[dantri] Chọn điện thoại nào, Sky Vega S5 A840 hay LG Lte2?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi hoangnova, 9 Tháng bảy 2013.

1. blackfox890

blackfox890 Active Member

Em ko hề nói số chấm ko quan trọng ! Em chỉ nói "chấm" to chưa chắc đã đẹp. Bác cứ in cái ảnh 13Mpx chụp bằng điện thoại bất kỳ với 1 cái ảnh 8Mpx chup bằng con Nikon D40 ở size 20-30cm xem nó như thế nào? Em nói thẳng, 13Mpx trên đt zoom lên noise lòi mắt ( trừ mấy con PureView nén từ 41Mpx về thì khỏi bàn ), in ra nhìn mặt như da cóc
    Còn bác nói về đồ họa thì em cũng xin thưa, dung lượng Ram rất quan trọng, nhưng quan trọng không kém là bus speed và bandwidth của thanh Ram. Ừ thì dung lượng to đấy nhưng bus speed và bandwidth thấp thì khi render cũng lag chưa từng lag !

Đại khái là bới móc ra thì vô cùng! Stop tại đây nhé ! Em đang bận viết TUT :cry:

2. kalmarv

kalmarv Active Member

Anh em giải tán đi, nhân vật chính sợ chạy mất rồi

3. zucdragon

zucdragon Active Member

đúng là chạy mất thật... mấy bác đá xoáy kinh vãi...
    dù sao củng đang dùng LTE2, và tầm hiểu biết các bác khá rộng ---> ko nói lại. làm kỹ thuật laprop 4 năm trời mà nói về ram laptop củng vẫn bị..... cho là sai.
    thôi. tui toàn sai.. ok the end

4. blackfox890

blackfox890 Active Member

Bác làm về laptop chả nhẽ lại ko biết công suất tieu thụ của ram là rất thấp, ko thể ảnh hưởng nhiều đến thời lượng pin? Vả lại, trong trường hợp của LTE2, nó sử dụng Ram có chip flash là 2GB chứ ko phải sử dụng 2 chip 1GB :thumbsdown: Mà có sử dụng 2 chip 1GB thì cũng chả ảnh hưởng gì đến thời lượng pin, ngược lại, lại được chạy dual chanel, bus cao băng thông lớn, xử lý dữ liệu nhanh, có khi còn tiết kiệm pin :laugh:

5. Northernrock

Northernrock Member

Mình chả bênh thằng nào nhưng cá nhân đang dùng LTE2 và trc đó đã mua hộ con em Sky A840 fullbox luôn dùng song song mấy hôm thì thấy pin chờ Sky ko bằng LTE2 còn chơi game liên tục hay 3g wifi liên tục mình nghĩ 2 thằng cũng xêm xêm nhau thôi ko hơn kém nhiều

6. longlinh

longlinh Member

Đã dùng qua cả 2. Giờ đang dúng lte2.
    Đọc thấy bảo ram to hơn nên nóng máy hơn thấy buồn cười quá :) mình thấy lg mát hơn nhiều ấy.
    Cái nào đẹp hơn thì do mỗi ng đánh giá thôi. 2 con đều đẹp :) nhưng cá nhân minh quá thích lte2 màu đen!

7. vuut

vuut Well-Known Member

sky 8
    sky 840 hơn lte2 mỗi chổ vẫy tay tạm biệt pin ( vì kích hoạt chức năng này lên góp phần hao thêm,senso nó mở căng mắt tìm chuyển động để chạy lệnh gì đó)

8. vuut

vuut Well-Known Member

sky 8
    sky 840 hơn lte2 mỗi chổ vẫy tay tạm biệt pin ( vì kích hoạt chức năng này lên góp phần hao thêm,senso nó mở căng mắt tìm chuyển động để chạy lệnh gì đó)

9. trandangarch

trandangarch Member

Bác nói chính xác, cùng 1 công nghệ và kích thước cảm biến thì càng ít pixel ảnh càng ít noise và dynamic range càng lớn, ảnh càng trung thực. Để in thì 8Mpx quá đủ để in kích thước A4.
    Cũng vì vậy với người chơi ảnh thì luôn mong lên fullframe cho dù nó đắt lòi và so với crop chả hơn gì ngoài cái cảm biến to hơn được 1.5 lần. Kekeke