e nhờ các bác gấp về trường hợp này của G Pro

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi minhpavel, 4 Tháng chín 2013.

1. minhpavel

minhpavel Member

chả là thấy e dùng G Pro thích quá nên vợ e cũng nhờ em mua cho 1 con G Pro.con e mua cho vợ là bản L,nắp lưng máy và tem sau pin đều ghi là bản f240L. nhưng khi e check Antutu nó lại ghi là bản F250K, còn mục About Phone trog máy thì chỉ ghi là F240, ko ghi rõ bản S,L hay K. Thế là sao hả các bác,hay tại bản Rom? trog khi máy e cũng bản L,check Antutu nó cũng ghi là F240L,About Phone cũng F240L. chỉ máy vợ e bị nthe,ko hiểu j luôn.hix

Một cái nưa là cùng G Pro nhưng máy vợ e loa to hơn hẳn,có khi phải gấp đôi loa e khi để cùng mức volume to nhất.liệu có phải cung~ do Rom khác nhau ko các bác?

2. itvn87

itvn87 Active Member

post Imei máy vào đây xem nào

3. minhpavel

minhpavel Member

e check theo cách của bác rồi,nó báo máy vợ e là hàng bị mất hoặc ăn cắp, còn máy của e thì ko vde j cả. e vừa tìm hiêu thêm thì khả năng do chú e vợ up bản rom v1.51 của bác Lamhoang cho máy vợ e, mà bản này đc mod dựa trên Rom của bản K nên sau khi up xong nó mới nhận là bản K. giờ e chỉ lo máy vợ e bị khóa thôi :(

4. minhpavel

minhpavel Member

ah, còn loa to thì e nghĩ chắc do bản Rom này của bác Lamhoang đã đc mod âm thanh nên nó to hơn máy e vì máy e dùng rom đời đầu của bác ấy :D

5. itvn87

itvn87 Active Member

bác đổi máy ngay đi nhé. nếu ko muốn bị lock máy sau này. còn thời hạn bảo hành thì làm đi.ko sau này kể cả có ko làm sao nữa thì bán cũng rất khó

6. damhai

damhai Member

Việc uprom xong báo là bản khác là chuyện bình thường mà. Loa to hay nhỏ thì anh lâm cũng chỉnh trong build.prop đc.

7. minhpavel

minhpavel Member

vâng, e đã xác định đc bản L thành K và loa to là do dùng rom của a Lâm chứ ko fai máy dựng ah. thanks bác

8. minhpavel

minhpavel Member

máy đc ng quen xách chân cho về từ Korea bác ah, có đóng thuế hải quan đàng hoàng. ng quen cũng mua lại của một mối bên đấy. đây chắc chắn ko fai máy ăn cắp vì nếu ăn cắp thì đời nào hải quan Hàn nó cho qua. nhưng vẫn ko biết có làm sao ko :(

9. damhai

damhai Member

xách chân thì chẳng liên quan j` đến thuế má hải quan bạn nhé, bạn có cầm 1 2 chục cái về cũng chẳng ai bắt bạn đóng thuế cả. nhiều thanh niên ngáo đá quá, sở dĩ nhiều máy hàn,nhiều nơi bán nó rẻ là vì ngta mua hợp đồng theo nhà mạng, sau đó báo mất máy và mang về bán, chứ giá máy hãng bên HQ nó chẳng rẻ hơn mình mấy đâu ạ.

10. minhpavel

minhpavel Member

cái này e biết chứ bác. cái chính là giờ mới rộ lên cái vụ khóa máy. cậu e họ e dùng 1 con sky và 1 con LG Hàn 2 năm nay chả thấy bị khóa j cả :D

11. damhai

damhai Member

ừh có mà dùng tẹt nó cũng chả khoá.

minhpavel thích bài này.
  12. itvn87

itvn87 Active Member

vậy lúc nào nó khóa thì quay lại chỗ hải quan đòi tiền thuế nha bạn

13. minhpavel

minhpavel Member

biết vậy nhưng nhỡ lấy máy rồi, đành dùng thôi chứ sao bác. sống chết có số rồi, nhưng dù sao cũng thanks bác vì bài viết rất bổ ích, có lẽ những lần sau mua sẽ dùng đến.