[FIX L-01F] Chấm dứt hoàn toàn vấn đề pin ảo trên DOCOMO - Update 31-7-2015

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi yeucongnghe, 9 Tháng hai 2015.

1. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Cái lỗi sạc chậm có thể do bản rom, có thể do cục sạc hoặc dây sạc, ko liên quan gì tới kernel đâu. Bản thân mình đang dùng rom cloudy 3.2, có lần sạc cũng phải gần 5h mới đầy, sạc bằng cục sạc khác thì lại tầm 2h15' là đầy, hoặc lần khác sạc trên chính cục sạc đó cũng chỉ hơn 2h là đầy. Vẫn là rom đó, kernel đó nhưng mỗi lần mỗi khác, nhưng cơ bản chỉ gần 2h rưỡi là đầy.

quyen abc and hviet75 like this.
  2. haibuffalo1005

haibuffalo1005 Active Member

Mình cũng dùng DCM bác @yeucongnghe . có 3 vấn đề cần nhờ bác giúp:
    1. Chỉ mình cách trích kernel từ room cũ ra để falsh lại (chịu pin ảo tí chứ để update app lâu quá)

2. Giờ up rom LL nào ổn nhất. Rom CL 3.2 ổn định không bác, mình đang dùng lamhoang G2 2.2 thấy ổn định, sóng sánh tốt. Mình hay những vùng sóng yếu nên cần rom sóng tốt.

3. Công việc cần tự động ghi âm cuộc gọi để nhớ hết các yêu cầu khách hàng, ko biết rom Cloudy 3.2 có ghi âm cuộc gọi ko. Nếu không có thì dùng app gì chất lượng tốt.

Cảm ơn bác nhiều nhé.

3. yeucongnghe

Mình trả lời như sau :
    1. Cách trích lấy kernel từ 1 rom :
    Tải về file kernel va fix sóng của mình (file .zip để có thể flash đc qua rec và tạm gọi là file1), file rom cần trích rom gọi là file 2.
    Mở file1 bằng winrar hoặc winzip, xóa file boot_bumped.img, folder system/etc và system/lib/modules. Mở tiếp file2 cũng bằng winrar hoặc win zip,kéo và thả folder modules vào cửa sổ đang mở file1 (phải thả đúng vị trí cũ, sai có thể sẽ treo máy). Kéo tiếp file boot.img trong file2 ra đâu đó và đổi lại tên thành boot_bumped.img rồi kéo và thả vào file1, rồi đóng cửa sổ winrar hoặc winzip là xong.
    2. Lollipop hiện tại có cloudy 3.2 hoặc 3.3 khá đẹp và ổn định. Cá nhân mình dùng 3.2 mấy tháng rồi và ko thấy có lỗi gì nên cũng ko muốn up rom khác nữa.
    3. Các rom của cloudy có tùy chọn ghi âm cuộc gọi nhưng ko có tự động ghi âm. Cái này muốn có phải mod thêm. Trước đây khi còn dùng con LU6200 mình đã mod tính năng này trên 4.1, giờ mod trên 5.0 cũng đc nhưng ko thấy hữu ích mấy nên ko làm (bản thân ko có nhu cầu ghi âm cuộc gọi, và khi muốn ghi thì chỉ cần bấm vào nút ghi âm trên cửa sổ cuộc gọi trước khi bắt đầu đàm thoại cũng đc).

hviet75 and haibuffalo1005 like this.
  4. haibuffalo1005

Cảm ơn bác nhiều. Vậy khi nào mình up rom cloudy 3.2 thì bác có thể mod cho cái file để flash vào có chức năng tự động ghi âm dc không :laugh:

5. yeucongnghe

Bạn lưu ý tại mục trả lời 1 : chỉ xóa folder etc khi trích kernel cho các nền khác 5.0 nhé vì trên 5.0 nó chính là nơi chứa các file fix để sóng ổn định đối với dcm. Và 1 điều nữa là file kernel bạn cần trích trong rom đã phải được bumped, nếu ko cũng sẽ treo máy. Hiện tại có 2 phương pháp vượt qua sự kiểm tra của LG là bump và loki. Phương pháp mình vừa nói chỉ áp dụng cho kernel đã đc bumped, còn kiểu loki sẽ khác do loki khi patch phải dùng script, còn bump thì ko cần script để patch kernel.

6. haibuffalo1005

Vậy thì phức tạp quá Bác à, mình ko thực hiện dc vì mình ko rành lắm. Bác có thể trích giúp mình kernel lamhoang G3 2.2 dc ko. Khi nào up lollipop Cloudy 3.2 rồi nhờ bác mod cái tự động ghi âm để flash dc ko

7. yeucongnghe

Ngày trc khi mod tính năng này mình phải mất mấy ngày liền với vài chục lần boot lại điện thoại mới hoàn chỉnh đấy. Ngày đó do ham thích tìm hiểu mà làm cho biết thôi chứ nhu cầu ko có. Vì thế bgio ngồi làm rất ngại. Vì thích cái lollipop mà lại bị pin ảo rất khó chịu nên mới lại mất công tìm và fix nó trong kernel, nếu ko bị pin ảo thì có lẽ cũng ko động đến kernel, cứ kernel có sẵn mà dùng cũng đc.

TèoEm, hviet75 and haibuffalo1005 like this.
  8. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Bác ơi cho e xin lại cái file xuống 4.2.2 với.Link die rồi :3

hviet75 thích bài này.
  9. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

E dạo này k tham gia diễn đàn nào cả.Ak có vào Miui.vn vì mới mua cho u cái Mi4 :laugh:

10. yeucongnghe

ldp_33 and hviet75 like this.
  11. haibuffalo1005

@ldp_33 lâu rồi ko gặp còn dùng DCM ko, Mi4 1 sim phải ko cũng đang quan tâm em Mi4. ldp_33 cho vài đánh giá thử

12. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Thấy cấu hình cao giá lại hợp lý !
    Nhưng tâm lý cự sợ đồ TQ ntn ý ! Kỳ thật, không phải lo nó nhanh hỏng mà cứ nghi ngại anh TQ thâm nho.

Sent from my LG-F180L using Tapatalk

13. long2192

long2192 New Member

Em mới mua con g2 docomo. Máy em đang 4.2.2. Thấy mod khen rom cloudy em muốn thử. Tìm link rom cloudy thì yêu cầu phải lên từ stock 5.0 . Bác có thể hướng dẫn em lên stock 5.0 được không. Hoặc bác cho em xin link hướng dẫn với ạ.

14. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Thì tâm lí mỗi người mỗi khác mà lão :) U em cũng k thích hàng TQ đâu nhưng mà e mua rồi nên phải dùng.Được cái dùng mấy ngày thì u em lại ưng nó hơn mấy con samsung :v

hviet75 thích bài này.
  15. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Đánh giá nè :
    -Cấu hình khỏi bàn rồi,hơi chán cái dung lượng bộ nhớ chỉ có 16Gb thôi.Bản 32Gb ngưng sản xuất,bản 64Gb thì tìm khó hơn lên Trời,k có thẻ nhớ ngoài.Khắc phục tạm bằng cách ảnh ọt ném tất lên Google Photos cũng nhẹ gánh phần nào
    -Thiết kế : Lên mạng xem clip con Vega Iron đập đá nhé,con này viền thép cứng ngang như vậy,nhỡ tay rơi xuống sàn thì gạch vỡ chứ đt k vỡ :laugh: Nói chung là ăn chắc mặc bền,hoàn thiện cao như hàng Apple.Nắp lưng thì nhìn hơi nát nhưng mà cầm ôm tay như kiểu G2,rất thích kiểu này
    -ROM riếc : được cái hàng chính hãng nên up liên tọi,cứ 1 tuần update 1 lần,ngán chả muốn up nữa.Nhiều người dùng,support ok nhưng nghịch như LG thì chưa vì cái MIUI này khó mod.Đã có MIUI V7 dùng phải nói là sướng vl luôn,nhanh mượt như ROM gốc của google.Bỏ G2 sang thì sẽ hơi khó chịu vụ k có double tap
    -Trải nghiệm : Màn trong,cầm gọn tay,phần mềm ổn định,máy mát nhé,đừng nghe mấy trang công nghệ bảo nóng ( thực ra nóng là ngày xưa,cái thời pm nó chưa ổn định,giờ thì ok rồi ),đa nhiệm chơi game tốt,camera sau ok hơn G2 khá nhiều,camera trước bá cmn đạo (đánh giá cao nhất khoản này vì mua cho u ở quê tự sướng up FB :laugh::laugh::laugh:) Ở quê mua nắp lưng éo chỗ nào bán,nó lại còn chê hàng Tàu,phát hờn :mad: PIN kém G2 1 chút thôi
    Kết luận : nói chung tầm giá này ẻm nó là ngon nhất nhì rồi,lại là flash ship nên rất đáng mua,chỉ có vài hạt sạn trình bày ở trên.Nếu bác nghi ngại hàng Tàu thì chuyển hướng con khác còn nếu bác thích 1 mình chống lại tất cả theo kiểu ''uk,bố mày mua hàng Tàu đấy,có sao k'' thì con này là lựa chọn k thể sáng suốt hơn.Bác yên tâm là e tuyển chọn giữa hàng chục con đt trong tầm giá trên thị trường mới được em chân dài này đấy :D:D:D

P/S : Ôi đệt lỡ nói dài quá,ng ta lại tưởng mình PR cho Khựa thì chết.Đánh giá khách quan khi sử dụng thôi đấy nhé :geek:

Last edited: 18 Tháng chín 2015
    haibuffalo1005 and hviet75 like this.
  16. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Thanks bác,dạo này mất máy chả có gì để vào chém với ae.May quá có đứa em nó cũng dùng con này thế là ôn lại kỉ niệm xưa.Quay đi quay lại yeucongnghe đã trở thành modder có tiếng rồi,đội DCM mà k có bác thì giờ chắc vẫn 4.4 PIN ảo quá :3

hviet75 thích bài này.
  17. haibuffalo1005

Bác vẫn nhiệt tình với ae như ngày nào chỉ có điều ít chém hơn trước. Đúng là hàng tàu mình cũng không thích nhưng thấy cấu hình xiaomi và giá như hiện nay là quá ổn. Con này mà 2 sim thì hay nhỉ, đang nhu cầu 2 sim. Bài viết hay lắm, thanks bác nhiều.

TèoEm and hviet75 like this.
  18. haibuffalo1005

19. buivanthanh2190

buivanthanh2190 Active Member

TèoEm thích bài này.
  20. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

2 sim thì bác đợi mi4c sắp ra nhé,đáng mong đợi đấy :)

haibuffalo1005 and hviet75 like this.