[G2 DCM] ROM SphinX v2b - Update 10-12-2014

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi yeucongnghe, 20 Tháng bảy 2014.

1. samlee

samlee New Member

Cho mình xin full theme G3 cho rom này được không ak, xcam LG v5.0 chạy được cho rom này không, nếu có hướng dẫn mình nha. Thanks

A.C.F.H thích bài này.
  2. A.C.F.H

A.C.F.H Active Member

Mình nhớ k nhầm thì xcam v5 chỉ chạy trên kk thì phải, mà cam của bản rom v2b này đẹp rồi mà bạn. Mình chạy bản rom cg3 2.0 cài xcam 5.1.2 advance và driver thấy chụp cũng đâu hơn cam của bản rom v2b này đâu. Còn đây là giao diện tổng hợp cho LG của bác hoangnova:
    http://www.fshare.vn/file/TVSFDQZC0T/
    Down về rồi tiến hành flash. Lưu ý giao diện g3 k full được như rom cg3 dau nha.

3. hieu0408

hieu0408 New Member

Bác nào có mấy cái system ui đẹp v2b hoangnova cho mình xin.k thì chỉ đơn giản như gốc và thêm âm lịch cũng đc ùi

4. anphazero

anphazero Active Member

Bác nào xài V2b này xài bao Quick -> khi có cuộc gọi đến ko nhận hay từ chối cuộc gọi dc ko . Nghe nhạc hay Chuyển giao điện đồng hồ thì bt

5. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Đang chuẩn bị làm thêm cái rom flex 4.2.2 cho ai thích nền flex. Trên forum cũng có 1 số rom giao diện flex nhưng vấn đề pin và nhiệt độ chưa thấy ưng ý.

6. tranhaianh

tranhaianh Active Member

do đặc trưng của ROM là mất cảm biến mà :D

7. tranhaianh

tranhaianh Active Member

Bác làm thì cố gắng fix lỗi nhé! Như bản ROM này ngon nhưng mà có điều là hay mất cảm biến + knock on, phải khởi động lại mới có :geek:

8. Thanh Thọ

Thanh Thọ New Member

@yeucongnghe sao rom v2b của e mấy cái hệ điều hành n chiếm dữ zay bác hơn cả màn hình lun

Các file đính kèm:

9. HungPLH

HungPLH New Member

Bác @yeucongnghe ơi, mình muốn cài lại cái trình thời tiết mặc định của LG để dùng chức quick window của cái bao da ấy mà. Mình đã chép cái trình thời tiết gốc vào system/app rồi set quyền 644 nhưng sao vẫn không thấy phần mềm thời tiết gốc đâu cả. Giúp mình với !!! :cry:

tranhaianh thích bài này.
  10. vuhungkt881

vuhungkt881 New Member

Các bác cho mình hỏi, sao máy mình cài xong thì có chạm 2 lần vào màn hình để tắt, nhưng k có chạm 2 lần vào màn hình để mở. Làm sao để chạm 2 lần vào màn hình để mở màn hình vậy?

Tks!

11. Sinh ITpro

Sinh ITpro New Member

thớt có thể cho xin link mod navi có chữ G2 cho rom nay ko?

12. Thanh Thọ

Thanh Thọ New Member

@vuhungkt881 - Nếu flash xong rom mà không có knock on các bạn làm như sau :
    Vào trình gọi điện thoại, gõ vào bàn phím: 3845#*01# rồi chọn HW device test, chọn tiếp touch test, chọn tiếp Touch firmware upgrade rồi nhấn OK, chờ 10s là xong.
    - Có 1 vài bản ROM khi bấm 3845#*01# không lên màn hình test là do Rom đó chưa hỗ trợ lệnh này. Các bạn phải up bản rom nào hỗ trợ lệnh này để thực hiện được việc update lại Touch firmware đã. sau đó flash rom bạn thích thì sẽ có knock on.

13. Thanh Thọ

Thanh Thọ New Member

- Nếu flash xong rom mà không có knock on các bạn làm như sau :
    Vào trình gọi điện thoại, gõ vào bàn phím: 3845#*01# rồi chọn HW device test, chọn tiếp touch test, chọn tiếp Touch firmware upgrade rồi nhấn OK, chờ 10s là xong.
    - Có 1 vài bản ROM khi bấm 3845#*01# không lên màn hình test là do Rom đó chưa hỗ trợ lệnh này. Các bạn phải up bản rom nào hỗ trợ lệnh này để thực hiện được việc update lại Touch firmware đã. sau đó flash rom bạn thích thì sẽ có knock on.

14. tranhaianh

tranhaianh Active Member

bản này hay bị mất knock on mà, khoi dong lại dt là ok!

15. ocean1993

ocean1993 New Member

Bác ơi thế có ẩn đc mấy thanh điều hướng ko?

16. thelightvn

thelightvn Active Member

Cái quick remote nó bị thiểu năng phải ko các bác? Dạy hoài mà nó ko vô :(

17. tienthanh_g2

tienthanh_g2 New Member

Đã tot về gốc 10c và lên lại nhưng vẫn hay bị mất cảm biến.Mong bác yeucongnghe xem lại dùm

18. canhdieu

canhdieu Member

mình dùng hay bị mất cảm biến tiệm cận, khi nghe gọi áp điện thoại vào tai màn hình vẫn không tắt. Mong bác @yeucongnghe xem lại dùm với.

19. Q9Angel

Q9Angel Active Member

Mod sóng wifi bên trái,tốc độ mạng,âm lịch và đặc biệt bạn giữ cái thời tiết flex nha bạn,nó đẹp quá trời,trong suốt lun.Chờ rom này của bạn rồi mình về 4.2 lun.4.4 nóng máy quá hix hix,xót xa sợ hư máy quá.Mong tin tức sớm từ bạn.tks so much

20. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Rom flex này mình sẽ để nguyên cái thời tiết của LG (nó ko chuẩn lắm, ở hà nội mà nó báo thời tiết vĩnh phúc với chế độ tự nhận thành phố). Knock on, off, tự trả lời khi áp điện thoại vào tai từ hôm dùng chưa bị mất lần nào. Ngoài ra tuy là 4.2.2 nhưng vẫn có chế độ chạy cùng lúc 2 cửa sổ, có tùy chọn ẩn thanh navi trong ứng dụng được liệt kê như 4.4.2. Pin thì chắc ko thua gì v2b. Đã mod cột sáng và data sang trái, đồng hồ tự ẩn ở giữa, thêm nút 2g/3g và đèn pin lên quick panel. Nhắn tin khi ở chế độ 3g dù bật hay tắt dữ liệu vẫn ok và tin nhắn đi rất nhanh. Trình nhắn tin chức năng chặn tin nhắn rác đã hoạt động. Để test thêm vài ngày xem còn phát sinh gì cần fix thì làm nốt rồi sẽ up lên cho ai thích nền flex và độ ổn định như stock.