, em ấn vào đấy thì thấy thông báo vào reccovery ( có 2 bên đều thông báo, bên phải thấy dòng thông báo dài hơn ) , em ấn vào đấy thì vào recovery, sau đó em khởi động lại bằng dòng trên cùng của recovery thì máy khởi động lại rồi lại vào recovery, em làm mấy lần đều bị vậy, em có úp lại cũng không được, rettore lại bản backup từ trước cũng bị vậy. Em có để ý thì khi máy khởi đọng lại thì có 2 dòng nhỏ xíu hiện lên nhanh, trong đó dòng trên cùng thấy có đoạn euro boot gì đấy. Bây giờ em đang định kdz lại đây. Bác nào biết chỉ giáo giùm em với, vì em ở tỉnh xa nên không có thợ. Bác nào có lòng giúp em thì cho em số điện thoại trên này để em gọi lại cũng được. Chân thành cảm ơn.

2. 3t store

3t store Active Member

kdz về stock nhưng trước tiên phải chắc chắn là phần info của máy vẫn nhận là Gx nhé, nếu máy nhận là G3 thì phải dùng recovery up lại build.prop trước bạn nhé

minhbachlk and nguyenthangbt1 like this.
  3. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

kdz là đc ngay mà.khi kdz xong cho nó update luôn rồi mới root còn nếu cài rec và update lại rom v20f thì khi up xong vào system/app xóa app update đi nhé,cho nó khỏi update.

nguyenthangbt1 thích bài này.
  4. nguyenthangbt1

nguyenthangbt1 Member

Thanks bác, em kdz lại, xong úp bản rom của bác thì lại thấy báo update, ôi thôi lại bị như cũ cuối cùng lại phải kdz lại. Hic mất cả chiều, sau em rút kinh nghiệm vào tìm biểu tượng để xoá luôn. Cảm ơn bác