[G2 DCM] ROM SphinX v2b - Update 10-12-2014

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi yeucongnghe, 20 Tháng bảy 2014.

1. Đẩu Chu

Đẩu Chu Active Member

Chưa up nên chưa thể so sánh được

hviet75 thích bài này.
  2. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Sau khi dùng thử và theo dõi 1 tgian thấy số lượng rom ra quá nhiều, nhưng xét lại cũng chả có gì mới giữa các phiên bản. Các chức năng nguyên bản của LG hầu như rom nào cũng có và hoạt động ổn định, còn các tính năng, tiện ích nhỏ nhỏ cũng được mod trên vài rom, đa số chỉ là khác nhau chút ít ở giao diện, mà cái này mỗi người 1 sở thích nên ko thể làm chung 1 bản được. Vì vậy ai thích kiểu gì thì tự thay ảnh vào thay cho ảnh cũ là được, cái này làm quá dễ, chỉ cần có tý kỹ năng sử dụng là làm đc thôi. Chắc cũng ko còn gì nhiều cái thực sự khác biệt để mod rom nữa (cá nhân mình thấy thế) nên hoangnova và cloudyfa là những moder hàng đầu nhưng lâu nay cũng ko có ra bản rom nào. Một điều đáng tiếc nhất đối với docomo là ko được hỗ trợ chính hãng lên 4.4.2 nên hiện tượng pin ảo, sập nguồn khi còn vài% hoặc chục % vẫn ko thể khắc phục được do baseband 4.4.2 được mod lại cho dcm nhưng cũng ko thực sự chuẩn như chính hãng nên vẫn còn hiện tượng này. Ngoài hiện tượng này ra tất cả các rom cho g2 khác đều có thể chạy được cho g2 docomo, mọi người ko phải băn khoăn docomo ko được hỗ trợ nhiều rom. Cá nhân mình đã thử cả các rom từ g pro, gpro2 sang dcm vẫn chạy được chứ các loại rom cho g2 model khác lại càng ko có lý do gì ko chạy đc vì điều quan trọng nhất để chạy được và chạy hoàn hảo là cấu hình phần cứng, mà giữa các loại g2 thì hầu như phần cứng là giống nhau. Vì thế để chạy được cơ bản chỉ cần đúng kernel của dcm là ok. Nhưng thực sự ko có sự khác biệt nhiều giữa rom của các dòng máy nên hiện tại cũng chả có gì đáng mod nữa. Đợi khi nào có rom với sự khác biệt lớn thì lại mod tiếp. Và ai thấy có bản rom nào có ưu điểm vượt trội đang chạy trên các máy g2 khác nhưng ko chạy được trên dcm thì post cho mình. Nếu sô người đánh giá tốt tương đối nhiều mình sẽ port cho nó chạy trên dcm.

Last edited: 29 Tháng mười 2014
  3. longpt

longpt New Member

ở bản V2.0 ngày 24/10 làm cách nào để tắt hiển thị tốc độ mạng vậy bác @yeucongnghe

4. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Bác ơi,trước khi tạm gác kiếm bác có thể mod lại bản ROM stock 11k không?Đây là ROM chính chủ của DCM nên rất nhiều ae thích vì tính ổn định của nó (sóng khỏe nhất,CAM đẹp nhất,..).Mong tin vui từ bác
    P/S : ae nào muốn có 1 bản ROM stock 11k của yeucongnghe thì like nào :laugh:

5. aoe1991

aoe1991 Member

bác thớt và các bác cho e hỏi vs :)
    (1) k biết e vuốt thế nào (lúc ấy máy đơ), thế là nó hiện ra quả như thế. giờ muốn làm lại mà chả biết là cái gì :D
    (2) (3) e xài Root Explorer mở app ra thấy 2 quả file: LGSystemUI_Provider.apk và LGSystemUI.apk, cái file Provider có tác dụng gì các bác nhỉ? xóa đi có ngỏm gì k ạ?
    (4) e định Mod cái bánh răng (chỗ thông báo - âm lượng cuộc gọi) thành cái icon khác. e đã lôi file LGSystemUI.apk ra rồi. nhào vô e chỉ thấy chỗ .drawable-xhdpi. là hợp lý nhất. thế mà nó tận 4 cái file .ic_notify_settings... ảnh lận. k biết mod thế nào các bác ơi? :(
    Mong được các bác chỉ giáo. :rolleyes:

Last edited: 29 Tháng mười 2014
    luxubury194 thích bài này.
  6. tienthanh_g2

tienthanh_g2 New Member

Đồng ý với bạn. Cái wan trọng là pin khỏe,sóng mạnh, camera đẹp và ổn định là ok

hviet75 thích bài này.
  7. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Còn 1 điều nữa là dù 4.2 nhưng mình thấy rất mượt,ngang ngửa 4.4 luôn :laugh:

hviet75 and luxubury194 like this.
  8. luxubury194

luxubury194 Active Member

ủng hộ 1 phiếu cho rom stock 11k

hviet75 thích bài này.
  9. luxubury194

luxubury194 Active Member

đang dùng Rom LD final 30/7 của bác Luật Định thấy cũng ổn đó bác. nền stock 11k

10. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Bản đó cũng đã động khá nhiều vào hệ thống rồi :)

11. tamkien

tamkien Member

vote cho một vé bản 11k bác yeucongnghe ơi!

12. ducduy2509

ducduy2509 Active Member

stock 11k yessssss.....vote.hii

13. bsphucthanh

bsphucthanh New Member

vote cho stock 11

14. yeucongnghe

Vừa tot về v11k, đã backup lại rom này. Để xem ý kiến anh em thế nào, nếu nhiều người muốn thuần stock thì mình sẽ mod thêm 1 số tiện ích dùng cho tiện, còn lại để nguyên như gốc. Tất nhiên phải loại bỏ hết những app nhật cho đỡ nặng và đỡ tốn pin.

15. Đẩu Chu

Đẩu Chu Active Member

Ok , cứ làm đi yeucongnghe mọi người sẽ ủng hộ bạn

hviet75 thích bài này.
  16. yeucongnghe

Mình đâu có nhu cầu ủng hộ, chỉ là thấy nếu có nhiều người thích stock thì làm cho đỡ phí công thôi. Vì thấy nhiều người thích giao diện này nọ hay cái mới dù các tiêu chí chủ yếu có khi thua nền cũ khá nhiều mà vẫn theo nên còn để cân nhắc, chứ bản thân mình dùng mấy rom hiện tại là thấy ổn rồi.

hviet75, lovehuong2 and ctqtdndtbn like this.
  17. ducduy2509

ducduy2509 Active Member

em se doi bac ra ban room nay....yeu bac.hiii

18. Huynh Khanh

Huynh Khanh New Member

Mình cũng đang sài V11K sau khi loại bỏ tất cả app nhật thì máy rất mượt, máy mát, pin ổn. đặc biệt là camera rất tuyệt.
    Nhược điểm là chưa full băng tần nên ko có tùy chon WCDMA/GSM, đôi lúc không tự nhận sóng do tự chuyển về GSM auto.
    Giao diện nhận cuộc gọi chưa tiện như các bản rom khác. Và kèm theo là không có những tính năng đặt biệt của bạn yeucongnghe đã mod cho các bản rom khác.
    Rất mong bản rom fix của bạn yeucongnghe cho v11k. thanks bạn, chúc bạn nhiều sức khỏe

hviet75 thích bài này.
  19. txh

txh Member

Vote stock v11k

20. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Ý kiến của e ntn : ROM gốc có mỗi cái giao diện gọi điện,danh bạ nhìn chuối thôi,bác thay đi là được.Các tiện ích mod thêm thì bác cứ mod,nhưng cái nào đụng vào hệ thống nhiều quá thì bỏ đi cũng được,đặt sự ổn định lên hàng đầu :)

hviet75 thích bài này.