E980 nứt kính camera

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi italy283, 15 Tháng bảy 2014.

1. italy283

italy283 Member

Các bác cho em hỏi có chỗ nào thay kính camera hay vào các trung tâm bảo hành thay tính phí có được không ạ, kính em bị nứt, chụp hình nó cứ có vệt sáng khó chịu quá, em ở Đà Nẵng.

2. Mrlllhung

Mrlllhung Member

1 là tháo nắp lưng máy ra lấy cái kính của máy khác lắp vào thánh @Nguyễn Thế Hùng vào dúp bạn ấy với ah

italy283 thích bài này.
  3. italy283

italy283 Member

không phải em nó liền với nắp lưng luôn ạ ?

4. pesoc565

pesoc565 Active Member

Máy em cũng bị thế vừa thay xong hehe, bac co thể dung kính của 1 con nokia như 6500s chẳng hạn rồi tháo kính g pro ra để lấy kích thước và cắt kinb kia lại cho nó bằng rối lắp vào.
    Ưu điểm thay đc kính.
    Nhược kính hơi dầy bị cợm lên tý. Ko sao
    Cách thực hiện chuẩn bị kính và kéo để cắt, 1 miếng nhám để mài, 1 máy sấy để sấy lấy kinh g pro ra.

Chúc bác thành công

italy283 thích bài này.
  5. italy283

italy283 Member

cái này nếu không có kính của nokia thì mình có thể ra tiệm làm kính nhờ làm 1 cái đc không bác nhỉ.với cả khi tháo nắp lưng ra thì có dính gì đến phần trong không ạ

6. pesoc565

pesoc565 Active Member

Bác tìm cái kinh nokia vì nó có sẳn viền đen nên không cần dán keo lại bác, còn việc dở kinh rất đơn gian không động gì đến ốc ác bác ạ. Bác chỉ cần lấy máy sáy ngay vào kính camera cho nóng tý để keo chảy ra dể lấy lên, bác có thể dùng lưởi lam để cạy lên sau khi sấy nóng kính. À mà bác có thể đến các điểm sửa chửa điện thoại ấy chia lại kính zin của em nokia 6500s rã xác ấy về sài cho tốt để lấy kinh gõm về dễ xước bác ạ

italy283 thích bài này.
  7. italy283

italy283 Member

cám ơn bác đã rất tận tình nhưng mà em thấy cái kính nó lắp phía trong xương mà bác, phải vặn mấy con ốc ra mới gỡ được chứ nhỉ

8. pesoc565

pesoc565 Active Member

Không cần đâu bác ạ, làm thế máy mình mất zin cộng thêm dễ vô bụi, bác chỉ cần sấy cho kính nóng lên dùng lười làm như đã nó để chô giữa kính và tắm nhôm bên ngoài cại nhẹ là lên thui.