Hỏi góp ý về mod rom

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi minhtri160, 11 Tháng bảy 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhtri160

minhtri160 New Member

theo em thấy thì có vẻ lu6200 có rất nhiều rom nền stock được nhồi nhét nhiều chức năng ngon. Nhưng lại bỏ qua phần giao diện, em thấy dùg mãi 1 giao diện lg cũg chán, sao k mod thêm 1 bản rom mà thêm giao diện của ss, sony hay htc, ... cho có thêm nhiều trải nghiệm tốt hơn trên lu6200 nhỉ bà con :D

2. tuantm

tuantm Active Member

cho vào nặng rom thôi bác. Hàng theme sưu tầm nè: https://drive.google.com/folderview...&usp=sharing&tid=0B8l52p6n-IfIZnNXZ0wzXzFZa2c

3. minhtri160

minhtri160 New Member

4. tuantm

tuantm Active Member

Nhiều người kêu ram ít nhét vào laucher thì ...Mấy cái đấy trong forum mình có hướng dẫn đó. Em nghĩ ai thích thì sài cho tiện

5. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Hoặc đổi qua dùng cm, miui là khác hẳn. Cứ đổi đi đổi lại sẽ đỡ thấy nhàm

6. mittotun

mittotun Member

Đổi toàn giao diện phải thay bao nhiêu là thứ đâu phải muốn là xong đâu..........haizzz

7. minh mũ đỏ

minh mũ đỏ Active Member

Cái này cần nghiên cứu bác ạ. Cái chính là vì giao diện của lu không phải ở systemui và framework mà chính là cái lge-res nên muốn đổi sẽ phức tạp hơn

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

8. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Mình giờ cũng ko thích xài nền stock nữa vì ko thay đổi được giao diện theo ý thích,mấy cái theme ấy chỉ thay đổi được icon thôi nên theo mình nghĩ ko thể coi đó là theme thuần tuý được,đt mình màu đen nên mình thích các giao diện cùng tông màu cho đẹp,quan trọng nữa là dùng nền màu đen chữ trắng sẽ tiết kiệm pin rất đáng kể nhất là với em Lu.Các app được port lên là rất tốt nó thể hiện tính sáng tạo và trình độ các cooker nhưng nói thật lòng trong chúng ta có bao nhiêu người hiểu,sử dụng và sử dụng 1 cách thường xuyên như 1 app chính thức .Sau khi voc tầm 5ph cho thoả niềm đam mê,tò mò có lẽ chúng ta sẽ vứt xó nó.Mình nhớ khi còn xài Nokia các bản CFW ban đầu cũng theo xu hướng nhét đầy các app theo chủ ý của cooker (tất nhiên họ có quyền làm những gì mình thích vì họ mất công sức tạo ra nó và chia sẻ phi lợi nhuận),nhưng xu thế này dần thay đổi dần đó là tinh giảm app,cố gắng phát huy những điểm mạnh của dòng máy đó như về âm nhạc,camera,pin,hoạt động ổn định trơn chu cho hệ thống,và giao diện cho đt-1 phần khá quan trọng cho 1 chiếc smartphone.
    Đôi dòng góp ý mong anh em đừng chê cười vì đây là suy nghĩ cá nhân của mình(Mình dùng đt với mục đích nghe gọi,nhắn tin,nghe nhạc,lướt web,xem phim,thỉnh thoảng thay đổi giao diện cho đỡ nhàm chán-đơn giản thế thôi). Thân!

9. trolllgviet

trolllgviet Well-Known Member

Ai chả dùng như bạn:cool:
    Có điều làm nó rất mất thời gian và các modder chỉ làm sao cho hệ thống nhanh mượt tối ưu này kia thôi.chứ cái giao diện ai thích thì làm.ko modder nào đủ thời gian để làm theo ý thích của mỗi ng đc.mà họ share free cho mình dùng là quá ngon rồi chứ muốn này kia.nếu bạn thích dùng thì tự mod theo í mình là tốt nhất còn đã nếu ko biết mod thì chấp nhận vậy hoặc cài app
    Nói chung thì cái nào rồi cũng chán.dù bạn làm đẹp mấy thay đổi mãi cũng vẫn sẽ thấy chán
    Thôi cứ để mặc định LG là vít nhất:D:cool:

hoangnova thích bài này.
  10. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Bạn nào ko thích dùng giao diện LG thì có thể pack cái s4 lauch vào
    Rồi del phéng mấy cái lauch gốc đj

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4 Beta

11. gocpho8x

Uhm bạn nói đúng,câu : ko thích thì tự mod cho mình 1 bản mà dùng,ko có thì chấp nhận.Mình ko phản đối nhưng nói thật là hơi coi thường kiểu nói như vậy các cooker đưa ra 1 sp và họ hi vọng là nó hoạt động tốt đẹp và muốn ko ngừng cải tiến sản phẩm của mình,nếu ko có niềm đam mê và sự cải tiến thì ko thể phát triển được.Mình chỉ đóng góp ý kiến thôi việc làm hay ko làm là do các cooker thực hiện,họ ko làm thuê cho ai-như mình đã nói chia sẻ phi lợi nhuận ở trên.Mình rất tri ân công sức của các cooker,mình ko dùng hoặc dùng ko tốt cũng ko bao giờ chê bai cả bởi vì bản thân bất kì ai cũng ko đại diện cho toàn thể mọi người để đưa ra nhận xét có tính chất áp đặt.Vẫn rất trân trọng tài năng cũng như sức lao động của các cooker nhưng các tuyên bố đã giảm đi cái tầm và cái tâm của họ xuống,biến sản phẩm của họ thành 1 gói đóng kín ko có tính mở(ko có đỉnh cao tuyệt đối,chúng ta đang trên đường đến đó thôi)

minhtri160 thích bài này.
  12. Đức Minh

Đức Minh Không có gì

Không phải là vấn đề quá lớn lao bạn à. Trên mạng đầy các launcher rồi theme đấy, tha hồ lựa chọn, Rom Mod ở đây chú trọng vào chức năng, hoat động sao cho tốt, tiết kiệm pin chứ k đi sâu vào giao diện

13. minhtri160

minhtri160 New Member

vì vậy em mới thích s60 vs ios hay miui, cm ở cái khả năng đổi giao diện cho ko gây nhàm chán của nó nhưng mà miui vs cm thì hiệu năng nó k cao như stock của lg nên em chỉ mún góp í vậy thôi, cám ơn bà con đã cho í kiến :D

14. minh mũ đỏ

minh mũ đỏ Active Member

Cho đến khi có một bản rom thực sự ổn thì có thể các cooker sẽ chia ra 2 nhánh tính năng và giao diện, rom jb hiện đang trong quá trình phát triển nên cần thêm thời gian. Tại sao mod jb mà không mod ics? Bởi đơn giản jb n dễ dàng mod hơn so vs ics, nếu đã tiếp xúc vs code của ics và jb sẽ thấy rõ sự khác biệt. Một cái đơn giản nhất là nhìn vào hàm mới và công cụ mới của google đưa ra trong google i/o theo xu hướng đơn giản hoá nhưng vẫn đảm bảo độ chuyên nghiệp và tỉ mỉ

15. kps2bi

kps2bi Member

Bác có link laucher s4 k.cái flash qua rec ấy.e bị lỗi thẻ nhớ mất hết rùi :(

16. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Search By_Linq_z_Qirls_z_Chinese.zip

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4 Beta

17. okiookio

okiookio Active Member

Các laucher của android chia thành các ô dạng gird, các kích thước của widget bị phụ thuộc vào các ô này, cho nên việc tùy biến giao diện ở màn hình chính bị giới hạn bởi số luợng ô! như trên cm10 thì cho phép thay đổi số lượng ô ở màn hình chính nhưng ROM stock thì cứng luôn.
    Để giải quyết vấn đề này bạn thử dùng Zooper widget và tự cook 1 widget phù hợp nhé, nó na ná như rain metter trên win PC vậy.
    Khá mất time vì phải căn ce , nó dùng tọa độ x,y để chỉnh vị trí.

Các cái app mà lấy của máy khác ( HTC, SS v.v...) thì bạn cài lên , nếu thấy không hợp thì xóa thôi đổi luôn, vì cơ bản bạn không có nhu cầu dùng! có gì sai à?
    Muốn đổi ICON cũng có cách luôn nhé có thể hơi phức tạp nhưng muốn ăn thì phải lăn vào bếp thôi.
    +Bạn phải hiểu là làm dâu trăm họ - k thể chiều ý tất cả được! người ta chỉ làm cái cơ bản ròi đem về mỗi người tự cá nhân hóa nhé !
    +Người ta tạp ra 1 sản phẩm rồi up lên share vì người ta "thích" và khi mà sản phẩm sau tốt hơn sản phẩm trước thì không phải theo xu thế nào cả, cái đó nó giống như người cook vượt qua giới hạn của chính mình và vượt mặt nhà sản xuất vậy!

Cái đoạn tâm với tầm mình k hiểu lắm , cả đoạn không có tính mở nữa!
    Nếu bạn chót gặp phải 1 cooker tồi hay vớ phải 1 gói đóng kín thì cũng k nên nói theo kiểu vơ đũa như vậy!
    Khi mà bạn nói phi lợi nhuận rồi nói về về giảm tâm và tầm ? Vậy bạn nghĩ những ng bỏ công sức ra làm 1 bản ROM họ xứng đang nhận được hộ trợ tài chính từ cộng đồng khi có 1 sản phẩm tốt không ? Tùy cooker mà họ nhận hay không , cái này quá quen thuộc rồi, ở XDA hoặc bán bản sản phẩm thu phí hoặc chia sẻ free + donate hoặc chả đòi hỏi gì.

Về vụ mở tuyệt đối thì mình nghĩ là không hay bằng tùy biến tuyệt đối.
    ______
    mình thấy bạn nc như kiểu bố đời một cách bất lực vậy ( văn phong như kiểu 1 anh hùng bàn phím, thân thì k làm đc gì nhưng gia sức chê bai này nọ).
    Chả thấy chút chính kiến nào cả , nc thì ám chỉ này nọ, sao k gạch đầu dòng và nói thẳng xem ấm ức cái gì , tâm tư nguyện vọng sao muốn đề đạt gì thì nói thẳng ra vì rất ít ngưòi rảnh mà đọc đi đọc lại rồi đoán ý bạn đâu.
    Cứ nói ra xem bạn cần cái gì có khi là có ngưòi sẽ chỉ cho còn cứ up mở hay nghe nhạc hiệu đoán chương trình thì "dị lắm".
    SR nếu mà có động chạm gì, đại khái là nghĩ sao nói vậy chứ không miệt thị gì cả!
    Thân!

gocpho8x thích bài này.
  18. gocpho8x

Cảm ơn bạn okiookio đã góp ý.
    Mình làm việc từ 7h30-17h30.tuần 3 buổi làm đến 21h.CN đôi khi vẫn làm và năm nay cũng đã 30t rồi nên chắc ko đủ thời gian đầu tư cho danh hiệu AHBP.ko biết bạn đã đọc hết bài trong topic này chưa và đưa ra nhận xét vậy. Bạn chưa hiểu hoặc ko hiểu ý mình và chủ thớt khi nêu vấn đề.rất rõ ràng.mình nghĩ là vậy và phản ứng của mọi mấy com ở dưới thì minh nghĩ ko giải quyết được gì nên cũng ko viết nên yêu cầu làm gì cho mất thời gian của nhau.
    Bạn đưa ra các phương án rất chi tiết và tận tình nhưng chắc bạn ko hiểu vấn đề : thay đổi giao diện.mình ko am hiểu về lập trình nên ko dám tranh luận bừa bãi nhưng nói thế này cho dễ hình dung nhé.có cái rom stock nào cài bất kì laucher nào có thể làm thay đổi giao diện cái danh bạ chẳng hạn.về màu sắc.bố cục.icon ko?
    Đến đây thì chắc bạn hiểu vấn đề mà mình và chủ thớt góp ý rồi chứ?
    Còn vấn đề bạn có miệt thị mình ko thì bản thân bạn đọc lại những gì bạn viết rồi đưa ra nhận xét khách quan về những gì bạn đã viết nhé.

like_android thích bài này.
  19. Đức Minh

Đức Minh Không có gì

Close

Gửi Từ Sphin V3 Pyramid Edition

like_android thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.