F180 mất 3g, sóng sánh ngon lành

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi presariohg, 1 Tháng hai 2015.

1. presariohg

presariohg Member

Em flash lại được imei L rồi bác ạ, baseband L, imei L, máy L, nhưng vẫn không vào được 3g, em sợ có khi lỗi phần cứng thật..

2. hocnv09

hocnv09 Member

Các bác cứ yên tâm máy có 2g thì sẽ có 3g, vì 2g hay 3g thì cũng do 1 cpu xuer lý thôi chues ko có chuyện 2g 1 chip 3g chip riêng đâu mà nhiều bác bỏ là ceheeta chip 3g, 3g nó là công nghệ khác về thuật toán là chính nên lỗi thường chỉ nằm ở sim và mã nhận dạng imei thôi . đã mất sóng là mất cả 2g cả 3g

3. presariohg

presariohg Member

Thế h chữa sao bác? Em đang dùng rom mc 7, trước đã flash lại stock 442 với cả 412 rồi vẫn không có 3g, mà imei với baseband vẫn nguyên xi nhé

4. hocnv09

hocnv09 Member

Bác cứ nghe em, sau khi flash bb nào có sóng 2g, kiếm 3 file imei của máy khác cùng dòng fake vào là đc. Em sửa imei chay, báo *#06# ra imei mà vẫn ko có sóng phải fake imei bằng file imei sịn mới đc. 2g nó ko có chế độ ms nhận thực mạng nên ko cần imei vẫn xó thể kết nối còn 3 g thì nhận thực 2 chiều nên ko imei là ko kết nối đc

5. presariohg

presariohg Member

Bác có 3 file imei bản L không ạ? Tí em flash thử xem được không. Đang tính đem ra tiệm h gặp được bác mừng quá

6. hocnv09

hocnv09 Member

À mà trc khi fake imei nhớ backup imei của mình đề phòn fake ko thành công

7. hocnv09

hocnv09 Member

Em chỉ có bản s thôi, bác hỏi 4r hoặc kiếm máy bạn ai có mà tricha ra

8. hocnv09

hocnv09 Member

9. hocnv09

hocnv09 Member

10. presariohg

presariohg Member

Thanks bác, tí em thử

11. vanduan96

vanduan96 Member

e cũng bị như b 1 lần r! còn mất 3g thì vài lần!
    nhưng mà mich ở rom gốc của e975 cơ!
    ko biết rom slk ntn chứ???

.
    .cách của mih ok! 4.1, 4.4 e975 stock đều ok!

đã bị nhiều lần r mà! :v

lgviet.com/forum/threads/fix-song-lg-g-f180-v4-4-2-chay-rom-cua-e975.41673/

12. vanduan96

vanduan96 Member

13. mozillaa

mozillaa New Member

Hi các bác.
    Máy em cũng bị lỗi để "2G only" thì sóng căng đét..3G(WCDMA) là mất sóng.
    Ban đầu máy em F180S nhưng check imei là bản L. Em đã thử restore imei của bác hocvn09 để imei về bản S cho trùng. Nhưng vẫn ko có sóng 3G.
    (máy em dùng Rom F180S-30c nên sau đó em đã thử recovery Base của cả S30c/L30c/K30c mà chỉ có mỗi L30c thì có sóng 2G như ngày xưa còn lại là tịt).
    Hỏi thợ thì bảo có thể cần thay chip 3G mất ~400k..E hoang mang và mất niềm tin quá.
    Bác nào có cách khác ko ạ ?

14. hocnv09

hocnv09 Member

Bác ơi, bác lên nóc nhà hay ra chỗ nào gần cột sóng, nếu để WCDMA mà có sóng nhưng ko nghe gọi hoặc ko vào mạng hay ko liên lạc đc j thì thử imei khác chắc chắc đc, còn nếu ra gần cột sóng mà WCDMA vẫn x với quay tròn thì bác thử thay sim khác rồi thay khe sim khác xem bác ạ. Đến từng ấy nước mà vẫn ko có j (trong trương hợp là vẫn sóng bình thường khi dể GSM) thì mới phải ra thợ ạ

mozillaa thích bài này.
  15. mozillaa

mozillaa New Member

Thanks bác đã phản hồi.
    Sau khi nge bác nói em đã suy nghĩ và chỉnh 1 tý thì sóng 3G đã về khi ở chế độ "WCDMA Only".
    Nhưng có 2 vấn đề:
    1. Sóng chỉ lên 5-10p là lại quay tròn tìm sóng tiếp.
    2. Lúc có sóng thì không nghe,gọi,nhắn tin được ạ.
    Bác cho em hỏi mấy câu chưa rõ là:
    1. Phần "thử imei khác chắc chắc đc" thì ý bác là thử imei của bản L hay S hay K ạ ? (Máy em bản S)
    2. Khi đã biết cần tìm L/S/K rồi thì làm sao để biết imei nào sẽ được ạ ? (Em đang dùng thử imei bác share và vẫn quay tròn khi ở 3G)
    3. "Sóng chỉ lên 5-10p là lại quay tròn tìm sóng tiếp" thì liệu imei sẽ giải quyết được không ạ hay do phần cứng ạ ?
    Em hỏi vậy để biết là nên nhờ bác google tìm imei hay mất 400k tiền ngu ạ. :)

Last edited: 19 Tháng năm 2015
  16. hocnv09

hocnv09 Member

Em nói thử imei chắc chắn đc vì cái bệnh đấy em mới chữa khỏi với con máy của em đó ạ. Lấy imei trùng dòng máy mình, nếu imei này ko đc thì bác đi xin imei khác thử, nhưng quan trong là bác phải chắc chắn là fake thành công vì trong cái hướng dấn của bác trên này (http://lgviet.com/forum/threads/update-backup-va-khoi-phuc-imei-chi-danh-cho-g-va-g-pro.539/) em làm cách 1 mãi ko đc, phải dùng cách 2 (nén vào file zip như hướng dẫn rồi flash trong recovery) mới đc. Lúc mới bị, ở trong nhà thì quay mãi mới lên nhưng ko liên lạc đc j, ra đường thì thỉnh thoảng gọi đc nhưng bên kia ko nghe đc, *101# từ chối hoài, em tưởng máy hàn vậy nên chán lắm. Sau khi xin đc cai imei máy khác em fake vào thì giờ vào wc cũng 3G ngon lành mà :-s.
    Bác cứ ra đường mà check nếu 2G dùng bình tường, chuyển sang 3G có sóng 3G (check trong about phone phần network mà có ghi mobile type HSPA,HSPAP phần chất lượng tín hiệu có dBM với asu ầm ầm) bất kể sóng có dùng đc hay ko thì là do imei bác ạ.
    Cái phần thử imei thì là phải thử bằng imei trùng dòng, tuy nhiên bác có thể đề phòng trường hợp máy mình bị thay main lúc nào ko biết hoặc lý do gì đó, khoản này em chưa thử nên ko biết thay imei khác dòng có sao ko ạ
    Ví dụ file zip dùng để restore của em là: https://app.box.com/s/w1rlg1cljd5dpsz7d2n50184opg6u9rw
    Chỉ cần flash như bình thường là được.

Last edited: 19 Tháng năm 2015
  17. hocnv09

hocnv09 Member

ai chỉ cho em cách làm thoa cho đỡ tốn pin cái :eek: e mới lên dùng thử bản win 10 hoa pin vc ra :geek:

18. mozillaa

mozillaa New Member

Thưa bác, cách làm và hiện tượng bác mô tả này giống hệt của máy của em bây giờ ạ.(Thi thoảng vẫn gọi/nhắn tin đc với sóng 3G)
    - File imei của bác share trên em restore thành công sang imei S thì sóng "WCDMA Only" đã ổn định hơn nhưng không nghe/gọi/nhắn tin/vào mạng được.(mobile type HSPA,HSPAP phần chất lượng tín hiệu có dBM với asu ầm ầm).
    - Em đã tìm được cái imei bản K và restore thành công. thì vẫn là có sóng nhưng vẫn không nghe/gọi/nhắn tin/vào mạng được.(mobile type HSPA,HSPAP phần chất lượng tín hiệu có dBM với asu ầm ầm).
    - Imei ban đầu trước khi phá của em là bản L thì e đã lưu backup.cần là restore được ngay.
    Vấn đề của em giờ là làm sao để với sóng như này mà nghe/gọi/... được nữa là xong.
    Em đang nghi do em check dòng máy trong setting->About Phone là F180S nhưng có thể như bác nói "trường hợp máy mình bị thay main lúc nào ko biết".
    Vậy bác có biết cách nào để check dòng máy chính xác của mình là S/L/K không ạ ?
    Và em nên làm thế nào bây giờ khi thay đổi cả 3 loại imei S/L/K mà chưa vào wc vẫn 3G vô tư như bác được ạ ?
    Tiện thể cho em xin cái thông tin về ROM-Base mà bác đang dùng,nếu đường cùng em làm như thế xem có được không.
    Mong hồi âm sớm của bác ạ.

Last edited: 20 Tháng năm 2015
  19. mozillaa

mozillaa New Member

Mong từ hôm qua tới giờ mà bác hocvn09 không thấy hồi âm gì nhỉ ? :cry:

20. hocnv09

hocnv09 Member

Em ôn thi cuối kì nên ko ko để ý mấ . Máy s nhưng cũng dùng bb L bác ạ. Bác chờ chút e upb4 cái bb em dùng thử lên nha