Tin tức ĐÃ CÓ THUỐC CHỮA CHO LTE2 ĐÒI GIẢI MÃ BỘ NHỚ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi nthone, 11 Tháng mười hai 2013.

1. lê tỉnh

lê tỉnh New Member

Dùng ẻm nó từ hum 18/08/2013 tới nay đang cho ẻm nó ở rom Minamal v1.6 của bác @xuantunt mà vẫn sợ cái bệnh quỷ này...nhỡ 1 ngày ẻm nó dính thì die :(

2. duytruong

duytruong Well-Known Member

Sống chết có số rồi mình có ngày úp rom mấy lần chưa có rom nào chưa dùng qua từ namw2012 đến giờ có sao đâu

Gửi từ LG-F160K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lê tỉnh thích bài này.
  3. lê xuân trường

lê xuân trường New Member

hôm nọ em đã mang e nó ra hackphone.us gì gì bên mỹ đình ý. bác kia tháo ra chọc ngoáy, chích chíc gì đấy và e nó đã sống dậy. nhưng lại bị lỗi sóng, reeboot lại thì e nó lại ngẻo. chán quá. k biết bác nào có biết địa điểm thay chíp cho nó sống lại k thì chỉ e với. bên ms k thay nữa vì hết chip rồi

4. hà văn tuấn

hà văn tuấn Member

Lỗi này là tự nhiên bị hả bác... e vữa mới xúc 1 e bản S về.. đọc đc cái này cũng hơi ngán lte2 r. E chả biết j về room vs root cả.. haizz

5. nagayashi

nagayashi New Member

tình hình con lte2 của mình sau hơn 1 năm chặn giấy (từ 25/6/2013) thì thứ 7 vừa rồi (6/9/2014) vô tình mình lấy ra khởi động thử thì máy lên bình thường, như chẳng có chuyện gì xảy ra luôn, tất cả những dữ liệu hình ảnh call logs messages vẫn còn nguyên si. Mình mừng húm, thử restart dăm ba lần vẫn ổn. Tuy nhiên đến tối tầm 11h đêm thì xuất hiện các triệu chứng như cái đêm định mệnh lần trước :((. Tất cả các process đều bị force close. Ko load dc các apps, kể cả camera, gallery, ... hiện tại thì mình vẫn đang duy trì pin để nó như vậy. Nếu mình restart lại là 100% trở lại cục chặn giấy như xưa. Hic. Anh em có cao kiến gì ko?
    Máy mình hiện tại vẫn dang chay stock rooted 4.0.4.

Mình nghi ngờ việc lock bộ nhớ là do nhà mạng làm, tuy nhiên lock vẫn có thời hạn, khi hết thời hạn, nhà mạng nó check ma thấy imei đó vẫn hoat động thì nó lock tiếp. Việc quét định kì mình nghĩ là daily ~11hPM. Hic giờ hok lẽ chờ hơn năm nữa. Cho nên khuyến cáo ae nào gặp tình trạng như mình thì nên lập tức up rom cook (chọn rom nào đã dc tháo toàn bộ các app của nhà mạng ra nhé). Đó là phỏng đoán của mình thôi.

Sau lần này mình kết luận là: CÁC MÁY BỊ KHÓA BỘ NHỚ HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG, KO HỀ BỊ HƯ HỎNG PHẦN CỨNG GÌ CẢ, AE KO NÊN ĐI THAY FLASH CHIP LAM J CHO TỐN TIỀN.

quoc cuong thích bài này.
  6. quoc cuong

quoc cuong Member

Liều đi bạn, fc hết thì làm j được nữa :3
    Tắt nguồn up rom khác, lỡ bị lại đợi 1 năm nữa :D ;))

Sent from my LG-F160K using LG Việt mobile app

7. kenshin854

kenshin854 Active Member

Rom Cook cũng cả đống người bị kìa bác. Nếu do nhà mạng thì nó khóa theo kiểu check imei thì có up rom cook cũng có trốn dc đâu trừ khi là fake imei thôi. Giờ bác còn recovery ko, còn thì liều đi, khởi động lại vào recovery up lại rom.

nagayashi thích bài này.
  8. nagayashi

nagayashi New Member

Vấn đề ở chỗ rom cook đó vẫn còn service/process nào đó của nhà mạng chạy ngầm làm cái công việc lock này. Chứ nếu đã sạch thì mình nghĩ sẽ ko bị đâu.

9. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Nhà mạng mà lock là nó dựa vào imei chứ chả cần j khác cả . Bạn có chạy đằng trời cũng ko tránh khỏi trừ fake imei. :laugh:

10. kenshin854

kenshin854 Active Member

Vấn đề này thì lúc trước đã bàn nát rồi. Và đã có người xài rom cook, ko mở wifi hay 3G gì cả, chỉ chụp hình thôi và nó cũng tự động làm cái bụp, reset lại thành cục chặn giấy. Còn việc service/process nào đó của nhà mạng thì giờ thấy rom cook nào cũng có người dính, từ sling, minimal, NTH.... Mình nói rồi nếu nhà mạng nó lock thì chắc chắn dựa trên imei nên cách bảo đảm là fake imei. Nhưng khả năng nhà mạng lock ko cao, vì lúc trước đã có người ở bên Hàn cũng bị lỗi này và đem vào trung tâm bảo hành LG thì giải pháp của họ là thay main, nếu họ lock thì họ mở ra chứ mắc gì phải thay main.

aladin.huy1 thích bài này.
  11. nagayashi

nagayashi New Member

thông tin về nguoi ben Hàn bị lỗi thay main đáng tin cậy ko bro, hay bro nghe ai đó nói lại ;)).

Giờ mình như đang bị lửa dưới ass vậy, giờ dt mà reset phát la đi luôn. Hic, biết vậy hôm wa wwipe nó lại biet dau thay doi dc j:laugh:)

12. vlgiang25

vlgiang25 Member

Bạn vao XDA tìm phần mềm (Prince) andr.e Click V2.exe chạy phần mềm trên win xp càng tốt, đưa con hàng bị lỗi giải mã bộ nhớ về chế độ download mod bằng up+home+power cắm cáp và click vào nút đầu tiên trong giao diện của phần mềm ở trên dt sẽ tự sửa lỗi và ok. Ko thay chip gì cả nhưng đã giúp 3 máy ( một K, hai LV).

13. kenshin854

kenshin854 Active Member

Mình đọc ở đâu lâu rồi ko nhớ chỗ nhưng lúc đó là đang bàn luận sôi nổi. Có mấy thương gia xác nhận có người bên Hàn đã đem vào trung tâm bảo hành và cách giải quyết là thay main.

Hên xui nhé, nếu là lỗi loại 2 ( lỗi sida) thì ngoài thay phần cứng thì chưa nghe ai sửa dc cả. Lúc trước có bác gì chém là bên tàu có thợ sửa dc, nhưng sau đó cũng lặn mất tăm. Bác cho link để mấy người bị lỗi loại 2 loại sida vào tìm xem, cầu may xem sửa dc ko.

14. duyhotan2000

duyhotan2000 Active Member

LG Korea họ đã khẳng định 100% là lỗi phần cứng và nguyên nhân là bị sốc điện chip nhớ gì đó chứ không liên quan gì đến nhà mạng khóa đâu

nagayashi thích bài này.
  15. nagayashi

nagayashi New Member

Vậy bác lý giải sao về trường hợp sống lại của con máy của mình? Chả nhẽ cũng bị sốc điện mà sống lại (chuckle)

Hic. Mà giờ nó quay lại như cũ rùi bác ơi. Chết lâm cmn sàng luôn rồi. Pùn :(

Mình đang nghi ngờ nguyên nhân là ở app Yahoo Messager. Vì hôm wa mình uninstall đến app này thì dt pụp tắt tự restart lại!!! Có thể cái app này đã xóa mất file hệ thống hay sao đó. Ko biết máy các bác bị khóa bộ nhớ có cái Yahoo Messenger + Rooted hay ko nua???

16. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Kết luận lần 2: Máy hoàn toàn bình thường, không thay chip flash, giữ đó đắp chiếu nha :D

nagayashi thích bài này.
  17. duyhotan2000

duyhotan2000 Active Member

Có lần máy tính mình bị hư ổ cứng, cắm vào là kêu ro ro không đọc được. Mình cất vào tủ vài tháng sau lấy ra thì dùng bình thường (tạm bình thường). Chắc cái này cũng tương tự vậy.

18. matrix_neo

matrix_neo Well-Known Member

vừa dính chưởng 1 e mua bên lộc mobai, cũng lock bộ nhớ, đang nằm tại cửa hàng của lộc đợi thuốc thần thánh :laugh:

bác sĩ mobile thích bài này.
  19. vlgiang25

vlgiang25 Member

Đây http://forum.gsmhosting.com/vbb/f779/lg-f160l-how-hard-reset-pattern-1532037/index2.html thử một lần thử xem, máy mình bản K, bên Hồ Văn Huê phán HIV hỏi mình bán xác thì 600k, tiếc nên về vọc và OK, hi vọng thành công trên mọi máy. Máy mình bản K bị lỗi khi cứu boot, adb ko được, một bạn HN tên Hùng bản LV và một bạn Đà Nẵng cũng bản LV đều thành công.

Last edited: 9 Tháng chín 2014
  20. nguyenthanhtungb2

nguyenthanhtungb2 Member

Thấy các bro trên đấy trả lời work 100% và thank ghê lắm ... bác nào có con bệnh đang nằm chờ chết thử làm chuột bạch đi :3