Hỏi Dock sạc LG G Pro

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi ductam91, 21 Tháng tư 2014.

1. ductam91

ductam91 Member

tình hình là em G Pro của mềnh xài bình thường, cái dock từ khi mua máy tới giờ cũng xài ok. Tự dưng hôm nay cái dock dở chứng, đèn chớp tắt liên tục mà là đèn màu cam chứ không phải như bình thường là đỏ với xanh. sạc pin thì ko vào. có bác nào bị tình trạng giống mình hok? tình trạng xảy ra với cả 2 viên pin chứ ko phải 1 viên. Tình hình này chắc phải mua 1 cái dock mới quá.

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Khả năng cao do cái Dock bị hỏng rồi.

3. PhuongTG

PhuongTG New Member

xem lại cục sạc vs dây xem sao, kiếm sạc khác cắm thử vào dock coi sạc đc ko

4. ductam91

ductam91 Member

cắm cái dock vào laptop thì thấy sạc bình thường ko bị gì.hix. Mình nghĩ là có thể do cái sạc hoặc do cái dock ko chịu nổi dòng 1.8A của cái sạc. tại hổm nay điện khu nhà mình chập chờn lúc mạnh lúc yếu. mà giờ cũng ko có 1 cục sạc zin khác để thử nữa. đang lo lắng giờ chỉ dám cắm wa cái laptop chứ cắm trực tiếp sạc qua điện thoại sợ cảm ứng tèo luôn thì khổ.

5. hungnd352

hungnd352 Member

Hãy nghi ngờ nguồn điện không đủ điện thế. Vì khi bạn kết nối với cổng usb laptop nó vẫn chạy bình thường. Thông thường, nếu điện thế đầu vào không đủ, dòng sạc sẽ không có hoặc thấp, khó làm hỏng được doc (nếu ko muốn nói là ko thể).

6. ductam91

ductam91 Member

tks các ae đã giúp đỡ.xác định là cục sạc hư rồi. giờ xài cục sạc của Galaxy S3. xài đỡ thôi chứ dòng ra có 1A sạc lâu quá trời, gần 4 tiếng mới đầy (từ 5% nhá) :D