Tổng hợp đề nghị ClickBuy kiểm tra lô hàng dock sạc Lu6200

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi xuanket, 26 Tháng hai 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Mod là ai, ai mà giỏi thế !
    Cứ đưa đây link đây mình sẽ bem thẳng tay. Trừ hãng ra thì ko ai dám đưa ra đánh giá fake hay thật kiểu ấy. Hoàn toàn là phiến diện.
    Mình ko bênh vực ai hết, đứng ở giữa nhìn nhận sẽ thấy. Dựa vào 1 bài viết để quy chụp cho người khác là điều mình ko hề mong muốn.

Nếu bạn nghi ngờ, bạn cứ việc yêu cầu clickbuy bảo hành, chứ biện dẫn vào 1 bài viết mình ko thấy thuyết phục.

2. vananuan

vananuan Well-Known Member

Nếu mình thấy cửa hàng có sai phạm thì mình sẽ dẫn chứng lại những sai phạm trước nếu cửa hàng đó có .
    Mình nói với bạn thế này : bạn sử dụng phụ kiện kém chất lượng thì mạng của bạn sẽ thế nào ?
    ==============
    Chỉ có thằng ngu như mình mới cố găng lật mặt gian thương bảo vệ người tiêu dùng thôi !

tiendungnst thích bài này.
  3. vananuan

thôi , nói chi nữa ...
    dẹp cho xong ........
    mạng thằng nào thì thằng nấy lo , rồi cứ thay phiên nhau giúp mấy thằng gian thương kiếm lời !
    ======================
    Tôi mới được nhắc nhở là phải đứng ở cương vị cửa hàng ! nghe rất mắc cười .
    Đứa nào ngu thì ráng chịu đi !

4. xuanket

xuanket Active Member

http://lgviet.com/forum/threads/phan-biet-dock-fake-va-zin-lu6200-va-1-so-may-dung-chung.1236/

5. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Mình đồng ý với quan điểm này, trừ khi đó là của LG đưa ra hay là của các trang web uy tín như GSMArena đưa ra, còn không thì mình chỉ coi đó là để tham khảo thôi :)

Hàng fake có nhiều loại, loại 1, loại 2, loại 3....gì đó; bây giờ có cửa hàng họ nhập loại fake 1 về; sau đó họ làm bài review thì họ lấy fake 1 so với fake 2, và chỉ ra sự khác nhau, sau đó nói fake 1 tốt hơn fake 2 nên là loại xịn?? @@ ; thì đại đa số người dùng đọc xong cũng chỉ biết vậy, cũng tin xái cổ ấy chứ @@ chưa kể,99% chẳng ai mở ra xem bên trong mạch như thế nào ấy, mà mở ra thì cũng không biết gì về điện thử thì cũng coi như không @@

Ví dụ như hút nam châm là sạc nhái, còn không hút là sạc xịn; nhưng cái này mình đã mua và đã thử, cái sạc nhái 80k vẫn không hút nam châm, hoặc có sạc nhái hút nam châm, tùy từng đợt hàng và cơ sở gia công hàng nhái bên Trung Quốc (có hàng trăm cơ sở làm hàng nhái, mỗi nơi một kiểu, mỗi đợt hàng là 1 kiểu linh kiện)

meo_mup, chocon1411 and vananuan like this.
  6. xuanket

xuanket Active Member

Mình ko nghĩ hậu quả sẽ to lớn liên quan tới tính mạng như bạn, cũng ko muốn nâng cao quá quan điểm thành khẩu chiến. Chỉ muốn CH thấy sai thì sửa sai. Thế thôi

7. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

ok,nếu vậy thì hãy nhờ 1 ng thứ 3 có hiểu biết về dock zin và dựng để làm rõ chuyện này,gì chứ nó liên quan tới uy tín của 1 cửa hàng

8. vananuan

à , cái này thì do quan điểm từng người ! bạn có thể kham khảo các tờ báo để biết thêm về các hậu quả khi sử dụng phụ kiện kém chất lượng đặc biệt là liên quan tới sạc .

mình đã bị cảm giác mất người thân 1 cách oan ức , nên mình không muốn thấy anh em trên này bị oan ức để rồi gây nổi đau cho người thân !

AC_Khanh01 thích bài này.
  9. hoangnova

Ko mod nào đc phép comment vào các chủ đề khiếu nại của thành viên @Nguyễn Thế Hùng anh nhở lần cuối về vấn đề này

vananuan and thuychifc.net like this.
  10. hoangnova

Mình hiểu ý tốt của bạn là muốn bảo vệ người dùng. Mình thực sự thấy thích và quý mến những người ko ngại đối đầu vì những chuyện bất bình như bạn.
    Tuy nhiên mình muốn rằng mọi sự nên bình tĩnh.

vananuan and AC_Khanh01 like this.
  11. jerrykist

jerrykist Active Member

Thà là không tặng và giảm ít tiền cho người mua để mua thêm phụ kiện tốt dùng có vẻ hợp lý hơn là tặng hàng fake dù có nói rõ hay không. Nói chung muốn người ta tin tưởng và giữ uy tín trên thương trường thì đừng bao giờ dùng hàng fake để tặng cho khách hàng.

wapzero, hoangnova and vananuan like this.
  12. hoangnova

Mình cũng ủng hộ qua điểm này.
    Ý của mình nói ở đây là nếu dựa vào 1 bài viết để làm dẫn chứng thì mình cho là thiếu thuyết phục. Bài viết đó chỉ có thể làm thông tin tham khảo.

Việc còn lại cửa hàng sẽ phải tự giải quyết với người mua. Nếu cửa hàng sai thì phải tự chịu trách nhiệm

jerrykist thích bài này.
  13. meo_mup

meo_mup Đột tử

Nói chung cái dock sạc chả bao nhiêu tiền, để lâu cũng đã hết bảo hành nên tháo tung ra xem sao thì mới phát hiện là dock lô.

Người ta đã phát hiện ra thì cửa hàng nhận trách nhiệm đi, và đổi mới ngay, thế là không có phốt nữa. Đằng này nói lảng qua là để kỹ thuật kiểm tra lại, rồi đem lên kiểm lại. Dock dỏm thì dỏm rành rành rồi.

xuanket thích bài này.
  14. xuanket

xuanket Active Member

Chuẩn luôn. Mà có đổi thì mình cũng ko có đk mang qua đổi. Bác Hoàng lại nói theo cái kiểu lý lẽ. Diễn đàn là để anh em trao đổi kinh nghiệm, 1 bài viết phân biệt của 1 mod diễn đàn cộng vs 1 ng có uy tín xác nhận là theo mình thấy chuẩn rồi. Hơn nữa mình ko có ý muốn đòi bảo hành vì vậy mình mới ko qua cửa hàng trc. Viết bài để góp ý ng bán và anh em mua hàng sau để ý. Thế thôi

15. vananuan

mình đã từng nói vấn đề này rồi !
    đã khuyênn bên @clickbuy.com.vn nên kinh doanh minh bạch hơn : bán hàng thì nên cung cấp rõ thông tin cho khách hàng .
    nhưng chính @clickbuy.com.vn lại nói mình không có quyền lên tiếng vì mình không trực tiếp bị hại !

bán hàng mà che giấu thông tin , đợi khách hàng tự tìm ra rồi mới lên tiếng thì chẳng khác nào gian dối , lừa gạt ! nhưng vấn đề là bên @clickbuy.com.vn chối và chai mặt lắm bạn à !

một lời khuyên thật lòng : nên tránh @clickbuy.com.vn vì đã có sự gian dối thì có lấy gì đảm bảo sẽ trung thực trong vấn đề khác !

tiendungnst thích bài này.
  16. hoangnova

Mình ko có ý nói về lý lẽ, mình chỉ muốn đứng ở giữa để nói. ;) Vì mỗi lời mình nói ra đều có thể đại diện cho tiếng nói của LGViet, vì vậy mình ko thể trả lời theo kiểu áp đặt lên bất kỳ ai được. Mình hiểu vấn đề của bạn (chắc chắn là vậy, và mình cũng biết rõ bạn nói đúng hay nói sai).

Về cơ bản mình thấy bạn rất nhẹ nhàng và từ tốn trong cách góp ý, xây dựng. Cám ơn bạn !

vananuan thích bài này.
  17. lglte1

lglte1 Member

Nhiều bạn vẫn có tâm lý né tránh mod hoặc sợ đòi quyền lợi, tham gia 1 diễn đàn không có nghĩa là member có địa vị thấp hơn mod.Xưa nay "khái niệm" vốn không có tính tuyệt đối , nó chỉ mang tính tương đối , nhiều người công nhận hoặc được xuất phát từ người có uy tín trước cộng đồng thì sẽ được coi là khái niệm. Bài viết phân biệt doc sạc được 1 mod viết, thì dõ ràng ở diễn đàn đó sẽ được công nhận là bài viết có tính tham khảo cao, thương gia đăng đăng bài rao hàng trên diễn đàn , thì cũng sẽ phải tuân theo quy định của diễn đàn. Sai thì sẽ lấy quy định chung của diễn đàn ra xử lý, mod sai phạt mod , còn thương gia sai sẽ mất uy tín. Đòi quyền lợi cho bản thân (vật chất) cũng chính là đòi quyền lợi cho toàn cộng đồng forum ( giá trị tham khảo)

AC_Khanh01 thích bài này.
  18. NKH

NKH Member

theo em với cương vị admin thì a @hoangnova nên đại diện cho ae diễn đàn làm rõ vấn đề này với @clickbuy.com.vn chứ em thấy dạo này nhiều bạn kêu ca về dịch vụ của @clickbuy.com.vn.

19. hoangnova

Mình đã PM trực tiếp cho họ rồi.

20. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

clickbuy này dính 1 vụ của bác nào trên tinh tế mua con note3 thì phải :unsure:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.