F240 không sử dụng được Camera trước

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi tiendungnst, 21 Tháng một 2015.

1. tiendungnst

tiendungnst Moderator Staff Member

Điện thoại LG F240L dùng Rom PhinX-Kitkat-1.5 của Hoangnova. Các chức năng khác bình thường, khoảng 02 tuần trở lại đây thì không chuyển sang Sensor để dùng Camera trước được( khi bấm chuyển sensor thì các thao tác chuyển vẫn được thực hiện, các chế độ chụp vẫn được thay đổi, nhưng máy vẫn dùng Sensor phía sau mà ko chuyển sang Sensor phía trước). Camera trước cũng rất ít khi dùng nên ko biết chính xác bị từ lúc nào, nhưng giờ bấm chuyển sang Cam phía trước thì ko có tác dụng, mà nó vẫn hiển thị và sử dụng Cam phía sau. Đã Wipe đủ kiểu nhưng vẫn ko được
    Đã thử Up lên ROM PhinX-V3b-G3-Final của ductrieu cũng ko khắc phục được.
    Hiện máy đang dùng miếng dán cường lực (miếng dán che luôn phần Camera trước, chỉ chừa trống ở phần cảm biến và loa thoại)
    Xin cho hỏi, lỗi trên là do phần mềm hay là hỏng cảm trước, Cách khắc phục như thế nào?

Last edited: 21 Tháng một 2015
  2. 3t store

3t store Active Member

thay camera trước xem thế nào bạn nhé. Nếu ở Hồ Chí Minh bạn mang máy qua mình test thử cho nhé

3. SMILE MOBILE

SMILE MOBILE Active Member

ở hà nội bạn mang qua Lộc mobile 172 vương thừa vũ-thanh xuân-hà nội mình kiểm tra cho nhé.

tiendungnst thích bài này.
  4. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Mang qua mình gắn cái camera trước test dùm luôn cho.

5. ZR89

ZR89 Member

Miếng dán cường lực che phần cam đi thì chhir ảnh hưởng đến độ nét của cam thôi bác nhé.
    Khả năng máy của bác bị hỏng cam trước rồi. Bác mang ra cửa hàng thay thử cam trc xem có đc ko ạ