Hỏi Dùng sạc 1.8A cho LTE1 có đc ko nhỉ ?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi wiseman, 29 Tháng mười hai 2013.

1. wiseman

wiseman Member

Dùng 2 sạc bất tiện quá , liệu có cắm cái 1.8 cho LTE1 đc ko nhỉ , có một số thông tin từ xda, ko biết nên tin ko , vẫn sợ máy ra đi vì nghe nói màn hình của LG rất nhạy cảm

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2554815

2. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Dùng vô tư đi bạn :D mình dùng loại 5V-2A gần năm nay rồi vẫn đang rất tốt :D
    còn không thì ra trung tâm LG mua cái sạc tầm 170k :D
    Xem thêm:
    Có quá nhiều loại, vậy tôi nên chọn loại sạc cáp nào?

3. wiseman

wiseman Member

Bạn dùng LTE1 à , cho hỏi là dòng LG này xuất tín hiệu ra loa x mini sao nhỏ thế nhỉ , thua cả con nokia 101 , thêm nữa là chỉ quan trọng cái vôn thôi phải ko , loa của mình yêu cầu sạc bằng cổng usb thì mình có thể dùng sạc 1.2A cho nó không , thanks trc nhé , tại thấy bạn cũng hiểu biết nhiều về pin

4. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Mình không dùng LTE1 nên không rõ mấy vụ kia, có cái loa là trả lời bạn ý này nhé :)

Về nguyên tắc, loa của 1 thương hiệu uy tín dùng pin Li-on hoặc Li-po thì có nhiều mức hiệu điện thế V khác nhau, và trên các loại loa này có luôn IC nguồn để điều khiển quá trình sạc cũng như ngắt sạc khi đầy. Nên nếu bạn xem trên cái sạc của loa tặng kèm có ghi là 5V thì dùng chung được.

Còn cái loa hàng không tên tuổi, hoặc không rõ nguồn gốc, thì không biết họ dùng pin loại Li-on hoặc loại pin gì, và cái IC nguồn đó là loại nào, có tích hợp tính năng ngắt sạc khi đầy không.... thì mình không rõ :D nhưng nếu trên sạc của loa tặng kèm ghi 5V, thì cứ cắm đại đi, không việc gì đâu :D

roki_asi thích bài này.