Hỏi Dùng dịch vụ của ngân hàng nào không tốn phí ?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi thuynguyenmdri, 19 Tháng năm 2018.

1. thuynguyenmdri

thuynguyenmdri Member

Chào các bác! Bữa giờ mấy NH trong nước tăng phí vùn vụt (có cả NH em đang dùng) làm bây giờ nhìn đống phí mà thấy ngán ngẫm dã man, thậm chí là em ko nhớ nổi là đang phải đóng phí gì gì luôn đó. Không biết ở VN mình có NH nào thu phí dịch vụ rẻ tí (miễn phí thì ngon) không hả các bác? Em không rành vụ này lắm, hóng cao nhân bay vào giúp đỡ lôi em ra khỏi đống phí này với :(

2. phongphu712

phongphu712 Member

giờ đa số ngân hàng nào cũng tính phí hết, đủ loại phí hết. Riêng mình thì đang dùng cái OCB OMNI của ngân hàng OCB nè, cực thích vì nó chẳng thu đồng phí nào, chuyển tiền cũng free luôn

3. nhatphong12

nhatphong12 Member

Chính xác. Mình cũng xài OCB Omni, nó free các dịch vụ chuyển tiền nên tiết kiệm kha khá chi phí đó bạn, vì các ngân hàng khác mỗi lần chuyển tiền qua hay bị mất 11k...và mình thường xuyên phải chuyển tiền nên chyển qua OCB Omni luôn.

4. boysion88

boysion88 Active Member

Hên ghê em cũng đang tìm kiếm cái topic này :) Bây giờ ra ngân hàng nào cũng thu phí hết :) Em phải nghiên cứu cái OCB OMNI mà các bác tư vấn mới được :)

5. nani89

nani89 Active Member

Hiện tại miễn phí các dịch vụ thanh toán thì minh đang dùng ứng dụng Omni của ngân hàng OCB nè bạn. Mở thẻ, thường niên, chuyển tiền Free hết.

6. xuanlan

xuanlan Member

ủa mà cái thủ tục mở tk bên OCB để dùng cái OCB OMNI này như nào vậy mn?

7. Đức Huy Mobile

Đức Huy Mobile New Member

Bạn tham khảo thử ngân hàng Dầu Khí nhé, phí siêu nhẹ

8. hung6061

hung6061 Member

Bác tham khảo thử cái OCB Omni của NH OCB ấy. Minh đang xài thấy khá ổn, tiện lợi với miễn phí rút hay chuyển tiền nội ngoại mạng.

9. hathin151

hathin151 Member

Mình nghĩ bạn có thể tìm hiểu về ngân hàng OCB nhé :) Mình đang gừi tiền bên đó và cảm thấy vô cùng hài lòng về dịch vụ :) Mới đây còn ra mắt OCB OMNI bảo mật cao nữa :)

10. thuynguyenmdri

thuynguyenmdri Member

Cái OCB OMNI là cái nền tảng hợp kênh mà Tóc Tiên giới thiệu đúng hem mấy bác?

11. phongphu712

phongphu712 Member

Uhm nó đó bác, OCB đang đi đầu triển khai nền tảng hợp kênh ở VN luôn, OCb OMNI miễn phí tùm lum nên ngại ji mà không thử chứ

12. oisusu

oisusu Active Member

Em cũng được nghe về ngân hàng OCB nên có tự đi tìm hiểu về OCB OMNI thì thấy thực sự hệ thống rất tiện lợi , giao dịch rõ ràng và có tính bào mật cao , rất chuyên nghiệp :) Em chuyển qua xài OCB lun roy , bác thớt có thể thử tìm hiểu nhé :D