Hỏi F180s đang ở rom quốc tế (e97510c-vnm-xx) cần up rom stock

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi atlantiky, 9 Tháng mười 2013.

1. atlantiky

atlantiky New Member

:laugh: Kính chào các bác, Hiện tại thì em đang có trong nay em f180s đang ở quốc tế v 4.1.2 (e97510c-vnm-xx) bản này thì mọi thứ ok chỉ trừ cái khoản pin thôi các bác ạ,nó tụt làm em chóng hết cả mặt chỉ nghe gọi thôi mà một ngày sạc 2 lần :cry:.em nghe nói f180 chạy rom stock thì tối ưu cho pin ,(em chỉ cần pin tốt , tiếng anh hay tiếng việt ko thành vấn đề ).Tại từ trước đến giờ chưa bao h up rom cả ,nên lên đây tham khảo thì thông tin quá nhiều em ôm không nổi ,(với lại hơi run tay ;)) nên em mạo muội xin các bác một vài lời khuyên.cảm ơn các bác

2. trieupham

trieupham Member

Có rom mới nhất của Choimobile là G2 đó bạn. Kéo về up, chắc chắn pin sẽ làm hài lòng bạn. Mình hiện đang dùng, mới từ Rom QT về ron G2.

3. hadoan06

hadoan06 Active Member

Bác này bác này giống em hồi trước quá cơ. Em trước cũng thế. Sau 1thời gian tìm hiểu thì cũng làm đc và đc sự giúp đỡ của các bác trên lgviet. Bác nhờ ai đó làm giúp 1 lần đi rồi từ từ học tiếp chứ 1 mình làm loay hoay mãi không được đâu bác ạ. Đúng là bản 10c nó uống pin như uống nước ấy

atlantiky thích bài này.
  4. atlantiky

atlantiky New Member

:laugh:Chào các bác tối hôm qua ,em về luôn stock 20l luôn các bác ạ . root máy xong cài titan say xưa xoá app hàng ,xoá xong khởi động lại thì bị security eror
    :cry: bác nào có kinh nghiệm quá app hàng không . em thấy stock chuẩn quá ,để gần 10 tiếng mà pin không tụt % nào.:eek:
    bác ơi nếu muốn lên g2 thì lên từ stock luôn được không (4.1.2) . có unlock hay gì gì nữa không ,thank bác
    cảm ơn bác

5. infor86

infor86 Active Member

từ stock up G2 luôn bạn

6. Darkauron

Darkauron New Member

Các bác cho mình hỏi. Mình ở rom G2. bị mất sóng. flash file baseband chung vào thì có sóng r. Nhưng bây giờ bị lỗi không vào được Wifi. Flash cái baseband F180K vào cũng k đc. Mình phải làm như nào đây. Ai có yahoo cho mình xin nick mình add nick rồi chỉ cho mình với :(

7. aka47vn

aka47vn Member

Kdz lại thôi bạn

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 4