Đã mua G Pro và không hối hận

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi legiao, 2 Tháng mười 2013.

1. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:D tùy tiêu chí đánh giá

2. huan_1504

huan_1504 New Member

éc , gpro đi so với G2 , Note3 :rolleyes: can đảm , nhà có đk

3. illuminatorx

illuminatorx Member

sony trừ dòng họ nhà z1 , z , s ,p , tx ,v ra thì ......... còn lại vật liệu xù xù hơi chán !

4. s2ken

s2ken New Member

bỏ 12 triệu mua Gpro trong khi ko chọn G2 thì hơi bị sai lầm. Gpro ngoài hơn được 0.3 inch thì mọi mặt đều thua G2 hết

5. s2ken

s2ken New Member

bác này thích mọi thứ nó ảo thì phải. 5.2 inch là 5.2 inch chứ ko phải thức tế là chỉ có 5 inch. tại cái viền màn hình mỏng nên bạn chả cảm thấy như vậy, đó chính là cái hay của G2 vì có cái viền mỏng. bạn này phải đặt riêng cho bạn 1 cái sản xuất viền thật dầy vào, màn 5inch nhưng viền dầy cho cảm giác như 6inch khéo bạn cũng thích ý chứ :D

vunhatquangde thích bài này.
  6. s2ken

s2ken New Member

Nói về khoảng update OS thì LG chậm nhất bạn ạ, thử so sánh với đồng hương samsung xem họ hỗ trợ update đối với những máy ra mắt khá lâu rồi. ví dụ như S3 giờ cũng có update lên 4.3 rồi và sẽ lên 4.4 vào đầu năm 2014. một số máy giá rẻ của samsung cũng có khả năng lên 4.4. Thử hỏi con Gpro liệu có được lên 4.4 không? con optimus G thì chắc chắn ko bao giờ trong khi note 2, S3 thì đã nằm trong lịch trình.

7. s2ken

s2ken New Member

thế thì sinh ra hàng chính hãng làm j hả bạn? cửa hàng bán hết xách tay đi. chế độ bảo hành của hàng chính hãng nó hoàn toàn khác bạn ạ.bạn ko may mà gặp con nào hỏng màn hình xem bạn được cửa hàng bảo hành ko nhé. Nói chung cũng là tùy trường hợp nên mua xt hay chính hãng. ví như G2 xt và chính hãng chênh nhau ít thì nên mua chính hãng hơn

vananuan thích bài này.
  8. vananuan

vananuan Well-Known Member

Bác cứ giỡn, LG đã ra thông báo các đời máy lên 4. 4 rồi đó.
    Trong đó có LG Optimus G đó bác.

9. vananuan

vananuan Well-Known Member

Mình đồng ý với bác điểm này, nếu không quá cách xa về giá và nằm trong khả năng thì nên lấy hàng chính hãng để được hưởng đầy đủ chế độ bảo hành tốt nhất có thể.

10. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

noí cũng đúng
    nhưng ngoài s3 với note 2 ra nó đâu có cập nhật mấy dòng khác đâu
    s2 vẫn 4.1.2 đấy thôi

11. s2ken

s2ken New Member

bạn ơi S2 giới thiệu ở VN từ tháng 7/2011 cơ. giờ là 2014 rồi bạn ạ

12. xuanduc89

do bạn nói samsung cập nhật fim nhanh hơn lg nên mình mới nói
    s3,note2 là 2 dòng máy chủ lực của samsung nên nó cập nhật nhanh là đúng,còn mấy dòng kia nó đâu có cập nhật đâu
    còn dòng máy chủ lực của lg,nói trắng ra chả có cái dòng nào gọi là hot,chủ lực của nó cả
    nếu chủ lực thì năm nay có lẽ là g2,mà g2 thì vừa rồi mới lên 4.4 rồi đấy,

13. s2ken

s2ken New Member

bạn ơi vấn đề ở S2 ko phải là nhanh hay chậm nữa mà là phiên bản S2 là quá cũ rồi samsung ko còn hỗ trợ nó nữa nên làm gì có cập nhật. còn nói chung mọi người phải thừa nhận rằng sam sung chịu khó update os hơn LG nhiều, có lẽ chỉ mình bạn nghĩ ngược lại thôi

14. kyshaira

kyshaira Active Member

Vậy SS có con nào lên 4.4 rồi? Và lên rồi thì cái lợi thu được là gì?

15. xuanduc89

mi tu:x

kyshaira thích bài này.
  16. chaukyo

chaukyo Active Member

Cũng chỉ là niềm vui nho nhỏ thôi.:unsure:
    Thực tế rom gốc của LG dùng rất ổn định, ổn hơn cả rom gốc của SS, có lẽ vì thế mà nó chủ quan ít cập nhật vì nghĩ đâu có lỗi gì đâu mà lo.

17. s2ken

s2ken New Member

Máy bạn này cãi chầy cãi cối đến mệt, đến thời điểm hiện tại ss chưa có con nào lên 4.4 nhưng sang quý 1 của 2014 thì sẽ rất nhiều đấy bạn ạ. còn được lợi j từ 4.4 thì bạn nghĩ được lợi gì thì tìm hiểu thêm về androi 4.4 đi. Không được lợi gì thì google đưa ra 4.4 để cho vui à?

18. hainguyen

hainguyen Active Member

Thì tất nhiên la chênh nhau nhiều mới đáng bàn chứ chênh nhau ít thìbaàn làm gì. G2 chênh nhau it nên ko nói chư con pro nay hang chính hang với xt chênh nha 2 triệu đó bác.

19. kyshaira

kyshaira Active Member

Mình thấy bạn nói rõ to là SAMSUNG cập nhật phần mềm nhanh hơn LG rất nhiều ? Vậy mà giờ vẫn éo thấy em nào lên 4.4? Trong khi LG đã có G2 lên mịa nó 4.4 rồi? có mâu thuẫn gì ở đây không?
    Còn về Android 4.4 thì cá nhân mình sử dụng Android 2.3 và 4.1 đã thấy là quá đủ cho nhu cầu sử dụng ( Nghe gọi, nhắn tin, tin tức, office và chơi một số game giải trí....)
    Còn vụ cập nhật hệ điều hành thì có lẽ bạn chưa xài hàng XIAOMI bao giờ rồi? Cũng là Android, xiaomi cập nhật thường xuyên với tần suất 1-2 tuần/lần, nhưng như thế nói lên điều gì? có giúp ích gì cho người dùng hay chỉ mang lại phiền toái vì những lỗi nhỏ sảy ra khi cập nhật HDH.
    Không phủ nhận một điều rằng HDH càng về sau càng có nhiều cải tiến nhưng hãy nhìn vào thực tế sử dụng thay vì chỉ ngồi đọc báo hay coi review và phán như một bậc cao nhân.
    Hãy lấy ví dụ thực tế từ Microsoft. Cái tên nói lên tất cả, ông vua phần mềm nói chung và HDH nói riêng và hãy nhìn vào Windows các thế hệ từ XP, Vista, Windows 7, Windows 8 và mới đây nhất là 8.1 thử hỏi rằng Windows 8.1 đã mang lại những trải nghiệm thực tế gì so với XP hay Windows 7? hay chỉ là phiền toái, tính tương thích không cao, phần mềm trục trặc khó khăn trong quá trình sử dụng? và với đại đa số người dùng phổ thông thì Windows XP hay Windows 7 đã là quá đủ.
    Và trên hết những điều nói trên đều là quan điểm cá nhân của bản thân mình đã từng sử dụng qua.

hainguyen thích bài này.
  20. s2ken

s2ken New Member

Bạn càng nói càng thấy buồn cười, bạn phải là 1 chuyên gia cao cấp mất thôi.
    + Vấn đề ko thể lấy 4.4 ra để so sánh xem thằng nào chịu khó câp nhật nhất bạn ạ, ko phải LG cập nhật 4.4 rồi thì từ trước đến giờ nó cũng chịu khó cập nhật cho các dòng khác của nó đâu. Hãy nhìn lại những phiên bản androi trước đó và các dòng máy trước đó đi rồi hãy nói. G2 là bản đỉnh nhất của LG đc chăm sóc kỹ càng hơn ko có gì là lạ cả, nhưng thử hỏi những cái khác ngoài G2 thì sao? còn lại sam sung nó sẽ cho từ S3 lên 4.4 hết chẳng qua time nó trễ hơn con cưng của LG thôi
    + Nếu bạn bảo cá nhân dùng 2.3 và 4.1 là đủ rồi thì có lẽ nhu cầu của bạn cũng có thế thôi. Và không phải ai cũng như bạn
    + XIAOMI bạn nói thì nó ko đưa ra những bản update lớn mà chỉ những cập nhật nhỏ, điều đó nó ko nói lên cái gì cả, nếu nói tốc độ cập nhật nhanh như thế có lẽ XIAOMI nó lên androi version thứ mấy chục rồi ý. Bạn đang ko hình dung cái khái niệm update OS hoặc hình dung theo 1 cách hiểu khác. Ở đây không phải cứ có bản vá là tốt, mà phải là phiên bản OS mới
    + Về microsft: Nếu bạn nói windows 8 hay 8.1 nó ko hơn gì windows xp thì bạn cũng chẳng hiểu gì về hệ điều hành cả. chẳng qua là hiện tại số lượng người dùng XP vẫn còn nhiều chưa nâng cấp được điều đó ko có nghĩa là win 8 hay 8.1 ko hơn gì xp bạn nhé.
    Những cái xp hay 7 hay 8 và 8.1 thì bạn chỉ sử dụng qua thôi, còn mình thì phải đang quản trị nó bạn ạ, kể cả OS linux nữa mình cũng phải làm nốt thế nên mình dám nói là bạn chả hiểu gì về OS cả, hoặc cái hiểu của bạn còn quá ít ỏi. Vậy nền đừng cố cãi làm gì. bạn nên mail cho microsoft là bỏ windows 8 đi dùng xp thôi :laugh: