[G2 DCM] ROM SphinX v2b - Update 10-12-2014

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi yeucongnghe, 20 Tháng bảy 2014.

1. playboy9x9

playboy9x9 New Member

bác nào có kernel nào ngon ngon chỉnh được loa ngoài share em với loa ngoài g2 bé quá!

2. prapit.nguyen

prapit.nguyen Well-Known Member

Kiếm sóng và pin syle ios hok có nhỉ?

3. nguyenhai9112

nguyenhai9112 New Member

bản này dùng được cho isai l22 ko bác

4. Đẩu Chu

Đẩu Chu Active Member

Dạo này cũng nhảy tùm lum nhỉ

prapit.nguyen thích bài này.
  5. prapit.nguyen

prapit.nguyen Well-Known Member

Máy của thằng bạn bác à

6. linh_cb

linh_cb Member

thích chức năng tự động gi âm cuộc gọi.mà trên Flex lai ko co. flex thì lại màu đen nhiều quá.hix.

Last edited: 1 Tháng mười hai 2014
  7. maphin

maphin Member

Banj hướng dẫn fix một số điểm trên rom gốc 4.2.2 như trình gọi điện, tin nhắn, hiệu chỉnh file build.prop cho giống bản quốc tế giùm với. Thanks

Sent from my HTC Butterfly using Tapatalk 2

8. dikhoa0511

dikhoa0511 Member

Đã xài rom 4.2.2 v2b của bác yeucongnghe được 2 tuần. Cảm nhận rất tuyệt vời so với bản lamhoang v1 mình xài xưa giờ. Máy mượt, pin nhỉnh hơn chút ít, camera đẹp hơn và mấu chốt nhất là sóng mạnh hơn. Ở cty mình ngồi trong góc hơi bí, bản rom cũ thường rớt sóng nhất là khi nge/gọi, chuyển sang rom này tình trạng tốt hơn rõ rệt.
    Khuyết: mình tắt chức năng ngăn chặn hành động sai, ko sử dụng auto độ sáng, ko sử dụng answer me vì vậy ko thấy vấn đề khó chịu gì như một số bạn. Xác nhận là knock on lâu lâu gõ ko lên (ko nhạy bằng rom lamhoang v1) tuy nhiên mình ko thấy phiền vì điều này. Nhạy quá vừa phớt tay xíu nó bật máy hoài mới làm mình khó chịu :)
    Once again, thanks bác @yeucongnghe. Tiếp tục ủng hộ phương châm: đã làm rom mới là phải đảm bảo chất lượng good hơn cái cũ, nếu thấy vấn đề nhiều thì ko nen post.

9. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Nếu thích bạn đợi bản 10-12-2014 này. Bản này chỉ bỏ ngăn hành động sai, do nó làm cho màn hình ko tự tắt khi nhận cuộc gọi và cũng phần nào ảnh hưởng đến cả knock on. Mình đang dùng bản sửa đổi này và thấy knock on ngon lành, nhạy chứ ko có vấn đề gì. Nếu knock on vẫn kém chắc phải kiểm tra cái cảm ứng. Hôm trước mình trên máy mình thấy cái knock on kém, lúc đầu bấm đúp mấy lần thì còn được, sáng hôm sau thì ko được nữa. Bực quá, ktra cảm ứng thì liệt mất 1 hàng. Vừa đi bảo hành cái cảm ứng được 2 hôm nay, bgio lại ngon lành.

dikhoa0511 thích bài này.
  10. hoangdeo88

hoangdeo88 New Member

Bạn ơi, mình đang dùng ROm của bạn ngày 12/9/2014 rất tốt, tuy chỉ có điều duy nhất mình chưa thích là camera thôi. Giờ thấy bạn đang up rom 10/12/2014, cũng từ bản SphinX v2b, vậy bản này camera có tốt hơn bản 12/9 ko bạn. Chân thành cảm ơn bạn, vì mình dùng nhiều ROM rồi, ưng ý nhất mỗi ROM 12/9 của bạn.

11. dikhoa0511

dikhoa0511 Member

Oh, vậy là bạn đã update lại bản v2b, chắc chắn là rất tuyệt (bỏ ngăn chặn hành động sai + icon trắng đồng bộ trên stt bar). Thanks bạn nhiều lắm, mình sẽ up trải nghiệm ngay khi có thể.

12. yeucongnghe

Mình cũng up qua nhiều rom rồi và cũng để ý cái camera, nhưng theo cá nhân mình thì camera các bản rom cũng tầm như nhau thôi, kể cả rom g3, rom đã có giao diện khác hẳn. Camera chính hãng đã đc tối ưu hết về chất lượng của phần cứng, theo mình có lẽ chỉ là cảm nhận hoặc chưa biết thiết lập các thông số cho phù hợp với từng khung cảnh chụp nên mới có cảm nhận thế. Camera bản mowus này với bản cũ ko khác gì nhau bạn nhé.

dikhoa0511 thích bài này.
  13. dikhoa0511

dikhoa0511 Member

Hi bạn @yeucongnghe
    Nhắc tới vụ camera mới nhớ, bạn có thể fix màn đen mờ của camera full màn hình máy luôn được không, giống như khi mình xài xposed ấy. Hiện tại do thanh navi bar mình thu nhỏ lại vì vậy bị trong giao diện chụp ảnh bị hở 1 đoạn sáng của phần mình thu nhỏ ấy, nhìn nó ko đẹp.

14. yeucongnghe

Đã có link download tại trang 1 bản update 10-12-2014.

Cái này mình ko để ý. Để xem kỹ lại xem thế nào đã

hviet75, dikhoa0511 and ldp_33 like this.
  15. xuanlapit

xuanlapit Active Member

Vừa mới flash xong bản 10/12 mới khởi động lại thì báo không may bản đồ đã dùng lại. đang tét tiếp. Và đáng tiếc là mình không xài cái bản đồ gì gì đó he..he...
    Room tuyệt vời ông măt trời.......

Last edited: 10 Tháng mười hai 2014
  16. yeucongnghe

Ko sao đâu bạn ơi. Cứ để nó tự update trên google play là lại chạy ok thôi. Cái này chắc lúc sign rom xong bỏ gói gapp ko đồng bộ hết. Để nó tự update lên bản mới, ko vấn đề gì đâu

xuanlapit thích bài này.
  17. xuanlapit

xuanlapit Active Member

Thanks...Cập nhật xong cái dịch vụ của google xong là ok hết rồi knock on/off nhạy hơn bản trước

18. anhtuan04dtd

anhtuan04dtd Well-Known Member

nẾU BÁC CÓ THỜI GIAN THÌ MOD FULL GIAO DIỆN G3 THÌ ĐẸP BIK MẤY. VS LÀM MẤY UI ĐẸP NỮA. THANK ĐÓNG GÓP CỦA BÁC NHIỀU

tranhaianh thích bài này.
  19. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Mợ nó chờ có oai phì thì tải về phang thử thôi, đợt này tình trạng pin ảo càng ngày càng nặng hơn hơn 40% mà bị sập nguồn mới đau.!

20. yeucongnghe

Ghét nhất nền 4.4 là vấn đề này, còn nếu ko DCM có thua kém gì các model G2 khác. Sập nguồn và pin ảo làm nhiều lúc lỡ hết cả việc, ko biết nó hết pin lúc nào.

hviet75 thích bài này.