[G2 DCM] ROM STOCK FIX cho G2 Docomo L-01F

Thảo luận trong 'ROM LG G2 Docomo - L01-F' bắt đầu bởi ldp_33, 9 Tháng sáu 2014.

1. dalaha

dalaha New Member

Cho mình hỏi là m đang ở 5.0.2 thì kdz dc ko, hay là phải up sang 1 rom khác vậy bạn

2. luunt

luunt Member

3. hanhnv87

hanhnv87 New Member

[Help] Mình up rom Android Lollipop nhưng báo unnable to mount the storage và sau đó ko vào đc bên trong, chỉ vào đc recovery của twpr, mình cũng ko format và install lại được. Sau đó mình mày mò trên mạng thì thấy đoạn code killall -19 recovery, mình dùng command line trong twpr gõ dòng đó vào thì máy bị đơ, sau đó mình bấm giữ nút nguồn cho nó tắt nhưng từ đó bật lại thì ko lên được nữa. Bấm giữ cả volume down và nút nguồn; bấm cả nút volume up rồi cắm cáp vào máy tính nhưng ko lên gì cả.
    Mình nghịch dại quá, có bác nào giúp mình với.
    Thanks!

4. lothanhson

lothanhson New Member

Có thể do sập nguồn, kiệt pin (kernel của L báo pin rất ảo). Tháo pin ra, kích hoạt và sạc ngoài cho đầy ắp. Vào Download Mode và TOT thử xem. Nếu không, chắc là phải đắp chiếu lại, gửi về nơi xuất bản để... cấp cứu!

5. lothanhson

lothanhson New Member

Stock Rom V11k quả thực rất mát máy, pin dài, sóng ổn định... Dùng rồi không muốn chuyển Rom khác. Tuy nhiên mình vướng phải hai vấn đề nhờ anh em chỉ giáo:
    1. Không thể kết nối tai nghe Blluetooth. Trước đây mình dùng các rom (SphinX, V2b, Global, Kitkat, Lollipop...) thử qua đề kết nối được.
    2. Chế độ tự động thay đổi độ sáng màn hình thay đổi rất chậm: từ trong nhà ra ngoài sân nắng bật máy lên thì màn hình tối om. Phải knock off rồi lại knock on trở lại mới nhìn được. Sau đó mang vào nhà bật lên thì màn hình lại sáng quắc và lại phải hai lần knock mới giảm độ sáng màn hình đi. Kitkat và Lollipop thì không bị như trên.

6. canhdieu

canhdieu Member

Bác nào có file flash mail stock của LG cho bản 4.2.2 không cho em xin với. Phần mềm mail trong bản này không có "exchange" nên em không dùng được cho mail công ty. :(

Cảm ơn các bác.

7. lothanhson

lothanhson New Member

Sau khi sửa 2 dòng trên, Setting có thêm cài đặt Điểm truy cập Internet&Mạng nhưng không chạy. Thế là không vào để thay đổi 2G/3G được nữa..!

8. canhdieu

canhdieu Member

Bác @ldp_33 ơi, bác có file zip để flash phần mềm email bản quốc tế cho 4.2.2 không cho em xin với.