Đường đến LG nội địa của tôi

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi nhtdx1, 9 Tháng một 2014.

1. nhtdx1

nhtdx1 Member

Thân chào các bạn, hôm nay rỗi lên mạng tán dóc với ae. Mình làm xây dựng, tuổi mậu Ngọ, 'già' nhưng vẫn thích công nghệ. Năm 2012 mình cầm tiền đi mua con s3 sau khi thanh lý em s1 sau 1 năm gắn bó, thấy con lte2 white đặt cạnh con s3 xanh, là mua liền chứ chưa biết hàng nội địa là gì cả. Vì lúc đó thấy em nó quá bảnh đẹp, manly cộng thêm ghi chú ram 2gb trên seal mh nữa, quá khủng. Về dùng thời gian ngắn mình phát hiện 1 ưu điểm kinh điển của dòng này riêng đối mình, đó là rom stock nó tích hợp ghi âm, đây là tiêu chí bắt buộc phải có khi chọn đt của mình. Tiếp sau trào lưu phablet, mình bán lte2 và mua VU2 xanh, quả là 1 con chuẩn mực vì cái tỉ lệ màn hình 4:3 rất tối ưu việc duyệt web hay soạn thảo. Được thời gian mình ngán ngẩm vì không thể bỏ trong quần, cũng như không vừa cỡ kẹp giá đỡ hít kính trên ôtô, rồi nó lại bị thừa khi mình đang dùng con note 10.1...Mình lại cho em nó đi liền. Và tiếp tục là em G đen mới bóc seal 1 tuần đang dùng để post bài đây: )
    Hè hè mình update vài lỗi ct vào 'chuyên môn' một chút với góc độ người sử dụng không chuyên, nói khuyết trước:
    - Em LTE2: do máy mỏng, thân máy pin rời nên cầm mạnh có cảm giác lỏng lẻo (tất nhiên ở đây mình chỉ so với dòng cao cấp đương thời); đặc biệt sau 6 tháng dùng 2 ngón tay bép nhẹ 2 cạnh hông thấy ọp ẹp rõ ràng. Cấu hình yếu (mình ít dùng cho nghe gọi<con nokia 106>, chỉ dùng push mail 2 tk, duyệt web 5-10 tab 1 lần = opera classic, game AS8, MC4, và online sau này có CoC, nói chung là bóc lột hết công suất) nên máy rất nóng. ROM ổn nhất vẫn là stock rooted rồi tự chỉnh, tuy nhiên con này có cái lỗi là bị im tiếng, khắc phục rất tốn time.
    - Em VU2: màn hình xấu so với LTE2, pin tụt mau hơn, hiệu năng y chang LTE2. Em này bỏ trong quần là không thể, có bỏ vào khi cần lấy ra rất cực, có lẽ thích hợp cho dân văn phòng hay để trên bàn làm việc. Cái Flip cover khá phong cách nhưng thời gian bị cũ, phần rìa bong ra, chỉ xài 3 tháng là vất. 4 cái góc nhựa rất mềm, đụng là vát ngay
    - Em G: cái đầu tiên là cam lồi, cái ghét nhất (mình nghĩ tránh dùng case, rất om máy, ngoài ra nó làm vô nghĩa vẻ đẹp đỉnh của G). Không có thẻ, pin rời; LG nó dở là mỗi lần up rom hay reset là mấy hết dl, bộ nhớ trong chỉ dùng để cài game khủng thôi chứ chép dữ liệu là mất . Thứ nữa là khi sạc phải tắt máy chứ không toi MH

blueberry and Lộc like this.
  2. Lộc

Lộc Uy tín là thật

AE chơi LG hầu hết đều có những kỷ niệm gắn bó không thể quên. Thanks a vì đã chia sẻ với mọi người và chào mừng a đến với LGVIET.

Chúc a một năm mới nhiều niềm vui và thành đạt.

3. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

mậu ngọ là năm bao nhiêu ợ ~~

4. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Mậu Ngọ năm 78 thì phải :D

5. Mr.iric

Mr.iric New Member

Cháu chào chú thớt ! Chắc chú đc coi là 1 trong những vị bô lão teen trong diễn đàn lg việt ! Wel come to lg viet

6. Cj10

Cj10 Well-Known Member

Già gồi mà ham hố giữ ta . ^^ ít ai máu như bác lém

7. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

8. kevinpoker

kevinpoker Member

kũng chưa già lắm đâu.bên vegaviet có nhiều người còn hơn tuổi uwaxa.và cũng có 1 niềm đam mê smatphone hàn quốc

9. Art. Nr. 100-8B

Art. Nr. 100-8B Active Member

78 còn trẻ nhé , ông anh 78 của mình cũng làm XD vừa mới lấy vợ vài tháng , chơi game online, off iếc các kiểu tưng bừng :D

10. LuongQuang

LuongQuang Active Member

Tôi Bính Thìn, chào em Mậu Ngọ nhé!:oops:
    Mà 7x được coi là già rồi cơ à?:eek:

nhtdx1 thích bài này.
  11. nhtdx1

nhtdx1 Member

Hi anh

12. hunglonely

hunglonely Active Member

Tuổi tác là cây đinh j mà phải xoắn, cám ơn anh đã chia sẻ, thêm 1 kinh nghiệm về LTE2, Vu2 và G !

13. meo_mup

meo_mup Đột tử

Con đầu tiên điện thoại nội địa đầu tiên là em LU6200, của nhỏ em đưa cài dùm, sau mua luôn, xài chừng 1 tháng em bán do ít ROM pin tốt. Mua LTE2, nhưng pin chỉ cải thiện đc tí xíu thôi, xài cũng thấy 1 vài khó chịu nên gần tết bán luôn. Bán xong rom ngon xuất hiện nhiều.

Về LTE2 thì em này ổn, cũng không phải ọp ẹp, hơi thí xíu thui, do thiết kế con này nó như thế.

Mệt cái vụ fix lỗi quá, mà bản thân cần 1 đt ổn định nên em quay lại với tình yêu BlackBerry, mua hẳn Z10 và hoàn toàn hài lòng với em nó, dù có vài soft như Viber, Shazam, Track ID, ... là chưa có trên nền tảng BB10. Nhưng rom stcok của nó thì đủ nhu cầu xài, chả cần cài thêm như Android. Bảo mật tốt, có mất máy thì tìm đc hoặc đứa chôm cũng không xài đc.

14. hunglonely

hunglonely Active Member

Vu1 ổn lắm :)

LG F100L 40b

15. meo_mup

meo_mup Đột tử

Con nào nhét vừa túi quần jeans thì mới ổn :D

16. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:laugh: vẫn nhét deedeuf đều

17. hunglonely

hunglonely Active Member

Trời, em nhét 5 tháng nay rồi nè bác, nghề của em leo trèo cả ngày, vô tư !!!

18. meo_mup

meo_mup Đột tử

Vu thì quần mình nhét vừa, ngồi xuống không vừa.

19. nhtdx1

nhtdx1 Member

Các bạn thấy con G pad 8.3 có khả năng ra bản nghe gọi như note kô. Con đó ngoại và cấu hình ổn rồi. Cái màn nó có nổi chữ như em G kô ta. Mới bảo hành con note 10 thay chíp bộ nhớ xong đẩy luôn rồi, may còn 3 tuần bh

20. meo_mup

meo_mup Đột tử

Chắc không đâu. Và G Pad là tablet mà, không nên ôm đồm thêm chức năng điện thoại.