[FIX L-01F] Chấm dứt hoàn toàn vấn đề pin ảo trên DOCOMO - Update 31-7-2015

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi yeucongnghe, 9 Tháng hai 2015.

1. TèoEm

TèoEm Active Member

Thank kiu a :)

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hviet75 thích bài này.
  2. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Cảm ơn bạn vẫn rất tâm huyết và nhiệt tình đóng góp cho ae cộng đồng DCM :D

Sent from my LG-L01F using Tapatalk

TèoEm thích bài này.
  3. taminhquan2812

taminhquan2812 Active Member

Bác YCN làm ơn up bằng fshare hay google driver đi, up bằng app.box.com mình ko có down trên máy tính được @@!

hviet75 thích bài này.
  4. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

vija, hviet75 and lovehuong2 like this.
  5. vija

vija Member

6. yeucongnghe

Cái này mình chịu ko hiểu vì máy mình ko bị và cũng chưa có ai ngoài bạn bị như thế. Mình đang trả lời bạn cũng trên wifi đấy. Thử reboot lại máy xem.

hviet75 thích bài này.
  7. vija

vija Member

Mình đã reebot 2 lần rồi. Thôi tải lại về cài xem sao. Thank YCN

hviet75 thích bài này.
  8. nguyenanh07

nguyenanh07 Active Member

Mình vẫn đang xài CloudyG2 2.2. Không biết có dùng đc kenel này không bạn @yeucongnghe ?

9. yeucongnghe

Cứ rom 5.0.x và máy DCM là được mà bạn. Hình như CloudyG2 2.2 là rom 4.4.2 đúng ko? Nếu cần mình build 1 bản kernel 4.4.2 kitkat fix pin ảo cho bạn, nhưng nói chung nên lên lollipop bạn ạ vì nó đẹp hơn, mượt mà hơn. Đang đợi nếu G2 lên được 5.1.1 nữa thì làm luôn rom và kernel cho DCM, còn hiện giờ cũng ko có gì mới nữa để vọc.

huulocau, hviet75 and nguyenanh07 like this.
  10. nguyenanh07

nguyenanh07 Active Member

Đợt trước có lên mấy ROM lollipop rồi mà không ổn rồi lại phải quay lại CG 2.2

11. HQD

HQD New Member

Bác YCN ơi cho mình hỏi mình đang xài bản yeucongnghe v1.0 thì có xài đc ko vậy??
    Thank bác :)

12. dnlong_91

dnlong_91 New Member

Hôm trước cũng dùng bản CloudyG2 3.3, nhưng bị lỗi sóng chập chờn. Ngay lúc đó lại có việc cần điện liên tục. Có thử flash file fix lỗi sóng của yeucongnghe bên box kia, nhưng vẫn bị chập chờn. Giờ thì quay về bản CloudyG2 2.2 rồi, nhưng vẫn muốn lên lolipop, không biết yeucongnghe tổng hợp lại mấy cái lỗi sóng, pin của CloudyG2 3.3 rồi đăng một bài được không? Nếu được thì mình xin cám ơn.

vietnhu90 thích bài này.
  13. taminhquan2812

taminhquan2812 Active Member

Mình xài kernel 3.4.0 lúc up bản cloudy 2.1, lúc xài bản rom đó thì bị pin ảo. Nhưng từ khi up lên cloudy 3.3 thì xài dưới 10% pin vẫn chưa sập ngồn lần nào, up được 3 bửa rồi, để cuối tuần mình ko làm việc sẽ xài cạn Pin xem bao nhiêu % bị saapj nguồn rồi rewier lại cho anh em biết

14. vietnhu90

vietnhu90 New Member

Bạn YCN buildkernel cho 4.4.2 đi, mình cũng đang dùng Cloudy G2 2.2 thấy Rom này ổn định. Cho mình hỏi bạn đang dùng Rom Lollipop bản nào, gửi link cho mình dùng thử xem sao. Hôm trước lên Cloudy G2 3.3 nhưng thấy không ổn: thỉnh thoảng mất sóng, Widget thời tiết không trong suốt, Quick Circle mod lại (ít chức năng, chỉ có xem giờ, chỉnh nhạc và nhật ký cuộc gọi) không đúng của G4 nguyên gốc, ngốn nhiều Ram nên lại quay về bản 2.2. Mà bạn biết fix lỗi Root trên Cloudy 2.2 cho DCM không, cứ phải vào SuperSu để chế độ duy trì để có root, mà 1 số phần mềm nó lại không nhận được root chẳng hạn như x-plorer.
    Nãy giờ nói hơi nhiều, bạn xem giúp được gì thì trả lời giùm nha!

15. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Tin tốt lành cho ae đội DCM.
    Mạo muội thay mặt ae xin cảm ơn bạn ! :D

Sent from my L-01F using Tapatalk

16. yeucongnghe

Bạn cứ flash các rom 5.0.x (các rom cloudy 3.x cũng đều là 5.0.x cả), sau đó flash kernel mới mình up lên ngày 3-8-2015 là được. Nếu lần đầu boot chưa ổn định sóng thì boot lại lần nữa. Nói chung mình đang dùng cloudy 3.2 và thấy ko có vấn đề gì so với nhu cầu của mình.

Mình trả lời bạn mấy vấn đề sau :
    - Build kernel kitkat 4.4.2 cho máy DCM có fix pin ảo thì ok, đang tải source về để fix và build.
    - Các rom lollipop do nó kiểm tra sóng lần đầu khi boot máy, trong khi DCM ko được hỗ trợ chính thức nên có hiện tượng sóng ko ổn định, thi thoảng bị mất. Bản chất của việc fix sóng là copy liên tục 1 lib có liên quan đến sóng để đúng vào lúc nó check sóng thì ngắt việc check sóng. Do đó thời điểm ngắt là hết sức quan trọng, ngoài thời điểm đó ra có copy cũng ko có tác dụng. Vì 1 số lý do nào đó (như chạy các app ngầm khác, thực hiện 1 vài tác vụ gì đó gây trễ thời gian, v.v...) nên đôi khi cái file fix trong init.d được thực hiện ko đúng thời điểm nên dù có file fix sóng thì vẫn đôi khi mất sóng. Chỉ có cách reboot lại để file fix trong init.d chạy lại cho đúng thời điểm thôi. Qua quan sát, theo dõi mình thấy thời điểm và dấu hiệu fix thành công là khi boot máy màn hình home hiện lên trong tích tắc rồi hiện màn hình khóa. Các bạn để ý trong khoảng thời gian bắt đầu hiện màn hình khóa đến lúc màn hình tắt (chúng vài giây thôi) nếu cột sóng có biểu tượng dấu tròn như chữ o nhỏ ấy (tìm sóng) rồi sóng lên trong khoảng thời gian đó là fix đúng thời điểm và chắc chắn sẽ ko bị rớt sóng cho đến lần boot kế tiếp.
    - Thời tiết trong suốt thì mình ko quan tâm lắm vì đối với mình ko quan trọng. Nếu thích trong suốt bạn có thể tải trên chplay, có nhiều app cho đặt trong suốt luôn. còn Quick Circle mình ko có để sử dụng nên cũng ko biết sửa rồi test thế nào.
    - Về root thì mình chưa gặp trường hợp như bạn, có nghĩa là cứ có root thì ko cần phải vào SuperSu để chế độ duy trì để có root và tất cả các app cần đều có quyền root như roor explorer, titanium backup, v.v...

Last edited: 5 Tháng tám 2015
    hviet75 thích bài này.
  17. laidzai

laidzai New Member

Mình mới flash thử kernel ngày 3/8, thấy sóng sáng có ngon hơn , thanks mod đã hỗ trợ nhiệt tình cho ae DCM. Nhưng vẫn còn lỗi kinh điển là xài 3g ko nt đc phải chuyển lại sóng 2g.... chắc bệnh nan y phải sống chung thui :(:(

18. huulocau

huulocau Member

Cho hỏi tí là phải dùng cái nào cho L01F vậy anh Yêucôngnghệ.

19. yeucongnghe

Bạn nên dùng cái build ngày 3.8 ấy

hviet75 thích bài này.
  20. huulocau

huulocau Member

Vâng. Vậy cái bản trên hay dưới có khác biệt gì ko ạ.
    b. Kernel fix battery, đèn LED sau, kèm fix sóng trong file .zip (Update 3-8-2015) :
    * Kernel build từ kernel F320, compiler với GCC 4.8 :
    Link download :https://app.box.com/s/8vtck0madwokzahhrf3rqeygviwabn1l
    MD5 : 0BFA96C0E9D2A8B3F3948403426FC90B
    * Kernel build từ kernel F320, compiler với GCC 4.8 Linaro :
    Link download :https://app.box.com/s/d60vtsysmc35m6bc1gyraqjscikxllcc
    MD5 : A3E05879-C6EC7064-4A89DE71-5B47341E