[G2 DCM] ROM SphinX v2b - Update 10-12-2014

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi yeucongnghe, 20 Tháng bảy 2014.

1. aoe1991

aoe1991 Member

trải nghiệm bản ROM FlexUI v1.0 của bác thớt, e cũng có vài nhận xét cá nhân.
    + Pin pủng, sóng sánh thì e ít quan tâm, mà cũng k cảm nhận được, nên thôi, e k chém nhiều khoản này. :D Nhưng tông màu chủ đạo đen trắng xám như vậy ... nên chắc ít ngốn pin hơn rồi :laugh:. e sạc pin khi còn 30%, vs sạc LG 1.8A mất khoảng hơn 1 tiếng rưỡi tẹo thì đầy :giggle:
    + Rất là kết cái thời tiết trong suốt muốt muồn muột của bác :x; lại càng yêu cái đoạn khóa màn hình (e để kiểu vẽ hình, có mấy cài đặt nút ẩn ... vui phết); Khoái cái đoạn, khi xem video có thêm 2 nút hữu ích: chụp ảnh video và xoay màn hình luôn và ngay :like:
    !giá mà dễ và được, bác thớt chỉ giáo e cách mod các tính năng đấy vào bản V2b vs?? (e chỉ biết mỗi trò set 644, vd: thay cái file Weathersystem... thời tiết gì đó)
    + Hình như, bản Flex này lỗi Blutút thì phải? e bật Blutút mà k dò ra máy nào (k send được ảnh ọt...) (khúc này, bác thớt và ae check lại hộ nhé ạ; chả có nhẽ mình e bị ... :devilish: e đã reset lại máy vài phát rồi mà k ăn thua) :(
    .
    e mới vọc vạch qua qua được vậy. mà khoản game gủng e cũng k chơi, nên cũng k dám chém độ mát máy ở đây...
    cá nhân, e vẫn thích bản V2b hơn, vs nhu cầu dùng của e như vậy đã ổn, đặc biệt kết quả "tự động ghi âm khi nói chuyện call".
    nhưng vẫn hi vọng ké được các tinh hoa của Flex ... :laugh:
    hê hê, cơ mà vẫn chờ 4.4.2 của bác thớt ra lò trong thời gian sớm nhất :like:
    thanks bác thớt và chúc bác luôn mạnh khỏe :):)

2. gemofdeath

gemofdeath Active Member

Bluetooth máy m vẫn gửi bình thường nhé @aoe1991.
    Bản Flex tiếp theo nền 4.4 chỉ hy vọng vẫn giữ dc 2 ưu điểm là pin trâu sóng khỏe.

aoe1991 thích bài này.
  3. aoe1991

aoe1991 Member

t cũng đã về thử V2b ... mà vẫn tịt Bluetooth ... :mad: k có nhẽ, máy t cháy bộ Blutút rồi chăng ... :ninja:
    .
    mò trở về V2b để chôm cái xóa Ram, mang sang Flex... giờ khả năng chôm ngược bộ thời tiết, khóa màn hình vs Video từ Flex về V2b mới được ... :D. đành chơi trò cù nhầy, dùng Titanium Báckúp :laugh:

4. trananhvan1989

trananhvan1989 Active Member

@aoe1991 Thời tiết flex mặc định nó trong suốt mà bạn @@

5. aoe1991

aoe1991 Member

e kết cái trong suốt của Flex mà ... vậy nên e xài Titanium để backup nó lại, rồi trở về vs V2b, Restore lại coi sao :D

6. FshareVip

FshareVip Member

Con G Flex thế mà hiếm :D chả thấy mống nào bán

7. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Về pin và sóng mình thấy ít nhất ko thua bản flex nền 4.2.2. Ngoài ra bản này cũng được mod thêm 2 nút chuyển nhanh là đèn pin và khởi động trên quick panel. Nói chung bản 4.4.2 này dùng thấy ngon hơn bản trước nên chắc sẽ để sử dụng lâu dài. Bản này sẽ để 2 SystemUI : bản 1 nguyên bản stock đối với status bar, bản kia sẽ được mod tốc độ mạng, sóng và kết nối mạng chuyển sang bên trái, đồng hồ ở giữa. Cả 2 bản systemui đều được mod thêm các nút : chuyển nhanh 2g/3g, đèn pin, khởi động hệ thống để khỏi cần dùng cái flash widget và rebooter. Ai đã dùng bản flex trước rồi thấy còn lỗi gì và chức năng gì còn thiếu thì thống kê để mình xem có mod thêm hoặc ktra lại để fix luôn nếu có thể.

Last edited: 15 Tháng mười 2014
    aoe1991, DaiN, hviet75 and 4 others like this.
  8. minhduccr11

minhduccr11 New Member

Bác Yeucongnghe sắp cho ra bản 4.4.2 Flex chưa ạ, e đang mong lắm rồi ạ.

9. tienthanh_g2

tienthanh_g2 New Member

Mong bác chủ sớm nghiên cứu để đưa tính năng "ngăn hành động sai" vào hoạt động thật ổn định ạ

tranhaianh thích bài này.
  10. nhocbubu

nhocbubu New Member

sau khi dùng stock 2.5 4.4.2 một thời gian, mình quyết địng xuống bản này vì nghe nói không bị lỗi pin ảo, và pin rất trâu. mới up hôm qua thấy rất hài lòng. Vẫn có 1 số điểm mình thắc mắc mong bác yeucongnghe giải thích giùm mình, mình tải game asphalt 8 từ Play Store nhưng mở lên báo lỗi license verification , sau đó văng :(, nhân tiện bác nào dùng Rom này mà chơi đc asphalt 8 thì confirm giùm mình với, thanh trạng thái trên cùng nó không được trong suốt, nhìn rối mắt liệu có mod cho nó trong suốt được không, cuối cùng là bác có thể đưa tính năng ẩn phím như trên Rom Plex vào Rom này đc không :D

11. vuvuong190414

vuvuong190414 New Member

Bản này là 4. 2. 2 hả bác. Mình mới dùng android nên ko biết, hiện tại mình đang ở banr4. 2. 2 của hoangnova muốn qua flexui 1. 0 thì làm sao hả bạn

12. tranhaianh

tranhaianh Active Member

dùng "ngăn hành động sai" thì k dùng được quick windows, với lại nhiều khi có cuộc gọi đến thì vuốt mà k thể nào trl được :laugh:

13. tienthanh_g2

tienthanh_g2 New Member

Nếu dùng quick windows thì bỏ phần tích chọn ngăn hành động sai cũng được mà.mình thích dùng tính năng này vì ko muốn mỗi khi có cuộc gọi đến mà rút từ túi quần ra toàn bị chạm vào nút kết thúc hoặc trả lời

14. gemofdeath

gemofdeath Active Member

Chơi dc Asphalt 8 và ẩn dc phím mà bạn

15. Chipnho85

Chipnho85 Member

Dùng ngăn chặn hành động sai hay bị mất cảm biến tiệm cận lắm!k biết bác yeucongnghe đã fix dc chưa?

16. Dang Chinh Do

Dang Chinh Do Member

Pác yeucongnghe nhớ fix lỗi chữ R huyền thoại trên g2 dcm là ok.

17. bumbum1288

bumbum1288 New Member

bac hco minh hỏi là rom bạn nói là flex v1 hay v2 vậy đẻ mình biết tải về dạo này dùng 4.4 ma bin ảo chán wa

18. phongthanjkm

phongthanjkm New Member

Em up từ 4.4 lỗi Roaming (hiện chữ R) và Knock on

19. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Chữ R thì mình dùng sim viettel ko có, ko biết sim khác có bị ko. Nếu bị thì bạn cài xposed hoặc teakbox vào và tải 1 cái modul về là mất chữ R thôi. Bạn tìm đọc hướng dẫn fix chữ R trên diễn đàn là làm đc thôi. Bản flex v2 này nền kitkat, mượt hơn v1 nhiều, pin cũng ổn, máy mát và chạy chưa thấy phát sinh lỗi gì trên máy của mình. Cuối tháng sẽ up lên, để test kỹ đã.

20. conghungvn

conghungvn Active Member

Tiện thể bác update bàn phím g3 mới và Chplay bản 5.0.31 vào nhé.

Gửi từ Nokia 1110i sử dụng Tapatalk