em mới dùng lg gk mọi người cho hỏi tý

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi kennisdvn, 6 Tháng tư 2014.

1. kennisdvn

kennisdvn New Member

Em mới lấy s má bên t-phone.đến nới còn con cuối cùng,Chắc đợi cuối của lô hàng.cuối cùng máu quá vẫn lây
    +Về nhà máy con 7% cắm sạc từ 5h30 chiều.vẫn bật wifi tầm 6h vẫn sạc e cầm lên dùng lên mạng down phần mềm game đủ kiểu thì thấy vừa dùng pin lên rất chậm đến 7h30 ko chơi nữa.máy được 42% để đó sạc đến 8h50 thì báo 100% em cầm lên dùng nhưng ko rút sạc.dùng lên mạng facebook đến hơn 20phút mới rút sạc
    ****Vấn đề 1: em thấy sạc hơi lâu.chưa +thử để nguyên 1 chỗ coi sạc mất bao lâu vì cứ cầm máy lên dùng,tổng thời gian sạc hơn 4 tiếng vs củ sạc 1.8a
    Sau khi rút sạc em vẫn facebook thì sau Chính sác 12 phút pin xuống 99%.sau đó thì dùng wifi cứ 3 phút 1%
    **** vấn đề 2: em nghĩ pin như vậy là ko ổn
    +vấn đề 3.khi vừa cắm sạc vừa đo antutu thì điểm con gk được cỡ 14k.em rút sạc đợi mát máy chấm mới được 20697
    + vấn đề 4 .cái đậy sim của nó rút kéo ra là cầm rời hẳn được ra ngoài.em nghĩ nó bị bong chốt bên trong rồi sao chứ

2. hungphat369

hungphat369 Member

bác thật vờ lờ vừa sạc vừa xài, cho chai pin, hư main, loạn cảm ứng sớm à??
    Mách bác như vậy để tăng tủi thọ pin và máy nầy:
    Khi nào nên sạc? : Khi máy gần hết pin tầm 15>20% sạc là tốt nhất, khi sạc nên tắt nguồn để pin đầy nhanh hơn, máy đỡ nóng hơn, ko nên sạc khi vừa mới sử dụng máy liên tục xong, sau khi máy được sử dụng liên tục để đợi 10>15 phút cho máy nó nguội và rút sạc cũng tương tự như vậy, sau khi rút sạc đợi tầm 10>15 phút cho máy nó nguội rồi muh xài gì thì xài.
    Chu kỳ sạc như thế nào là tốt nhất : 1 ngày sạc 1 lần là tốt nhất
    Thời gian sạc bao lâu? : Nếu dùng sạc zin 1.8A thì sạc 2h báo đầy, nên để thêm nửa tiếng đến 1 tiếng nữa cho máy no pin, cục sạc và máy nguội bớt.
    Lưu ý: tuyệt đối không nên vừa sạc vừa xài vì có thể gây cháy nổ, hư,loạn cảm ứng, chai pin, rỉ main...... lên google search thêm. Nhưng vẫn xài được khi sạc = cáp usb qua máy vi tính.

3. StanleyBảo

StanleyBảo Member

Bác cho e ké tí. E đang xài Rom VDT-V5, sao lúc e tắt máy rồi ghim sạc thì nó tự động mở máy lên vậy bác? E muốn sạc trong khi tắt máy mà

4. hungphat369

hungphat369 Member

Minh cũng đag xai vdt5 nhung ko bi tinh trang nhu bac, neu tinh trang do cu lap di lap lai thì bac thử ra tiem cho nguoi ta xem sao

5. kennisdvn

kennisdvn New Member

Cho em hỏi.em sài wifi 3h40 phút.chờ 10h ,nghe nhac 1h.tổng thowifgian khoảng 14h trong khi onscren được khoảng 4h20 phút.như thế thì tinhftrang pin có kém quá ko a

6. traikute

traikute Active Member

Xài wifi mà có 3h40. Tệ. Đổi rom khác cem sao

7. kennisdvn

kennisdvn New Member

Cả wifi nghe nhạc,gps chơi game ,chờ 8 tiếng thì được 14 tiếng trong khi bật wifi dùng 3h 40 phút a

8. thang.kk

thang.kk New Member

Mình cũng bị tình trạng giống bạn khi tắt nguồn để sạc pin thì máy tự khởi động lại k hiểu tại sao nữa. Có bác nào biết lý do tại sao k ak.

StanleyBảo thích bài này.
  9. super1

super1 Active Member

dow app batterybot pro về có mục thông kê sạc pin trong bao lâu,của mình tb 2p/1% pin ,còn sạc lâu là do sạc và dây sạc đấy,tr mình sạc 6h mới đầy pin sau đổi sạc lại bt

10. quangvinhbuhb

quangvinhbuhb Member

Mình cũng nghĩ lúc xạc pin thì nên tắt máy đi tốt cho máy nhưng nhiều khi có ai gọi tới, hoặc muốn hẹn giờ dậy buổi sáng thì làm thế nào. Tốt nhất là vẫn bật máy và sạc (tất nhiên hạn chế nghịch máy trong khi sạc).
    Cho mình hỏi: Pin của mình là pin LI-PO thì để sạc qua đêm thường xuyên có sao không?
    Thanks!

11. super1

super1 Active Member

quangvinhbuhb thích bài này.