điểm danh loạn cảm ứng,hỏng cảm ứng lg G

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi hoa94, 5 Tháng một 2014.

1. hoa94

hoa94 Member

Anh em những ai bị loạn cảm ứng hay hỏng cảm ứng do lỗi nhà sản xuấ. Điểm danh cái nhỉ

2. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

Có tui đang dùng lg lte2 cũng đang bị lọan cảm ứng đây. Co topic bảo là do dùng sạc lướt nên mới bị loạn.

3. duy thuan

duy thuan New Member

Mình cũng là fan thích dùng đt LG . Các bạn dùng đt lg lên cẩn thận tránh nước và mồ hôi tiếp xúc trực tiếp lên màn hình cảm ứng thì sẽ ko sao đâu. Nếu dùng G2 thì đã có bao da Quick Window rồi các bạn yên tâm nhé. Sạc thì cứ dùng sạc zin của Sky hay Samsung đều ok ( phải từ 1A trở lên đến 2A nhé đừng sạc dưới 1A là đc ) :) . Bạn nào mà đt bị rơi mẻ góc màn hình ấy mới gọi là nhanh bị loạn c.ư. Mà 1 khi đã chết 1 điểm cảm ứng nào thì xác định thay màn hình đi ko chữa đc nữa đâu :D:D

4. Bá Quang

Bá Quang New Member

Vu2 của mình bị loạn cảm ứng , ra thợ nó bảo tại dùng sạc samsung lên bị loạn

5. thanghoa2727

thanghoa2727 New Member

Loạn cảm ứng là do nhà sản xuất thôi. Trước mình có bị rồi, thay xong về vẫn sạc đấy có sao đâu. giờ sạc nào cũng được miễn là sạc chuẩn là cắm được hết. Mình có 3 sạc sam sung 0.7A, 1A, 2A chơi tất có thấy sao đâu. 0.7 sạc Pin dùng được lâu hơn. 2A sạc nhanh nhưng Pin nhanh hết hơn.

6. Bá Quang

Bá Quang New Member

Nhưng mình thấy mọi người bảo sạc samsung và lg kị nhau mà

7. thanghoa2727

thanghoa2727 New Member

Nói chung là vẫn khuyến cáo, hãng máy nào dùng sạc đấy. Nhưng sạc zin thì vẫn cave nhau được mà.