Đã có recovery vĩnh viễn cho F460...

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi nhocpoping, 18 Tháng hai 2015.

1. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Có recovery vĩnh viễn trên forum TQ rồi mấy bác ơi...
    http://bbs.anzhi.com/forum.php?mod=viewthread&tid=9566214
    Mình mới reg dc acc rồi post bài rồi... lấy dc link rồi... http://pan.baidu.com/s/1dDgZV6T (pass: bdzp)
    mà cách cài hơi bị rắc rối, bác nào đọc dc trên đó thì xem kỹ kỹ rồi share cho mn với, còn ko thì GG Trans tạm vậy :D
    Cách cài theo mình đọc dc sơ sơ thì cơ bản là chắc chắn fải đang dùng BL 4.4 mới có thể bypass dc, BL 5.0 hiện không bypass dc cho nên fải KDZ/TOT về 4.4 rồi root, recovery = cách cũ trước xong mới vào recovery flash file này...
    Note: hiện vẫn chưa dùng được cho ROM 5.0 vì chưa ra ROM 5.0 nào có BL4.4 tương thích với rec này...

Last edited: 20 Tháng hai 2015
    hoangnova and khunglong540 like this.
  2. NmS

NmS Member

có bác nào thử cái này chưa

3. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Trên cái link forum TQ có video chứng minh, mà xem forum bên đó hình như có ng test rồi, ng ta cảm ơn wá trời...

4. NmS

NmS Member

Vậy là theo nó là mình cài trên nền 4.4 lên 5.0 vẫn hoạt động, nhưng cái phần vào bằng phím cứng là sao nhỉ ko hiểu lắm

5. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Phần vào bằng fím cứng bác xem trong cái clip có á. Theo mình thấy là factory reset dc thay thế = cái recovery vĩnh viễn này y như máy F180 năm ngoái mình xài. Cho nên cứ tìm cách để factory reset, theo video thì nó làm là ấn giữ volume- và power đến khi lên logo lg thì buông ra và ấn giữ volume- cùng volume+, sau đó nó hỏi có muốn fatory reset thì yes 2 lần là vào dc...

NmS thích bài này.
  6. ducanhtian

ducanhtian Active Member

Có bác nào thử chưa. Nếu dc sẽ dễ mod 5.0 hơn.

7. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Mình cài rồi mà vẫn ở 4.4, ko biết nên lên 5.0 = cách nào. Ko biết OTA có bị mất rec ko nữa, đến h chưa ai làm rom stock 20e mà dạng zip cả... để có gì lên cloudy thử xem có mất ko.

8. ducanhtian

ducanhtian Active Member

đã là rec vĩnh viễn thì bạn yên tâm là có up lên 5.0 thì vẫn ko thể mất rec dc, vì nó bypass qua bootloader rồi.

9. NmS

NmS Member

đã test thành công, vào bằng phím cứng qua factory reset, đang thử up 5.0.1 xem có mất ko

10. NmS

NmS Member

bị mất rec các bác ơi up lên 5.0.1 xong vào lại thì nó trở lại thành factory reset bình thường

11. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Mình đọc lại trên forum TQ rồi, chúng nó bảo rec này chỉ hoạt động dc trên BL của 4.4 thôi, nghĩa là nếu muốn dùng rec này cho rom 5.0 thì phải làm 1 bản rom 5.0 mà BL là của 4.4... rồi còn nói là sẽ có hướng dẫn cụ thể để làm dc như vậy...

hoangnova and NmS like this.
  12. ducanhtian

ducanhtian Active Member

cả môt vấn đề..............

NmS thích bài này.
  13. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Bạn hiểu đúng rồi đấy. Rất giỏi và hiểu biết !
    Mình đang compilelaij kernel 5.0 để nó hoạt động đc trên bootloader 4.4.2 giống như các của G2 đang làm.
    Nếu thành công chúng ta sẽ có recovery vĩnh viễn cho 4.4.2 và có ROM 5.0 hỗ trợ recovery trên nền bootloader 4.4.2.

galaxyvn1411, nhocpoping and NmS like this.
  14. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Nghe bác nói cứ như đang mỉa mai mình làm mình thấy nhột ghê __ _!... bác thông cảm, hỉu biết có hạn...
    Mấy hnay vẫn đang đọc trên forum TQ, có vài ng bên đó cố tình flash đè rec này lên rec stock của 5.0 thấy boot ko dc nên flash đè típ BL của 4.4 lên thế là brick... thấy hơi ớn tại mình cũng đã từng có ý này, may màn chưa mần...
    Mong bác làm dc thành công, lúc đó thành huyền thoại FTW...

15. hoangnova

Mình nói thật lòng mà, ko hề mỉa mai tí nào, trước tới nay mình chưa từng có cách nói chuyện chọc ngoáy hay mỉa mai ai cả, nghĩ sao thì nói như vậy thôi bạn. Vì không có nhiều người hiểu biết như bạn.
    Rất vui vì bạn đã support box G3 Cat6 cho LGViet, nếu có thời gian mời bạn tham gia staff để cùng hỗ trợ anh em và phát triển box.

Thực ra con G2 từ lúc lên 5.0 cũng làm cách đó mà, chạy recovery 4.4.2 và boot + system + modem 5.0 trên bootloader 4.4.2 đó bạn. Bạn có thể xem cái ROM SphinX cho LG G2.

nhocpoping thích bài này.
  16. hoangnova

Lúc trước mình từng compile khoảng cỡ 2-30 lần TWRP cho F460 nhưng ko thành công, toàn là do cái graphics.c không phù hợp cho màn hình của F460, ko rõ sao bọn tàu này nó fix đc. Để hôm nào thử sync cái CM12 về compile lại recovery thử xem sao.

Last edited: 25 Tháng hai 2015
    kaukochi and nhocpoping like this.
  17. nhocpoping

nhocpoping Active Member

Mình biết sơ sơ thôi, ko rành về lập trình... mà mình thấy tụi TQ toàn làm rec CWM, bản thân mình trc' F460 thì dùng F180 cũng thích TWRP hơn. Bên F180 cũng gần giống như vậy đối w mấy rom stock thì phải... dc cái là nó wá gần w N4 nên dùng dc cả unlocked BL của N4 nên dễ dàng hơn khá là nhìu. H chỉ trông chờ các cao thủ như bác thôi :laugh:

18. hoangnova

Giờ vấn đề lớn nhất nằm ở chỗ khác cơ.
    Tạm thời dùng cwm recovery của Tàu cũng ko sao. Nhưng không thể làm thế nào để boot được lollipop kernel trên bootloader 4.4.2.
    Sử dụng i chang cách của G3 (f400) : downgrade bootloader về 4.4.2, bump lại kernel 5.0, flash cùng system, modem 5.0 là lên.
    Nhưng con dở F460 này cứ treo ở logo ngoài cùng, ko thể boot lên được. Ko rõ tại sao nữa. Đến khổ. Có thể phải compile lại kernel.

19. vandieutot

vandieutot Người Điều Hành Staff Member

Mấy cái này uyên thâm quá anh ạ. Em nghe mà như vịt nghe sấm luôn hihi :).

hoangnova thích bài này.
  20. nhocpoping

nhocpoping Active Member