Chia sẻ Dành cho các bạn có máy LG optimus G bị lỗi cảm ứng nút home

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi hienproqb272, 12 Tháng hai 2015.

1. hienproqb272

hienproqb272 New Member

Chào các bác! chả là thế này! e cũng mới mua em G về xài được ít hôm, dùng ok lắm! hôm trước mới đầu tư cho em nó cái ốp lưng để đỡ rơi vỡ, đầu tư xong cái thì hôm sau nó dở bệnh luôn! buồn quá :(
    Bệnh của máy em là: Nút home đã không thể hoạt động được nữa! phím back và menu thì vẫn hoạt động tốt, em cũng thốn lắm! thử uprom, wipe data nhưng vẫn ko thể cứu được, e lên mạng tìm kiếm các chủ đề liên quan thì thấy cũng nhiều bạn bị tương tự! thôi xong! chán thế LG làm ăn chán quá đi! :( các bạn bảo là cắm sạc thì cái nút home đó nó sẽ hoạt động trở lại, mình cắm sạc vào thì nó hoạt động trở lại rồi, nhưng rút ra thì nó lại bị lại, chán quá.
    Sau đó thì mình mới tìm được thêm 1 cách đó là cắm tai nghe vào nút home cũng trở lại bình thường, nhưng mà cứ cắm tai nghe vào thế thì bất tiện quá, e thấy ko ổn.
    +Tình cờ sáng nay tháo máy ra lắp cái sim vào thì e mới phát hiện ra được 1 điều, khi tháo sim e đã tháo ốp lưng ra trước để gắn sim vào rồi dùng luôn mà không gắn ốp lưng lại thì cái phím home nó lại hoạt động trở lại, e mới biết là nó thiếu mát nào đó! thử đặt máy lên bàn và tay không chạm vào phần viền sắt máy thì nó lại ko hoạt động! cứ tay chạm vào viền sắt thì nó lại hoạt động bình thường.
    Chứng tỏ 1 điều là cái phím home này nó bị lỗi thiếu mát nào đó... em nghĩ ko phải do thời tiết việt nam nóng hơn hàn xẻng mà em nghĩ lý do là lỗi do thằng LG nó làm máy không được tốt.
    Nãy giờ trình bày dài dòng quá :D nói chung là bây giờ các bác bị liệt home mà găm sạc vào lại được thì chắc chắn các bác đang xài ốp lưng đúng ko??? các bác hãy ngay lập tức bỏ cái ốp lưng đó đi test xem thế nào nhé! :D
    Chúc các bác thành công!

2. koylazy8x

koylazy8x Active Member

tháo ra vệ sinh chân socket hoặc thay socket là done thôi mà bạn !

3. Mr.Killer

Mr.Killer New Member

máy bác giống máy em vãi. để trên bàn thì kém mà chạm tay vào thì dùng đc. :laugh:

4. Mr.Killer

Mr.Killer New Member

chân socket ở chỗ nào bác nhỉ

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Vụ này hay, để hôm nào kiếm máy test cái xem sao :D