Fix lỗi không vào được download mode, không recovery, soft brick sau khi Update OTA (rooted)

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi hoangnova, 18 Tháng ba 2014.

1. cuaconcon1102

cuaconcon1102 New Member

bac @hoangnova cho em hoi cai ubuntu cua em sau khi go cai lenh nay no cung chi hien moi the nay thi phai lam sao bay h. Sr em dang o ubuntu chua ca unikey

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Tình hình khỏi chưa ?! Mình có thể flash đc file qua Rec 3 e mà.

3. tungkick

tungkick Active Member

Chắc khỏi rùi sợ flash 3e ko đúng kikat hay jb nên sợ treoo logo vĩnh viễn nên cho flash cả stock cho chắc hehe đở tốn tiền. Đúng ra flash fota là fix treo cwm. Vì ko phải treo mà no boot vào để thực hiện hard reset mà ko phải 3e nên khởi động nó cứ boot :)

4. kiala555

kiala555 Member

ai teamview hộ e cái

5. Trần Công Bảo Trung

Trần Công Bảo Trung New Member

Ai giúp em qua mạng được k ạ :((
    Máy em bị treo logo khi recovery rồi

6. thang_langbam

thang_langbam Member

@hoangnova giúp em với. ecaif root, reco rồi, ko may cập nhật ota giờ chỉ vào đc recovery mà ko vào đc download mode

7. Lê Xuân Vũ

Lê Xuân Vũ New Member

@hoangnova anh hoàng giúp em vơi, mấy hnay em mò mà ko ra, tình hình em recovery roi up rom qua ota h no cu bat vao recovery, em dang sài máy f320k, ko vào dc download mode luôn, khoi dong chỉ dung o logo 1 chút là vào recovery philz touch 6, h em phai làm sao day anh, anh cứu em với, anh pm em nhé :(, em dang chay rom goc 4.4.2, e cảm ơn a trước

8. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

@Đạt Nguyễn gửi bạn này giúp a file flash để zero fota. A đang online đt, ko gửi đc.

9. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

ok anh đã send file cho bạn đó rồi ạ

10. thientunhi

thientunhi Member

làm mãi ko xong, ai ở hà nội giúp mình phát , ức chế kinh

11. Cường Big

Cường Big New Member

Bạn @hoangnova cho mình hỏi, máy mình là LG G2 F320k, lúc đầu khi root và recovery thì nó bị tình trạng là cắm usb thì nó hiện nhiều ổ, sau đó thì tình trạng đó k0 còn nữa, cắm usb vô máy vẫn nhận bình thường, còn chế độ download mode mình vẫn vào được, nhưng riêng recovery mình mình cứ bấm Power + (-) thấy 2 dòng chữ hàn quốc là coi như màn hình đen thui luôn k0 vào được, vậy mình có cần phải cứu máy theo cách này không? Vì máy mình đến giờ vẫn xài bình thường nhưng thấy tình trạng k0 vào được revocery nên k0 dám up rom hay flash, tư vấn giúp mình vì cũng mới biết vọc máy, cảm ơn nhiều

12. Cường Big

Cường Big New Member

Có ai giúp mình k0, cảm ơn nhiều

13. hsrose

hsrose Đột tử

bạn up lại rom gốc, sau đó cài lại recovery là được

Cường Big thích bài này.
  14. nacdidem

nacdidem Member

Anh hoang nova ơi... Con isai l22thì sao.. Của em không vao dowload mode đc

15. tinhuong

tinhuong New Member

Máy G2 sprint của mình tự khởi động lại và bắt format ổ đĩa, mình chọn OK thế là mất hết mọi thứ, Ra tiệm sửa chữa họ bảo là phải thay ổ cứng thì mới sửa được, hic? Cho mình hỏi các pro là có cách nào để cứu được em nó không? Cảm ơn các pro trước!

16. hahagata

hahagata New Member

bác @hoangnova bác che em cách liên lạc với bác để nhờ fix lỗi được không
    Khởi động lên, lên logo rồi tắt ngúm, màn hình mờ sáng dèn led máy liên tục
    - Không có download mode
    - Không vào được recovery
    có bác nào biết cách chỉnh không chỉ em với

17. hearted

hearted Member

Bác hoàng giúp mình với máy mìng là lg e612f vậy bộ công cụ 1 là nên chọn tải phiên bản nào.

18. duy thuan

duy thuan New Member

Mình cũng đã bi brick máy f320L và làm đủ mọi cách ko thể vào đc download mode . Cuối cùng mình làm theo hướng dẫn chạy file ToT và cứ làm như bt cắp cáp rồi vol - để đó ( Tất nhiên là ko vào đc download mode ) . Chạy lần 1 LG Flash tool báo lỗi , lúc đó lại rút cáp ra cắm lại nhưng ko ấn vol - nữa mà ấn nút power và vol + thì máy vào download mode và cứ thế nó chạy 100% là ok. May quá các bác à ko pải mang ra quán... :inlove:

19. thaihoa88

thaihoa88 New Member

Gửi Anh Hoangnova!!!!!

Mình mới mua điện thoại Lg g2 F320s ,mua vào khoảng thứ 7 (3/01/15),sau khi đọc bài viết của anh "Mọi thứ về LG G2: root, recovery, kdz, ROM" ,Thì mình bắt đầu root (lúc trước có xài vài chiếc sky ,root ,recovery up room như cơm pữa),sau khi root thì ok,
    mình tiến hành recovery mình down bản recovery F320s về và tiến hành chạy file. .bat ,thế là máy mình về chế độ recovery nhưng ngôn ngữ là tiếng trung quốc,Nên mình không hiểu chổ nào là format and backup,,,,,,,,Sau đó mình nhờ đứa bạn nó cài về rom gốc,Thì nó không cài được vì máy bị treo logo mất driver,thế là không up dc rom gốc,sau đó nó chỉ mình lên chỗ sửa chữa phần cứng " 160 nguyễn văn cừ,cư trinh,q1" thế là mình đem lên, tụi kỹ thuật ở đó nó bảo như thằng bạn mình nói là mất driver treo logo . thế là nó mở ra nó reset con chip thì phải" mình thấy nó lấy cây nhím chấm vào chân con chip" sau 1 hồi làm thì nó lên nhưng nó up rom thì vừa lên thì nó bị đơ máy.Sau khoản 2h thì nó nói là để máy lại sẽ kiểm tra phần mềm và sẽ sửa cho. và ra giá 200k.Nó hẹn hôm nay mình lên thì khi lên điện thoại chỉ vào được khoảng 1 phút thì nó bị đứng máy không sdung được thế là mình tháo pin ra khởi động lên thì lạ treo logo khoảng 1phut thì màn hình mất logo và sáng mờ.vậy là tụi nó nói là do phần cứng . Thế là nó hẹn chủ nhật sẽ báo giá . Thế là mình mang về cũng ko xong đành phải để lại( mang về đem chổ khác thì tụi nó cũng quâỵ tanh bành ".
    Vậy anh Hoangnova cho mình hỏi cuối cùng máy mình bị phần cứng hay mềm vậy?
    mất ăn mất ngủ 3 ngày rồi vừa tức vừa bực tại vì mình ở long thành đồng nai vùng sâu vùng xa nên rất mệt khi phải đi lên đi xuống hoài

thanks
    vì đã bỏ chút thời gian đọc .

20. quynhu

quynhu Active Member

Cho mình hỏi root rồi mình muốn hủy root thì phải làm sao câu này của mình cùng bao nhiêu bạn ga khác