Hỏi Dữ liệu di động, nhiệt độ máy và pin

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Billy Tùng, 5 Tháng hai 2014.

1. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

Tình hình con F180L của em mua từ tháng 9 đến giờ. Dùng khá ok, nhưng hơi thiếu ổn định, lúc thì pin cực trâu trong khoảng vài ngày, xong đó lại về tình trạng hơi yếu yếu là sao ạ?
    Nhiệt độ máy khi chơi game cũng khá cao, gần 40 độ,:roflmao: chơi nhiều liệu có die cảm ứng ko các bác?:geek:
    Gần đây tự nhiên dở hơi, tự động bật dữ liệu di động lên chứ, mỗi lần bật sáng màn hình là y rằng đang bật dữ liệu, làm cách nào cũng ko thể tắt hẳn được như trước...:oops: Các bác giải thích cho em mấy vấn đề này với!! Thanks!!:like:

2. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

nhiet cao là dễ loạn cảm ứng. Vu2 của mình do soc điện nên cũng loan liệt phím back. từ lúc đo' nhiệt rất cao. game nhẹ cũng 41-42oC.

hum qua qua cho Locmobile lam cái sạc LG về. sạc co' vẻ on định. ko đc như xưa nhưng cũng chỉ tầm 35-37 tro xuong.

Bạn vào data mobile. kích vào chặn hết background data. no' sẽ ko cho phép các PM dùng 3g chạy ngầm. máy sẽ mát hon nếu chỉ dùng Wifi.

Mình ko dùng G nhưng nguyên tắc chung là vậy.

Billy Tùng thích bài này.
  3. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

Thanks bro nhiều nhé. Cơ mà dùng sạc samsung có ổn ko bạn? Thông số như nào thì ok?:oops:

4. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

Ra thegioididong hot cai sac 1A mà xài, minh thấy scj nhanh hơn hàng lô nhiều

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Con F180L của mình cũng bị tình trạng như thớt,rom lúc mới up thì pin trâu cực,dùng được 1 thời gian pin yếu hẳn đi,lại phải up lại rom rồi tiếp tục xài,được 1 thời gian lại bị tình trạng yếu pin,lại phải up lại tiếp,cứ thế mà xoay vòng hết lần này đến lần khác,chơi game thì lúc nào cũng ngồi trước quạt gió cho ấm

6. thanhhanhlove

Thong số 5v 1-1.2a. Theo mình ko nen mua sạc ss vì hàng nhái nhiều. Ra chính hãng mua củ sạc bb,moto,sony lg cùng thông số là ok. Cũng chỉ hơn 100 mà. Dây dùng chung dc

www.tanthang.net vest nam trẻ+complet truyền thống

7. thanhhanhlove

Ko cần up lại rom. Bạn vào recovery. Full wipe là xong và nhanh như mới cần gì

www.tanthang.net vest nam trẻ+complet truyền thống

8. Billy Tùng

Billy Tùng New Member

Có bạn nào dùng sạc của Note 2 cho con G của mình ko?:confused: Mình thấy nó ghi 2.0A liệu có ổn ko nhỉ? Vào điện lên vạch nhanh có ảnh hưởng pin vs cảm ứng ko?:oops: