Hỏi F240s hàng blacklist, con đường nào lên kitkat? Vụ này hay nhá.

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi jimmymouse, 24 Tháng ba 2014.

1. jimmymouse

jimmymouse Member

Update: Đã thành công thưa các bác. Ko bị mất imei ko bị gì cả. Thanks a e đã đóng góp ý kiến nhé. Máy chạy ngon lành rồi.

Hôm trước tết e vội mua 1 con f240s trắng check ko kỹ. Giờ thì check imei nó là hàng ăn cắp nên hiển nhiên imei chính chủ ko dùng đc, thằng chủ bán máy nó up cái imei của chiếc khác cũng hàng F240s. Máy đang chạy 4.1.2 cook trên nền F240k10r. Thông tin bên hình dưới.

E đang định up bản kitkat mới cho f240s. Vì là room cook trên nền 10r nên e muốn về stock f240s10z rồi up bản zip 4.4 có sẵn root.

Theo e đọc các hướng dẫn thì DKZ có đoạn nó check imei thì phải. Nên đang băn khoăn.
    1. Đang DKZ dở về stock 4.1.2 10z liệu có bị đứng giữa chừng vì imei gốc bị blacklist ko?
    2. Về stock 4.1.2 thành công chắc đến 99% là mất imei đang dùng. Vậy backup và restore imei fake liệu có sóng hay bị sever check thành brick, backup imei gì nữa cũng không có sóng trở lại.
    3. E có backup lại bản hiện tại đang dùng bằng clockworkmod 1 mớ lộn xộn có tên folder ghi ngày tháng tạo nặng ~2.2GB. Trong trường hợp ko thể up kitkat hay về stock thì có thể làm thế nào để restore lại bản đang dùng đây đc ạh?

Newbie mong các bác bớt chút thời gian trả lời để e phi nó lên kitkat đú chút.

Last edited: 25 Tháng ba 2014
  2. jimmymouse

jimmymouse Member

ko ai quan tâm hjx :(

3. truongminhtinh

truongminhtinh Member

vụ này khó đó, thường động vào thành cục chặn giấy cũng mệt.... sao không bắt đền của hàng, hoặc ra bán lại cho nó lên con khác

jimmymouse thích bài này.
  4. hungz92

hungz92 Active Member

chả sao đâu bạn , cứ up đi , mình chắc chắn là ksao đâu :)

5. dangquang1304vn

dangquang1304vn Active Member

lỡ up lên mất cái imei còn khổ nữa,trở thành ipod còn khổ nữa,tôt nhất là bắt cữa hàng đền máy đúng với phiên bản,hay bán mua máy khác cho chắc

6. Buonbanchoi

Buonbanchoi Active Member

Chả làm sao cả đéo ai nó chặn mà p lo, nó thừa hơi đâu, mà imei check ăn cắp sao ko dùng đc, dùng vô tư sao p fake, chắc nó up làm mất imei nên p fake

Last edited: 25 Tháng ba 2014
    jimmymouse and matalap like this.
  7. jimmymouse

jimmymouse Member

Mình nói trên kia rồi mà bạn. Mình mua tr tết để chơi nên vội check ko kỹ. Giờ mua đc gần 2th rồi cũng khó. Đang làm đồ án nghèo dã man con ngan.

Ngày đầu mình cũng nghĩ thế, hôm qua cho chắc củ nên đọc tìm hiểu trước các lỗi có thể xảy ra cuối cùng có 1 bài hướng dẫn check hàng ăn cắp. Vì check imei trên trang http://checkimei.kr/search/search_1.php bấm vào dấu tích, điền imei gốc (tháo pin ra có in trên tem) vào nó hiện ra cái thông báo imei ko nhận diện đc là hàng trộm cắp hay gì đó (google translate). Mấy người đang dùng hàng Hàn bị mất imei đột ngột mất sóng là do vụ này, hãng nó block online.

Đang máu bạn ạ. Bạn gặp th như thế này bao giờ chưa? sau khi về stock thì nó vẫn imei fake hay thế nào? Có gì cần lưu ý khi flash ko (ngắt kết nối internet, flash = TOT...)?

8. Buonbanchoi

Về stock Có khi bạn ko còn imei đâu, imei cũ coi như mất rồi nếu ko backup, để nguyên xài đi

9. Buonbanchoi

Hãng nó ko khoá đâu, nó khoá thì khoá từ lâu rồi, từ khi báo mất là nó khoá chứ để đến bg mà p lo, imei bị fake thì imei cũ mất rồi, coi chừng up mất nốt imei fake

10. jimmymouse

jimmymouse Member

Mình backup rồi. Cái ý ko lo. Lo nhất là thành brick thôi. Baseband imei có cả tá ^^ Trên kia có 3 câu hỏi đó. Bạn xem hộ theo trình tự đó ^^

11. ngovitinh

ngovitinh Active Member

Hình như up rom ko mất imei thì phải.
    up mà mất thì cứ lên đi r xin cái backup của ông nào bản S up vào là đc.
    Hàng ăn cắp dùng chả sao cả đâu. cái này là làm mất imei nên ms fake imei :laugh:

12. havi525

havi525 Active Member

Chắc chắn không vấn đề gì nhé bạn. Cứ up đi mình bảo đảm cho.

jimmymouse and mai_tien_dat_251 like this.
  13. hungz92

hungz92 Active Member

không bh có thể mất ỉmei đc , mất thì ghi lại , b up offline ấy , chả bh hãng nó đụng j vào máy b đc

14. hongnv

hongnv Active Member

Máy mình cũng bản S, đang dùng Imei khác không phải imei trên máy..up qua up lại đủ các thể loại rom rồi và giờ đang ở Kitkat stock..imei thì vẫn là imei fake thôi, không quay về imei gốc của máy được.

P/S: Cũng có thông tin là nguy cơ máy kiểu này là máy hàng dựng, main 1 kiểu vỏ 1 kiểu nên imei ngoài vỏ với trong máy khác nhau. Mình cũng không có điều kiện để kiểm chứng, với lại cũng chả để làm gì khi máy vẫn ngon lành, pin tốt, sóng khỏe, lại ko kén rom :D

15. dellusa

dellusa New Member

thoải mái đi , mất imei là do nghịch sai thôi , còn hàng nào cũng up vô tư

16. jimmymouse

jimmymouse Member

Đã thành công thưa các bác. Ko bị mất imei ko bị gì cả. Thanks a e đã đóng góp ý kiến nhé. Máy chạy ngon lành rồi.

17. bhtale

bhtale Active Member

Cứ up tẹt ga đi, k sợ đâu, giống máy tôi mà hề hề