D802 bị rè nặng khi nghe bằng tai nghe

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi hiuhiu314, 15 Tháng tư 2014.

1. hiuhiu314

hiuhiu314 Member

Trước đó mình dùng D802 đã up lên KK qua OTA, sau đó mình root máy nhưng chưa cài recovery, hôm qua mình có cài recovery bằng AutoRec của Cloudyfa, tiếp tục mình cài ROM Cloudyfa 2.0 và nhận ra âm thanh qua tai nghe bị rè nặng, rồi mình restore về stock Rom thì vẫn bị, thử rất nhiều ROM trên XDA nhưng vẫn ko ăn thua, duy nhất ROM Pardus HD Classic V là ổn nhất nhưng độ rè vẫn còn khoảng 20% so với trước đó.
    Có ai dùng D802 bị như mình không ?.Flash Rom, baseband, kernel có ảnh hưởng gì không, hay phần âm thanh các cooker đưa vào không tương thích tốt với D802. Mình cũng đang phân vân tưởng bị lỗi phần cứng nữa :(

Bên XDA cũng rất nhiều trường hợp tương tự : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2670881

2. phuongso_a1

phuongso_a1 New Member

Mình cũng đang bị,nghe nhạc đều phát ra tiếng xì xèo
    Hóng cao nhân đưa ra cách giải quyết

3. PPSeeker

PPSeeker Member

E cũng đang bị tương tự, tai nghe khi nghe max vol vẫn ko rè, nhưng khi nghe âm thanh nhỏ nghe xì xào 1 bên. Không biết do sao.

Khi ghim sạc mà nghe nhạc thì khi kéo cảm ứng trên màn hình, tai nghe có tiếng rít rít nhẹ lắm. Còn ko tai nghe thì nh khi kéo cũng nghe ở loa ngoài nhưng nhỏ, và rút ra ghim sạc lại thì hết.

4. ntv2801

ntv2801 New Member

5. Truong Vu

Truong Vu Member

Mình dùng D802, lên KitKat qua OTA. Máy nghe nhạc vẫn mượt, không bị hiện tượng rè.

6. huuthanh

huuthanh Active Member

Con g2 docomo của mình cũng bị rè loa trong và tai nghe khi cắm vaò. Rè rất nặng. Đã up lại rom mà vẫn bị. Không biết là do phần cứng hay phần mềm. Có bác nào bị mà sửa được chưa ạ.

7. supreme1006

supreme1006 Member

của mình trước ở kitkat 4.4.2 10b cũng bị rè. nhưng từ khi lên 4.4.2 20b thì k còn bị rè nữa