Hỏi Diệt khuẩn và khử mùi của tủ lạnh nào tốt?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi nhatphong12, 2 Tháng chín 2015.

1. nhatphong12

nhatphong12 Member

Chào mọi người, em mới lập gia đình nên muốn sắm sửa 1 cái tủ lạnh mới. Khổ nỗi 2 vợ chồng em đều mù công nghệ nên mạo muội lên đây xin mọi người tư vấn hộ em nên chọn mua loại nào. Nhân khẩu nhà em ngoài 2 vợ chồng còn có bố mẹ em nữa là 4 người ạ. Em quan trọng cái tính năng khử mùi và diệt khuẩn ấy vì vợ em ko chịu được nếu tủ lạnh có mùi hoặc ko sạch sẽ ạ. Khổ lắm! Mọi người cho ý kiến giúp em nhé! Em cảm ơn ạ!

2. nani89

nani89 Active Member

Diệt khuẩn thì tủ lạnh hãng nào hiện nay cũng có. Nhà mình từng xài qua Electrolux, Toshiba và bây giờ là LG. Nói chung các hãng đều tốt. Máy LG hiện tại của nhà mình là dòng door-in-door xài công nghệ khử mùi Hygiene Fresh+™ cũng rất tốt, và đặc biệt là tiết kiệm điện. Bạn có thể cân nhắc dòng này cũng đc đấy!

3. quanhoca

quanhoca Active Member

Công nghệ khử mùi và diệt khuẩn của tủ lạnh có 2 phần: khử mùi hôi và diệt khuẩn. Công nghệ khử mùi, diệt khuẩn bằng ion âm, ozone, tia cực tím hay nano bạc đều được chứng minh có tác dụng thực tế. Nói chung hãng nào cũng tốt! Khử mùi thì các hãng có những công nghệ khác nhau, như tủ lạnh LG thì dùng công nghệ Hygiene Fresh+™

4. tomy28

tomy28 Member

Đa phần các hãng tủ lạnh lớn như LG, Electrolux, Toshiba, Sharp...đều sử dụng công nghệ diệt khuẩn rất hiện đại và hiệu quả. Các công nghệ này đều rất tốt và cho khả năng diệt khuẩn cao bạn à. Bạn có thể yên tâm nếu chọn mua những hãng lớn này. Hiện nay, bạn nên chọn LG vì họ có chế độ bảo hành máy nén đến 10 năm cho tất cả các dòng tủ lạnh nên khá yên tâm.

5. nhatphong12

nhatphong12 Member

Cám ơn mọi người đã góp ý nhé! Bây giờ quảng cáo tràn lan quá nên em cũng rối! Mọi người cho em hỏi mình có thể tìm hiểu về những thông tin này ở đâu ạ? Ai có link cho em xin với!

6. nhatphong12

nhatphong12 Member

Hay quá! Cảm ơn bác! Bác cho em hỏi cái nữa là em nghe nói mấy cái bộ lọc với khử mùi xài 1 thời gian là phải thay phải ko ạ? Vậy cái này có tốn kém lắm ko bác?

7. nhatphong12

nhatphong12 Member

Mà bác cho em hỏi bác xài hàng hãng nào vậy ạ? Có tốt không? Giá cả ra sao? Bảo hành ổn không? Thành thật cảm ơn bác!

8. nhatphong12

nhatphong12 Member

Con LG door in door này có vẻ được! Nhà em đông nên muốn cái tủ lạnh nào lớn lớn tí! Em sẽ nghiên cứu thanks mọi người nhé! :0

9. quanhoca

quanhoca Active Member

Bộ lọc kháng khuẩn (Hygiene Fresh TM), tinh chất trà xanh, Nano Ag+ là những công nghệ kháng khuẩn mà tủ lạnh LG đang sử dụng hiện nay, những công nghệ này đều có chung một ưu điểm là mang lại luồng khí trong lành và vô khuẩn.

10. oisusu

oisusu Active Member

Theo như thông tin trên sp với công nghệ kháng khuẩn bộ lọc làm việc với 4 giai đoạn lọc khác nhau, loại bỏ đến 99,999% vi khuẩn, hiệu quả cao trong việc giảm bụi, nấm mốc, vi khuẩn có hại và còn có tác dụng khử mùi bên trong tủ lạnh, giúp không khí luôn tự nhiên và thanh khiết nhất.

11. nani89

nani89 Active Member

Trước đây phát triển công nghệ inverter tiết kiệm điện, door in door, nay thêm chức năng kháng khuẩn với tinh chất trà xanh . Thế là quá tuyệt ui

12. hung6061

hung6061 Member

Mình cũng xài LG Inverter, xài thấy tiết kiệm điện lắm 1 tháng hết có 30 số điện. Dùng hàng Non-inverter thì tốn khoảng 50 số điện/thángcơ :((

13. tomy28

tomy28 Member

Một điều mình thích nhất ở em này : Chẩn đoán thông minh™ của LG là giải pháp hoàn hảo cho những trục trặc xảy ra mà bạn không cần đợi kĩ thuật viên đến nhà. Đơn giản với chỉ một cuộc gọi đến Trung tâm bảo hành LG, đặt điện thoại gần thiết bị, thiết bị sẽ cảm biến và gửi tín hiệu đến bộ chẩn đoán. Sau đó bộ chẩn đoán sẽ thông tin lại lỗi đang xảy ra với thiết bị và giải pháp ngay lập tức.

14. azion

azion Active Member

Hàng điện lạnh thì LG nó tốt lắm,cứ yên tâm mà xúc,hàn xẻng thì không nên chọn Samsung vì nó không chuyên trong lĩnh vực tủ lạnh nhé