Gấp ! Mọi người giúp với !!

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi manhnguyen, 21 Tháng một 2014.

1. manhnguyen

manhnguyen New Member

mình mua em LG GF180L mang tiếng mới cứng. nhưng dạo này lên mạng xem mới biết ko phải máy fullbox. hộp lô tai nghe sạc đều lô hết. Thế nhưng máy dùng thì lại khá ngon. hình thức mới tinh lúc mua không một vết xước. làm theo hướng dẫn phân biệt máy dựng vào máy mới theo mọi người nói thì ok ngoài thiếu hộp sịn. thế nhưng vì cái hộp lại là lô nên hơi lo. máy mua của người quen. test màn hình với cạnh máy đều bằng hết. (có topic nói máy dựng màn hình hơi nhô lên so với viên,vì đóng lại) của mình không bị. chân cáp và 2 con ốc đều mới. ko bị xước. lúc mua chỉ còn seal viền ko có seal màn hình và lưng. thắc mắc với ông anh bán máy thì ông ấy bảo máy yên tâm là hàng chuẩn. nhưng thấy mình mua full box mà thực ra lại chẳng phải fullbox tý nào. đang rất hoang mang. vì mình ko biết cách đăng ảnh lên ntn. Số imel "354282055879072" xin nhờ các bác test thử bằng phần mềm "LG imel checker" các bạn test rồi cmt ảnh cho mình với.Mình cũng đã cầm mốt số máy Sịn test ngang với máy của mình bằng mã thử của LG GF180,hiệu suất và các thông số đều giống nhau. tiện thể có ai biết test máy dùm mình ở Hà Nội được không. Xin chân thành cảm ơn. !

2. sonluyen

sonluyen Active Member

bạn thử bật rung và đèn màn hình sáng lên,nhấn liên tục nút home,back,menu xem nút home coa yếu hơn so với 2 nút kia không

3. manhnguyen

manhnguyen New Member

mình vừa thử. 3 nút đều mức rung như nhau. :v

4. sonluyen

sonluyen Active Member

ý là khi bạn nhấn mỗi nút 1 lúc hơn 20 lần thì nut home cảm ứng có bị lờn hơn so với 2 nút cobf lại không ? phải nhấn liên tục và nhanh xem nó có lờn hơn so với 2 nút còn lại k đó

5. manhnguyen

manhnguyen New Member

mình đã thử và ko bị gì. 3 nút đều như nhau. ko bị lờn gì cả.

6. sonluyen

sonluyen Active Member

vậy chắc không sao đâu

7. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Có thể máy là hàng tem vàng .cũng mới tinh.ko box. Ko phụ kiện.ko check đc imei.nhưng mình đang dùng thấy ok bạn ah

8. manhnguyen

manhnguyen New Member

lúc nãy test bằng cái LG imel checker nó hiện ra mỗi "LG F180L" và "OK" thấy một số người test ra cả số "serial" rồi "ngày sản xuất" mà mình nhập imel vào nó lại ko có. nên có gì ko bình thường ko nhỉ

9. sonluyen

sonluyen Active Member

không coa j là k bình thường cả,lâu lâu bị vậy @@

10. manhnguyen

manhnguyen New Member

vậy là yên tâm chút chút rồi.mình thực ra máy từ khi dùng đến nay dc khoảng hơn 3 tháng cũng chưa thấy có lỗi gì cả. dùng mượt pin khá tốt dùng dc 1 ngày. test antutu dc hơn 20k. chỉ có điều là lúc mua máy. ko có seal màn hình ko có seal lưng + thêm hộp phụ kiện lô. nên cảm thấy ko dc yên tâm. thanks bạn

11. sonluyen

sonluyen Active Member

mình thì cảm giác nut home hơi bị lờn so với nut back và menu đây,không biết sao

12. manhnguyen

manhnguyen New Member

hàng tem vàng là như thế nào thế bác. nó khác gì với hàng fullbox ko. có ảnh post lên cho mình xem với. thanks

13. phamdung0311

Trên mạng có nhiều về cái này mà bạn.theo mình hiểu thì thế này
    Thứ nhất mình hiểu cái ý full box của bạn là hàng brand new. Là hàng vẫn còn nguyên seal của nhà sản xuất.phụ kiện cũng chính hãng luôn. Và nó sẽ đc dán tem trắng
    Hàng tem vàng có thể là hàng đã bóc seal để trưng bày,hoặc hàng gặp lỗi đc trả về.đã đc nhà sản xuất kiểm tra- sửa chữa rồi dán tem ( vàng nhé ) .trên lý thuyết thì chất lượng vẫn đc đảm bảo,thậm chí tốt hơn hàng branew luôn :) - lý thuyết
    .hàng này sẽ đc bán với giá rẻ hơn hàng branew nhiều.

14. phamdung0311

Ah quên.mình cứ quen gọi là tem vàng.cũng có người gọi là hàng trả bảo hành .nhưng tiếng anh nó là refurbished
    Gặp lão gu gồ tìm hiểu thêm nhé

15. manhnguyen

manhnguyen New Member

Ah ra vậy. Đúng rồi ý mình là lúc mua mình muốn mua là brand new. Nhưng bg mới biết là ko phải. Trước mua 5tr3. So với giá bg là dc con brand new rồi. Tính mìn ko thích dùng đồ cũ. Nên có hơi thất vọng nhưng dù sao nếu em nó đúng là hàng " tem vàng" như bạn nói thì thôi cũng chấp nhận dc. Chỉ sợ là mua phải máy cũ hoặc tệ hơn là máy dựng thì buồn lắm. :(

16. phamdung0311

Tệ nhất là e nó dựng đứng lên thôi.chứ cũ thì tàm tạm.branew b gio 5 m7 bác ạ.nhưng phụ kiên chuẩn đét.cái tai nghe quabead thấy bảo nghe nhạc thích lắm

17. vananuan

vananuan Well-Known Member

manhnguyen
    Bạn không nên quá tin tưởng vào cách kiểm tra trên mạng vì không phải hàng dựng nào cũng tay nghề kém đâu bạn ,bạn chưa thấy hàng dựng mà màn hình bằng phẳng,óc sáng loáng không một vết tì và cổng tiếp xúc với chân đồng mới toanh chưa ?
    cái miếng nilon seal viền không làm lại được sao ?

Vì hàng dựng thực ra nói dễ hiểu là người thợ bung máy ra sửa chữa thôi .
    nên tay nghề người thơ quyết định chất lượng máy .
    ==================
    Tốt nhất là chọn thương gia uy tín và gửi niềm tin thôi !
    Các bạn có thể bài cách kiểm tra thì các "thương gia" không biết tìm cách qua mặt bạn lại sao ?

18. manhnguyen

manhnguyen New Member

thế bác cho mình hỏi là bây h mình làm cách nào để kiểm tra xem máy có đúng tiêu chuẩn như hàng new mà giá 5tr4 không.:(

19. vananuan

Như mình đã nói: bạn nên gửi niềm tin vào thương gia.

20. vananuan