G2 DOCOMO HAO PIN NÓNG MÁY....CỦ SẠC PHÁT TIẾNG KÊU LẠ... HELP ME!!!

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi Aries Pham, 22 Tháng mười một 2014.

1. Aries Pham

Aries Pham New Member

Hiện tại Rom nào ổn định nhất cho G2 DOCOMO vậy các bạn? :3 mình đang xài KIKAT 4.4.2 ROM optimus G3 1.3.1 nói chung là giao diện đẹp ok nhưng k dùng được NFC(cái này k quan trọng lắm chả xài bao giờ :v ), sóng sánh thì chả biết thế vì nhiều khi full 4,5 vạch nhưng nhiều khi cũng 2,3 vạch (vì cùng 1 mạng mobi nhưng bạn mình nó dùng TAB của samsung ở trong nhà đứng kế mình mà nó lúc nào cũng full mà mình có 2,3 vạch nhảy tới nhảy lui @@ ra đường thì thường là full chả thấy hiện tượng sóng yếu?! nên k hiểu lý do lắm!), điểm đáng quan trọng khiến mình muốn đổi ROM là NÓNG MÁY + HAO PIN (mặc dù k chơi game thỉnh thoảng FB và Zalo thôi) pin khoảng 25% là sập nguồn :'( bị hiện tượng pin ảo. haiz. -_- và còn 1 chuyện mình muốn hỏi là khi sạc thì mình nghe tiếng rè rè của củ sạc LG tặng kèm theo máy (mua ở Scellphone) @@ giống như kiểu điện tiếp vào k ổn định kiểu như vậy, để 1 lúc nó hết xong nếu đang sạc mà mình mở máy lên dùng nó lại rè rè tiếp giống điện bị chập chờn tiếp...mình nghĩ là do ổ cắm nhưng hình như mình cắm sạc ở đâu nó cũng vậy cả nên loại bỏ khả năng này @@ sợ die màn hình nên thấy vậy nên k dám đụng nữa sạc xong rồi mới đụng -_- mình mới chuyển qua Androil nên còn gà mờ mong mn chỉ giáo ^___^ thanks all! <3 <3 <3

2. robocop

robocop New Member

mình + 2 người bạn của mình đang xài G2 DOCOMO với ROM Cloudy G3 2.0 của Cloudyfa. mát, mạnh, pin tốt

Aries Pham thích bài này.
  3. vnmmo

vnmmo Member

Thiệt ko bạn,mình đag dùng g3 1.3 đag tính up lại stock 2.6 or g3 2.0,cái nào tốt hơn ?

4. luunt

luunt Member

Đang xài stock 6.6 (mod trên nền Rom G2 QT) của bác Lamhoang_vt, máy mát, pin trâu (gần bằng Rom stock). Đã xài qua v2b, Stock 2.6; G3 1.3 và hiện đang xài bản Stock 6.6 :)

5. vnmmo

vnmmo Member

Oke lắm hả bạn,cho cái link đi bạn?

6. luunt

luunt Member

7. luunt

luunt Member

Cũng hên xui nha bạn, nhiều ng xài bản v2b good nhất, hồi xưa khi cài lần đầu v2b xài rất good, sau khi lên G3 1.3 hao pin, nóng máy mình về lại v2b thì bị lỗi loạn cảm ứng (dù TOT về Rom stock) :)

8. thuynga

thuynga New Member

Bạn ơi. Mình cũng mua máy ở cellphone s. Hiện tượng sạc vào cũng kêu y hệt bạn. Thế giờ phải làm sao được bạn. Chỉ giúp mình với.

9. luxubury194

luxubury194 Active Member

DCM lên đc 5.0 rồi nhưng không phải chính chủ. Ổn hơn 4.4 nhiều.ae dùng thử và cảm nhận