Dụ dỗ anh em vào chơi [Battlefield Play4Free] của hãng EA

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi tuanshungf, 13 Tháng bảy 2013.

1. tuanshungf

tuanshungf Active Member

Hôm nay đang rãnh rỗi vào chơi game, thấy hơi buồn tẻ vì VN mình ít người chơi quá, nên nảy sinh ý định post bài rủ rê anh em LGViet vào chơi cùng.
    Game này ra mắt khá lâu rồi,nếu nhớ ko lầm là năm 2009, nhưng tới thời gian hiện giờ vẫn còn rất hot.Phiên bản BFP4F này là bản free của loạt game Battlefield series nổi tiếng của hãng EA , trong số đó có BF 2, BF 3, sắp tới EA sẽ ra mắt BF 4 với license 95$ / năm.
    Không cần giới thiệu gì thêm cho nhiều, những anh em nào từng mê game bắn súng nước ngoài như Call of duty ắt hẳn sẽ không còn xa lạ gì với những thể loại game mô phỏng chiến tranh như thế này. Phải nói là rất tuyệt!!
    Sau đây là 1 vài thông tin mình sưu tầm được từ nhiều nguồn fan page BFP4F khác nhau ở VN
    Nhận hổ trợ người chơi mới: http://battlefield.play4free.com/en/rewards
    Download:
    - Sửa lỗi game không nhận (nếu cần thiết): http://forums.gamevn.com/showthread....2#post18562152
    Kiếm funds miễn phí:
    Thư viện hình ảnh: http://p4f.nodester.com/
    Cấu hình yêu cầu tối thiểu:

Hệ điều hành: Windows XP, Windows Vista hoặc Windows 7
    CPU: Intel Pentium 4 1.7 GHz
    RAM: 512 MB (1 GB trên Windows Vista hoặc Windows 7)
    Card màn hình: 256 MB, Pixel Shader 2.0, DirectX 9.0c
    Card âm thanh: tương thích DirectX 9.0c
    Dung lượng ổ cứng: 1.8 GBĐường truyền: 256 kbit

Trailer

Hướng dẫn người chơi mới

1 số game play cho anh em tự sướng :D

Có ai kéo chưa nhỉ ? mình sẽ cập nhật từ từ những thứ cần thiết lúc mới vô chơi.Anh em nào có chơi cũng báo danh cho dzui nhé

Trong game có 4 Class lính khác nhau vs nhưng kỹ năng hoàn toàn khác nhau, phù hợp vs từng mặt trận chiến tranh,những mặt trận nào có ưu thế vs class nào thì trận đó class tương ứng sẽ kill được nhiều hơn, nói như vậy không có nghĩa là ở mặt trận đó thì class đó mạnh nhất, quan trọng nhất là nó còn phụ phuộc ở chỗ khí tài của chúng ta ra sao và trình độ bắn như thế nào nữa

Tóm tắt sơ lược từng class:
    • 1/ Engineer:
    *Ưu điểm: Đa năng, súng máy chuyên sáp lá cà, có định vị mục tiêu = súng định vị, có Rocket để bắn xe tăng và máy bay trực thăng , có mìn chống tăng.
    *Nhược điiểm: cận chiến vs Medic và Assault thì hay bị thiệt thòi vì súng ít đạn và máu ít
    • 2/Assault:
    *Ưu điểm: Ko bao giờ hết đạn, quăng thùng đạn ra là cứ thế mà bắn,chuyên đi càng, súng máy hạng nặng, mìn cóc, chất nổ C4 (gài vào mục tiêu, muốn cho nổ lúc nào thì nổ, có hiệu lực từ lúc gài mìn cho đến sau khi chết 3 giây)
    *Nhược điểm: Nhược điểm của class này là máu ít và không săn được máy bay.Nên class này đc chú trọng vào việc đầu tư bộ kit ngon thì sẽ trở nên trâu bò hơn
    • 3/Medic:
    *Ưu điểm: Máu trâu (vì là quân y nên lúc nào cũng đem theo máu bên mình, tự sử dụng và có thể cấp máu cho đồng đội), Súng máy hạng nặng,súng định vị,bộ máy kích điện hồi sinh lập tức cho đồng đội ngay tại nơi mới bị chết, khả năng đi càng quét và sáp lá cà rất là bá đạo.
    *Nhược điểm: Ngoài những thứ nói trên thì phần Medic thiệt thòi hơn Engineer và Assault là ko có Rocket,mình chống tăng như Engineer, chất nổ C4 và mìn cóc như Assault, gặp máy bay với xe tăng là chạy tuột quần
    • 4/Sniper:
    Class này cái tên nói lên tất cả: Lính bắn tỉa
    Class này đòi hỏi 1 trình độ bắn nhất định vì rất kén người chơi, thậm chí ít người chơi. Những người chơi class này họ sẽ đầu tư thời gian tập lái máy bay phản lực đánh bom hoặc lái helicopter +Apache để đi săn nếu map nào có đầy đủ phượng tiện bay.Class này rất khó chơi, không phải vì nó là quân bắn tỉa mà là khi bạn cầm súng nhắm của class này lên, nó y như bạn cầm cây súng nhắm của nhà binh ngoài đời thật,có số đo góc bắn,tốc độ gió và độ giật khi đạn bay ra khỏi nòng. Class này rất kén người chơi nhưng khi bạn chơi nhuần nhuyễn rồi thì thôi, bạn là chủ của đấu trường, vì bạn có thể săn người ở những nơi chỉ có máy bay mới nhìn thấy bạn thôi, còn bạn có thể bắn đc mục tiêu cách xa hàng cây số.

Trong game còn có rất nhìều vật dụng để các bạn tác chiến, chẳng hạn như khẩu AA đất nối không dùng để chuyên trị Máy bay F và MIG, có thể hạ cả Helicopter và Apache.Ngoài ra những map sông nước có cả ca nô, thiếp giáp lội nước cho các bạn sử dụng, Súng cối săn xe tăng và xe chở lính - đầu đạn có điều khiển từ xa, chỉ đâu đạn bay ngay đó, trên đường bay có thể đổi hướng theo mục tiêu của người đang điều khiển (ai bắn súng này pro săn xe tăng + máy bay trực thăng bá đạo lắm :D)

Mình chơi Class Engineer (có thể gọi như là lính thủy đánh bộ vì rất đa năng)
    Level : 13 hơn gần 14 (lv max hiên tại của game là 30, năm ngoái là 25. Tăng theo năm)
    Tên nhân vật: xXx_Killer88_xXx

Quay số trúng trưởng free hàng ngày vào lúc 14h ,quay đc gì thì lấy cái đó xài, đồ nào có thời hạn thì sẽ mất sau thời gian đc ghi trên vật phẩm

Sau khi đăng nhập xong nó sẽ như thế này và bấm PLAY NOW để khởi động bộ cilent game

Vào game rồi này :D

1 số cài đặt thông số cơ bản cho phù hợp cho đại đa số máy

1 vài hình ảnh khác:

Còn đây là bản skill chiến đấu, nằm mục Trainning, mỗi lần lên 1 lv bản sẽ được 1 điểm trainning, bạn có thể cộng vào bất cứ kỹ năng nào bạn thích, đương nhiên là nó phải theo từng hàng, bạn muốn nhảy hàng thì tối thiểu phải cộng đc 5 điểm/hàng thì mới nhảy đc.

Bản Skill này rất quan trọng với 1 người lính, cũng như là bạn được huấn luyện những kỹ năng chiến đấu nào, đều phụ thuộc vào cách cộng điểm của các bạn

+VD như bảng skill của mình:

*Phần Tier 1 bên trái (Kỹ năng sử dụng khí tài)
    -Full rocket 2 điểm (bắn đc 5 phát)
    -Full kỹ năng lái máy bay trực thăng (bao gồm lái,bắn,định vị khóa mục tiêu bay,full đạn,máu phương tiện tăng lên tối đa)
    -2 mìn chống tăng

*Phần Tier 1 bên phải (Kỹ năng chiến đấu trong mặt trận)
    -Định hướng đạn gây sát thương
    -Nhảy cao

lv còn thấp nên mình chỉ cộng đc nhiêu đó thôi, anh em nào chơi class khác thì có bảng skill bên trái khác nhau, ko ai giống ai , còn bảng bên phải là giống nhau 99,9 % chỉ khác 1 hoặc 2 skill thôi

Hướng dẫn chọn Sever ping thấp để bắn tốt:

Sau khi lọc Sever xong thì những Sever đang hoạt động ở khu vực Châu Á sẽ hiện ra, đa số là sever của Nhật và Thái Lan, đôi khi 1 số sever khi full người chơi nó sẽ tự mất đi, nên trước khi vào sever nào, các bạn nhớ refresh vài lần = nút 2 mũi tên hình tròn kế bên nút FILTER nhé. Ping từ 300 trở xuống các bạn bắn khỏe nhé, vì sever nước ngoài rất tốt, mình xài mang VNPT 165k/tháng bắn rất ngon

Game này đặc biệt 1 mỗi sever có những điều lệ riêng do chủ sever hoặc người chơi sever đó tự thống nhất, lúc bạn đang ở màn hình loading vào game nó hiện ra Rule của sever

Thân ái và chào các bạn, chúc các bạn nếu có chơi thì chơi vui vẻ.

Chúc cho LGViet.com của chúng ta ngày càng lớn mạnh hơn ...

2. tuanshungf

tuanshungf Active Member

Mấy bác trong gameplay bắn phê lòi, vãi cả ke :eek:

3. trolllgviet

trolllgviet Well-Known Member

4. Jesus

Jesus Devil Lucifer

Hay quá. Tks chú nhé. Lúc nào rỗi anh lôi ra cài nghịch thử xem sao. Hehehehe :laugh:

5. Wolf

Wolf New Member

we cho hỏi trong phần TRAINING POiNT, cái IFF của jet xài sao vậy :rolleyes:

6. tuanshungf

tuanshungf Active Member

cái đó là skill radar cho máy bay, tức là cộng tối thiểu 3 điểm để có thể phát hiện, khóa mục tiêu và tiêu diệt mục tiêu ở khoảng cách xa hơn

7. suongvigiau

suongvigiau New Member

mình chơi đc rồi nhưng mà nó lag và hay bị dis ra. nên ko bắn đc phát nào. làm thế nào để chơi ngon ăn đây ?

8. phamthang190

phamthang190 Active Member

Công nhận game này chơi hay thiệt...chới đến nỗi máy hết pin cắm sạc mà chơi tiếp...Thaks bác đã giới thiệu bộ game này :laugh:

tuanshungf thích bài này.
  9. tuanshungf

tuanshungf Active Member

Vào sever châu á đấy , vs lv thấp thì vào phòng ít ng thôi ,đông quá dễ bị vip kick lắm

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

10. suongvigiau

suongvigiau New Member

vào châu á thì mình vào chẳng thấy phòng nào để chơi hết. à cứ hay bị đis ra là mình bị bọn nó kick à, chứ ko phải lỗi đâu chứ j

11. suongvigiau

suongvigiau New Member

có ai kết bạn với minh ko, tên là: phuongphongphu97

12. lglte2l

lglte2l Member

game pc à hay nhưng nhà mình dùng d-com :v

13. suongvigiau

suongvigiau New Member

bay máy bay kiểu j ấy. mình ko bay đc. ấn nút nào vậy ?

14. tuanshungf

tuanshungf Active Member

nút E, nhưng bạn phả đủ điểm cộng skill máy bay mới lái đc, thường thì lv 5 trở lên mới cộng xuống đó đc, nếu chưa cộng điểm thì chỉ có ngồi cầm súng máy thôi :D LOL

15. suongvigiau

suongvigiau New Member

mình cộng 1 skill rồi mình ngồi lái rồi nhwng mà khó bay qua toàn bi lộn ngược -> chết :(

16. suongvigiau

suongvigiau New Member

cái này nó có clan j ko. có thì mình xin ra nhập với nhé :)

17. suongvigiau

suongvigiau New Member

mình toàn bị thoát ra rồi nó có chữ LEAVING GAME thôi. chả hiểu sao, ngay cả chơi 1 mình nữa chứ cũng bị hay thoát ra. làm thế nào để ko bị vậy đây ?

18. wolverine111

wolverine111 Member

mình cũng thế :confused:

19. tuanshungf

tuanshungf Active Member

Vụ tự thoát game có thể đang chơi ping lên cao, fps giảm nên out, nhớ lựa sever nào ping thấp thôi, càng thấp càng tốt, chơi trên win 7 là ổn định nhất và xem đc ping. Chứ xp là xác cmn định là ping toàn 999+, chả biết đường lần: D

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

20. suongvigiau

suongvigiau New Member

lái máy bay kiểu j vậy. khó bay quá toàn bị nghiêng thôi. nhìn mấy bọn kia nó bay dễ dàng vãi